Hạng F
7/7/06
5.631
732
113
HCM
www.otosaigon.com
michau83 nói:
theo em hóng hớt đâu đó thì nó có thể bị <span style=""color: #800000;"">lỗi công tắc tiếp xúc chỗ vị trí P</span>, em nghĩ bác chịu khó chạy lên BH thôi, đời 2011 chắc bác còn bảo hành mà, lo gì
Cái này có khả năng rất cao nè

Hạng F
19/8/09
10.172
565
83
50
Ô Cấp
Àh, mà lúc bị lỗi, khi mà tay số đã chuyển về P, thì trên taplo nó báo số gì vậy bác? Bà mịa nó mà cũng báo số P thì khó hiểu quá nhỉ?
Chúc bác mau tìm ra vấn đề nhe......

Hạng B2
26/4/10
169
7
18
Xe_chuong_ga nói:
Àh, mà lúc bị lỗi, khi mà tay số đã chuyển về P, thì trên taplo nó báo số gì vậy bác? Bà mịa nó mà cũng báo số P thì khó hiểu quá nhỉ?
Chúc bác mau tìm ra vấn đề nhe......
Thanks bac nhieu!
Khi tay so da chuyen ve P thi tren taplo chi hien dong chu " SHIFT TO P" thoi bac ah k hien gi nua ah....

Hạng B2
26/4/10
169
7
18
Các bác ơi có bác nào biết địa chỉ KIA Biên Hoà cho em xin nhé nếu có sdt thì càng tốt
thanks các bác nhiều....

Hạng B2
12/7/10
319
0
18
knoc nói:
Chào các Bác ạ.!
Tình hình là em đang chạy em Kia forte TH đời 2011 bản full option gần đây luôn bị mắc lỗi này mong các bác giúp em với ạ.
KHI EM DỪNG XE VA CHUYỂN CẦN SỐ VỀ VỊ TRÍ PARK XONG KHI EM TẮT MÁY THÌ HIỆN LÊN DÒNG CHỮ "SHIFT TO P" MÀ THỰC TẾ LÀ CẦN SỐ EM ĐÃ CHUYỂN VỀ P RỒI...em đã đem lên hãng ở Baria ( vì em ở vtau) để kiểm tra và khi về nhà lại đâu vào đấy ma lại bị với tần suất nhiều hơn....Mong các bác giúp đỡ hay có bác nào đã từng bị rồi chỉ giúp em phải làm sao với...
PS: khi bi như vậy em phải lắc đi lắc lại nhiều lần thì mới được các bac ạ em nghĩ nó bị kẹt gì gì đó...mong cac bác giúp em với em xin chân thành cảm ơn nhiều ạ
chờ ý kiến của các bác.

Xe em đã bị như bác rùi. Bác cứ mang xe đi bảo hành, họ sẽ thay cho bác cái cái cục IC gì đó (sorry em ko biết nó là cái gì) màu đen ở dưới thắng chân. Bác đừng lo, không có gì nghiêm trọng đâu.

Hạng D
16/5/11
1.805
99
48
Kia Biên Hoà: Số 19, Đường 2A,KCn Biên Hoà 2, Biên Hoà.
Ngã 3 Vũng Tàu, bác quẹo phải đi đúng 3km nữa là tới.:D

Hạng B2
3/7/11
204
446
63
knoc nói:
Chào các Bác ạ.!
Tình hình là em đang chạy em Kia forte TH đời 2011 bản full option gần đây luôn bị mắc lỗi này mong các bác giúp em với ạ.
KHI EM DỪNG XE VA CHUYỂN CẦN SỐ VỀ VỊ TRÍ PARK XONG KHI EM TẮT MÁY THÌ HIỆN LÊN DÒNG CHỮ "SHIFT TO P" MÀ THỰC TẾ LÀ CẦN SỐ EM ĐÃ CHUYỂN VỀ P RỒI...em đã đem lên hãng ở Baria ( vì em ở vtau) để kiểm tra và khi về nhà lại đâu vào đấy ma lại bị với tần suất nhiều hơn....Mong các bác giúp đỡ hay có bác nào đã từng bị rồi chỉ giúp em phải làm sao với...
PS: khi bi như vậy em phải lắc đi lắc lại nhiều lần thì mới được các bac ạ em nghĩ nó bị kẹt gì gì đó...mong cac bác giúp em với em xin chân thành cảm ơn nhiều ạ
chờ ý kiến của các bác.
Bác nên mang đi biên hòa cho lành, mấy thợ KIA bà rịa đâu có chuyên môn đâu,hôm bữa em mang xe đi bảo dưỡng định kì nhìn các anh ấy làm là thấy rồi?

Hạng B2
27/4/09
351
2
0
Hên quá em chạy MT hehe. Có thể cảm biến hay điểm tiếp xúc bị gì đấy.
Mấy bửa kính gập em cũng không gập được đem lên KIA PMH mấy anh thợ chẳng biết phải sửa sao (chính xác là có thể lười) bắt em phải thay kính mới. Em bảo là bị dơ điểm tiếp xúc thế mà cứ cãi em là bị gãy bên trong phải thay mới. Em cự dữ lắm mới có anh quản lý bộ phận kĩ thuật phải ra mở kính ra, thấy mô-tơ k hoạt động tức là không có nguồn điện ảnh tra mỡ vào mới hoạt động lại. Mấy anh thợ ở đó thật lười quá

Tập Lái
6/7/11
18
0
0
bác len bảo dưỡng cho họ chuyen nghiệp kiểm tra,chứ chưa thấy xe bác suy diễn ko cũng dau lam dc j đau bác