Hạng B2
26/4/10
169
7
18
Dạ em cảm ơn các bác nhiều ah...khi nao rảnh các bác ghé qua vtau alo em cafe với nhé...
thanks alot

Hạng D
26/5/10
1.173
2
0
43
haitop nói:
knoc nói:
Chào các Bác ạ.!
Tình hình là em đang chạy em Kia forte TH đời 2011 bản full option gần đây luôn bị mắc lỗi này mong các bác giúp em với ạ.
KHI EM DỪNG XE VA CHUYỂN CẦN SỐ VỀ VỊ TRÍ PARK XONG KHI EM TẮT MÁY THÌ HIỆN LÊN DÒNG CHỮ "SHIFT TO P" MÀ THỰC TẾ LÀ CẦN SỐ EM ĐÃ CHUYỂN VỀ P RỒI...em đã đem lên hãng ở Baria ( vì em ở vtau) để kiểm tra và khi về nhà lại đâu vào đấy ma lại bị với tần suất nhiều hơn....Mong các bác giúp đỡ hay có bác nào đã từng bị rồi chỉ giúp em phải làm sao với...
PS: khi bi như vậy em phải lắc đi lắc lại nhiều lần thì mới được các bac ạ em nghĩ nó bị kẹt gì gì đó...mong cac bác giúp em với em xin chân thành cảm ơn nhiều ạ
chờ ý kiến của các bác.

<span style=""background-color: #ffff00;"">Xe em đã bị như bác rùi.</span> Bác cứ mang xe đi bảo hành, họ sẽ thay cho bác cái cái cục IC gì đó (sorry em ko biết nó là cái gì) màu đen ở dưới thắng chân. Bác đừng lo, không có gì nghiêm trọng đâu.
Xe dỏm, tài dở

Last edited by a moderator:
Hạng D
26/5/10
1.173
2
0
43
knoc nói:
Chào các Bác ạ.!
Tình hình là em đang chạy em Kia forte TH đời 2011 bản full option gần đây luôn bị mắc lỗi này mong các bác giúp em với ạ.
KHI EM DỪNG XE VA CHUYỂN CẦN SỐ VỀ VỊ TRÍ PARK XONG KHI EM TẮT MÁY THÌ HIỆN LÊN DÒNG CHỮ "SHIFT TO P" MÀ THỰC TẾ LÀ CẦN SỐ EM ĐÃ CHUYỂN VỀ P RỒI...em đã đem lên hãng ở Baria ( vì em ở vtau) để kiểm tra và khi về nhà lại đâu vào đấy ma lại bị với tần suất nhiều hơn....Mong các bác giúp đỡ hay có bác nào đã từng bị rồi chỉ giúp em phải làm sao với...
PS: khi bi như vậy em phải lắc đi lắc lại nhiều lần thì mới được các bac ạ em nghĩ nó bị kẹt gì gì đó...mong cac bác giúp em với em xin chân thành cảm ơn nhiều ạ
chờ ý kiến của các bác.
Trước khi ghé TH Biên Hòa, bác thử tự mình reset acquy (tháo 2 cực acquy) và reset ECU xem, tháo 2 đầu cắm điện chỗ em khoanh vòng tròn này:

Hạng B2
12/7/10
319
0
18
Cerato5921 nói:
haitop nói:
knoc nói:
Chào các Bác ạ.!
chờ ý kiến của các bác.

<span style=""background-color: #ffff00;"">Xe em đã bị như bác rùi.</span> Bác cứ mang xe đi bảo hành, họ sẽ thay cho bác cái cái cục IC gì đó (sorry em ko biết nó là cái gì) màu đen ở dưới thắng chân. Bác đừng lo, không có gì nghiêm trọng đâu.
Xe dỏm, tài dở
Bữa nào gặp xe bác ngoài đường thì chít với em...

Hạng C
6/4/11
967
33
28
20
Bác lên SG luôn đi, vô PMH hay NVT, Bình Tân gì đó, sẵn giao lu luôn bác ơi
1 công 2-3-4 chuyện, lên sớm Off Tiền Giang đi bác

Hạng B2
8/8/11
367
0
16
KIA Biên Hòa đi bác, em đảm bảo với bác dịch vụ ở đây hết sẩy luôn.
Bệnh gì cũng khỏi hết :D

Hạng B2
26/4/10
169
7
18
Cảm ơn các bác đã giúp em ah...để bữa nào em đem xe lên BH nhờ các bên ấy xem giúp vậy...mà em search trên google thấy ở BH có 2 đại lí,không bít chỗ nào tốt hơn các bác nhỉ?