Hạng C
16/2/12
717
10
18
11
Ô Cấp
Cái bịnh này nghe quen quen ta! Cái xe chuồng gà cũ xì của em hồi trước nó kêu còn tùm lum chỗ mà em đâu dám chán nó, khó khăn khắc phục thui các Bác ơi. Để KT tĩnh thì các bác cứ tắt máy đi, sau đó rung lắc cái xe bằng tay không rùi nhờ một người khác nghe và phát hiện giùm, sau đó trèo lên rùi kiểm tra tiếp khi chạy thì may ra!!!! Mình nghe quen tai rùi thì ko phát hiện chính xác vị trí của nơi xuất phát ra tiếng kêu được đâu. Chúc các Pác gặp may mắn nhé!:):):)

Hạng B2
6/12/11
205
0
0
namdh.pt nói:
Cái bịnh này nghe quen quen ta! Cái xe chuồng gà cũ xì của em hồi trước nó kêu còn tùm lum chỗ mà em đâu dám chán nó, khó khăn khắc phục thui các Bác ơi. Để KT tĩnh thì các bác cứ tắt máy đi, sau đó rung lắc cái xe bằng tay không rùi nhờ một người khác nghe và phát hiện giùm, sau đó trèo lên rùi kiểm tra tiếp khi chạy thì may ra!!!! Mình nghe quen tai rùi thì ko phát hiện chính xác vị trí của nơi xuất phát ra tiếng kêu được đâu. Chúc các Pác gặp may mắn nhé!:):):)
Bác này hay chưa !!! Nếu xe đã thành chuồng gà thì đương nhiên sinh bịnh, phải tìm cách khắc phục hoặc sống chung với lũ... mà đến lúc đó rồi thì chẳng phải lên OS để than nữa làm gì...
Đằng này là bác chủ thớt và các bác khác có chung số phận khi vợ 2 vừa cưới được vài tháng hoặc vừa lăn bánh trên dưới 1k đã có tiếng kêu phè phè, lọc cọc... do các chi tiết nhựa được ráp nói kg chắc (mà nó lại kg kêu thường xuyên mới đau chứ...)
Thiết nghĩ đây là 1 khác biện để so sánh giữa xe nhập khẩu và xe lắp ráp trong nước các bác nhỉ????

Hạng B1
5/10/11
53
2
8
hoangquan31 nói:
namdh.pt nói:
Bác này hay chưa !!! Nếu xe đã thành chuồng gà thì đương nhiên sinh bịnh, phải tìm cách khắc phục hoặc sống chung với lũ... mà đến lúc đó rồi thì chẳng phải lên OS để than nữa làm gì...
Đằng này là bác chủ thớt và các bác khác có chung số phận khi vợ 2 vừa cưới được vài tháng hoặc vừa lăn bánh trên dưới 1k đã có tiếng kêu phè phè, lọc cọc... do các chi tiết nhựa được ráp nói kg chắc (mà nó lại kg kêu thường xuyên mới đau chứ...)
Thiết nghĩ đây là 1 khác biện để so sánh giữa xe nhập khẩu và xe lắp ráp trong nước các bác nhỉ????

Bác nói chí phải !!!

Hạng B2
19/6/08
194
0
0
www.otosaigon.com
quyiphone nói:
moivaonghe nói:
xe em thì 16k km rùi mà chưa thấy gì hết, chắc do em may heheh...
xe nhập hiếm bị lắm bác Nam ah , xe VN ráp hầu như bị hết
Xe e CERATO nhập mới chạy 4000km cũng bị kêu bên phụ khi vào chỗ xóc bác, lúc trước e đi ko bị, em để ý rất kỹ rồi ạ

Hạng D
10/4/07
1.260
44
48
44
S.O.S NT
Xe e cerato cũng nhập, kêu vẫn cứ kêu, kêu ngay chốt cửa, e lấy băng keo điện dán lại, im ru, lâu lâu lại thay băng keo, xe em giờ 50 ngàn cây chuối rồi mà cảm giác chạy bốc hơn lúc mới mua vì đã thay bugi iridium, lốp bridgestone, nhớt mobil 1

Hạng B2
24/6/10
150
200
43
Bác totite cho xin 1 tấm hình cái chốt cửa quấn băng keo được không?
Thks

Hạng D
10/4/07
1.260
44
48
44
S.O.S NT
tonyphong2010 nói:
Bác totite cho xin 1 tấm hình cái chốt cửa quấn băng keo được không?
Thks
Dạ đây bác, băng keo thì quấn vừa thôi, nếu dày quá thì đóng cửa sẽ nặng tay bác ạ
KIA Forte SX AT 2011 khi chạy phát ra tiếng kêu "cót két"

KIA Forte SX AT 2011 khi chạy phát ra tiếng kêu "cót két"

Hạng B2
6/12/11
205
0
0
totite nói:
Xe e cerato cũng nhập, kêu vẫn cứ kêu, kêu ngay chốt cửa, e lấy băng keo điện dán lại, im ru, lâu lâu lại thay băng keo, xe em giờ 50 ngàn cây chuối rồi mà cảm giác chạy bốc hơn lúc mới mua vì đã thay bugi iridium, lốp bridgestone, nhớt mobil 1
Bác cho hỏi thay 4 cái bugi đó hết bao nhiêu? E nghe nói thay thằng Denso gì đó tốt lắm mà?

Hạng F
19/8/09
10.172
565
83
50
Ô Cấp
Hồi trước em cũng đã lấy băng keo quấn như bác tò te làm, được mấy bữa là khoá nó mổ cho rách băng keo...Sau này em bôi trơn bản lề/móc khoá thường xuyên nên không bị kêu kẽo kẹt nữa, mà cửa đóng mở lại êm ru....bôi trơn bằng nhớt hoặc mỡ bò dạng phun từ bình xịt...