Hạng D
26/5/10
1.173
2
0
43
simon_vs nói:
Các bác kiểm tra lại con ốc xiết của safety belt hai ghế trước nha. Xe em trước cũng bị, mang ra TDX ktra cả ngày ko thấy, tháo banh mấy cái ghế ra (nghi do lò xo) tra dầu, mỡ tè le, vẫn còn, cuối cùng phát hiện ra con ốc ở SB kêu. Ngoài ra một số chỗ nữa thỉnh thoảng có tiếng động lạ (nhỏ nhưng khá khó chịu nếu xe tắt nhạc chạy qua đường xóc): các góc của kính sau or kính trước (bên tài hoặc phụ).
Bác này nói chính xác, xe em nhập chạy hơn 1 năm cũng bị tiếng này, ban đầu tưởng dàn lò xo, phuộc giảm chấn, nhưng kết quả là safety belt

Hạng D
15/10/10
3.303
33
48
40
www.quyiphone.com
e mượn 1 số hình của 1 bác bên Mer cho các bác tham khảo , ae mình chắc kiếm mua miếng lót làm tương tự

- Các hộc để vật dụng hay ngăn để đồ bên phụ đều có các miếng lót mềm cố định, hay được bọc nỉ, làm giảm thiểu tối đa các tiếng ồn do vật dụng trong xe gây ra.

- Ngay cả giữa khóa seat belt và ghế da cũng có 1 miếng nỉ đính vào để “tiêu âm”. Những chi tiết tuy nhỏ này, nhưng chứng tỏ sự quan tâm lớn đến khách hàng của MB.

Hạng D
10/4/07
1.260
44
48
44
S.O.S NT
Santa cruise nói:
Tiếng kêu này chủ yếu là do xe bị "vặn sườn" khi xe qua gờ hoặc quẹo cua có gờ, do sườn vặn nên các cửa sẽ di chuyển khỏi vị trí ban đầu và cọt kẹt. Các pác cứ thỉnh thoảng 2-3 tháng quẹt nhớt vào chổ chốt khóa cửa là đảm bảo hết. Ngoài ra còn một số chi tiết khác nếu kêu mà ko tìm đúng vị trí thì chỉ có sống chung lũ thôi.
Xe e lúc trước cũng bị vặn sườn như bác nói, nhờ bác rồng ở box này e đã tìm ra được cách khắc phục bằng cách lấy băng keo điện quấn vào cái chốt cửa, đi lâu ngày nó rách lớp băng keo đó thì e lại thay lớp khác, giớ ko bị tiến kot két nó hành hạ e nữa

Hạng D
5/9/09
2.219
464
83
lúc trước em có bị tiếng kêu nhưng phát hiện ra là do chai nước và đồ để ở cửa bên phụ thế là nhờ bác Thái (8 may nệm) cắt cho một mớ lót và lót hết như chiếc Mer ở trên vậy là êm ru

Hạng B2
25/7/11
223
496
63
xe mình thì kít kít lúc có lúc không,cũng chả khó chịu mấy, thường qua đường mấp mô hay bị
em cũng sợ sợ đang chạy thì thấy cái bánh chạy trước, ác cái là đem võ hãng nó lại "im re", ốc vít bánh xe ok hết. thôi sống chung với lũ vậy. mấy chú trên hãng cũng cười trừ :confused:

Tập Lái
19/2/12
2
0
0
khi xe chạy bản lề cửa sao mà kêu đc hả bác. nếu bác xác định chưa ra nguyên nhân thì bác mang xe đến trạm dịch vụ của Kia để kiểm tra cho chắc ăn. chúc bác gặp nhiều niềm vui trong cuộc sống

Hạng F
19/8/09
10.172
565
83
50
Ô Cấp
Bản lề không được bôi trơn sẽ bị gỉ sét và kêu cọt kẹt khi đóng/mở cửa và cả khi xe chạy trên đường gồ ghề chứ bác......Trong lịch bảo dưỡng NSX cũng khuyến cáo bôi trơn bản lề + móc khóa vào mỗi lần thay nhớt máy đó thôi bác? Việc làm này rất tốt vì vừa làm cho cửa đóng mở êm dịu, vừa ngăn ngừa những âm thanh khó chịu....

Hạng D
19/12/08
1.717
98
48
Tp. HCM
em công nhận mấy liên doanh lắp ráp nhà mình còn phải đi "cắp dép" cho các chú củ sâm, phát xít, đế quốc... vài chục năm nữa mới có thể đạt được đẳng cấp của họ ... bây giờ

Hạng B2
4/5/08
199
6
18
63
Xe e la KM cũng vậy, pác nói e mới nhớ ra. Cứ chạy qua chỗ nào nghiêng thì nó kêu cót két như kiểu vặn sườn, ko bít có sao ko. Mấy hôm rồi xe e còn bị cái vụ cứ đề ba một quãng thì bên phụ trước nó kêu cái "khục" như có vật gì bị quán tính trong hốc cửa phụ, khi đạp thắng nhẹ nó lại kêu cái "khục". E tháo cánh bên phụ ra mà không thấy có cục gì trong đó, nhưng e sờ thấy ở dưới cốp bên phụ có một cục gì bự lắm và có một cái lẫy hình ống, nếu bẻ lẫy xuống thì cục đó nhô ra, hất lên thì cục đó chui vào khớp lại. E đoán chắc cục này nên e hất lên thật chặt và ấn cục đó thật chặt vào khớp, bây giờ ko thấy kêu "khục" nữa đâm ra nhớ. Ko bít có phải nó ko, bác nào bít cho e hỏi cục đó là cục gì, và sao nó lại kêu "khuc" zậy

Hạng D
25/11/09
1.991
30
48
Mở nhạc lớn là tiếng kêu biến mất....vì chỉ nghe tiếng nhạc....:D