Tập Lái
2/7/16
12
35
13
36
nội thất nhìn rẻ tiền quá,cảm nhận của em là thua xa altis, nếu ở Mỹ chắc em ko chọn con này, nhưng ở Vn thì chắc phải đắn đo vì cái giá của nó. Trước đây 2 hãng xe Hàn liên tục thay đổi thiết kế nên tăng trưởng rất nhanh, dạo này thấy sài đi sài lại 1 kiểu, chỉ thay đổi tý, cũng thấy bất ngờ

Hạng B2
27/5/07
341
213
43
40
Hehe đầu DVD nước bạn xịn quá, đầu nước mình Caska tàu mà viết là "hãng giải trí bên ngoài" dài dòng thế :D mua về chắc ae nên thay ngay hihi

Hạng D
18/8/15
1.634
1.307
113
Bình Chánh
Ngày xưa chửi thằng toy cho việt nam ăn toàn công nghệ cũ. Giờ đến thằng KIA cũng vậy luôn
Cái này là do người Việt với nhau thôi, đi đặt hãng sx rồi đem về VN hoặc đem về VN lắp ráp rồi bán cho NTD sản phẩm chất lượng thấp hơn thị trường khác.

Hạng D
25/9/14
2.735
2.911
113
33
Ngày xưa chửi thằng toy cho việt nam ăn toàn công nghệ cũ. Giờ đến thằng KIA cũng vậy luôn

Nào giờ nó vẫn vậy, chỉ có cách đưa thông tin của nó khôn quá thôi bác.
Mà Kia Mỹ có cháy nhiều như Kia VN không các bác, giữa tháng 6 cháy thêm 1 chiếc ở Đồng Nai nữa, đã là chiếc thứ 7 kể từ đầu năm, các bác mua Kia nhớ mua bảo hiểm cháy nổ :)

• Like
Reactions: vthanh6
Tập Lái
26/6/16
20
12
3
-Ôi xứ người ta . Thu nhập thì 1/10 , mua xe giá gấp 3 , xăng giá gấp 3 . Option thì tháo sạch . máy móc thì từ thập kỹ trước .
- Mai chắc xin qua Mỹ làm cắt cỏ , chăn bò gì quá . Để thỏa ước mơ ddi xe xịn .kha kha .
Ngày xưa cũng nghĩ như bác, nhưng qua Mỹ rồi thì mấy e này ko thèm để ý tới

Hạng B1
13/1/15
61
131
53
34
máy Gamma với máy Nu cũ rích rồi, Vn biết khi nào mới có máy GDI ta
Đừng có ham GDI. VN toàn xài xăng đểu. Vô máy GDI thì tối ngày báo lỗi nhé. Cứ máy công nghệ cũ vậy mà lành. Công suất tăng được vài HP cũng chả đáng cho cái phiền toái của máy GDI

Hạng B1
13/1/15
61
131
53
34
nội thất nhìn rẻ tiền quá,cảm nhận của em là thua xa altis, nếu ở Mỹ chắc em ko chọn con này, nhưng ở Vn thì chắc phải đắn đo vì cái giá của nó. Trước đây 2 hãng xe Hàn liên tục thay đổi thiết kế nên tăng trưởng rất nhanh, dạo này thấy sài đi sài lại 1 kiểu, chỉ thay đổi tý, cũng thấy bất ngờ
Peter Schreyer giờ lên chủ tịch hãng rồi, không phụ trách thiết kế nữa. Giao cho mấy thằng Hàn thì chỉ vậy thôi, chả có ý tưởng gì mới. Bóp cái đèn lại chút, sửa cái grill chút, gắn cái tên mới vô là, voila, ta có một con xe mới, hố hố

• Like
Reactions: Kimnguu
Hạng D
31/5/14
3.461
4.290
113

haizz cũng là "cũ" nhưng 1 thằng cũ 2-3 năm còn thằng cũ 12 - 13 năm, khác nhau nhiều lắm nha bác. Và quan trọng xài máy cũ, upgrard nhưng vẫn giữ giá cũ, còn 1 thằng dùng máy cũ upgrade lên thì giá được nâng lên "tầm cao" mới.

• Like
Reactions: 5 Mão