Hạng D
4/6/10
1.732
2.419
113
Em hỏi giúp bố vợ em đang đi chiếc forte SLi 2009. Hiện nay em thấy xe có 2 vấn đề, do không rành dòng này nên hỏi các bác tư vấn. Do đi ít nên bây giờ ODO tầm 3x,xxxkm
1/ Lúc mới mua tay lái trợ lực điện rất nhẹ, đánh lái rất nhẹ nhàng. Sau khi chạy được tầm 1 năm thì đánh lái nặng dần và bây giờ nó nặng y như trợ lực dầu trên chiếc cerato

2/ Khi đang đi chậm, đánh lái nghe tiếng lục khục.

Nếu là trợ lực dầu thì có thể hư thước lái. Hình như dòng này là trợ lực điện hoàn toàn nên em không biết nó như thế nào.

Thanks các bác.

Hạng D
4/6/10
1.732
2.419
113
Đem hãng/gara uy tín kiểm tra là chắc nhất bác ạ. :)

Ngoài hãng thỉnh thoảng có chỗ cũng hay vẽ tùm lum nên tính hỏi trước để tránh mất tiền oan mạng.

Hạng B2
28/4/09
247
50
28
Đất Quảng
Minh cung co Sli, trước đây đánh lái kêu khục khục la do miếng đệm của trục quay thước lái bị mòn nát, đem lên saifgon qua kia hoặc hyundai chế lại bằng cao su chân đế là ok. còn tay lái nặng ít xảy ra chỉ khi motor trợ lực có vấn đề, mà cái này mà thay thì vài chục chai đó. tóm lại lên SG.

• Like
Reactions: meocon07
Hạng D
4/6/10
1.732
2.419
113
Minh cung co Sli, trước đây đánh lái kêu khục khục la do miếng đệm của trục quay thước lái bị mòn nát, đem lên saifgon qua kia hoặc hyundai chế lại bằng cao su chân đế là ok. còn tay lái nặng ít xảy ra chỉ khi motor trợ lực có vấn đề, mà cái này mà thay thì vài chục chai đó. tóm lại lên SG.
Thanks bác nhiều.