Chi Hội Trưởng MazdaFC
28/4/08
7.583
1.210
113
Firex nói:
Bác rồng chỉ em drift hả ! ghê quá...Mình cần học thiệt đó nha

chiều bác firex ra thaihung mua 4 cái vỏ mới đi , rồi vô khu chế xuất tân thuận , em chỉ drift cho chịu hông nè he he ( à nhớ đem theo mấy bình chữa cháy loại lớn nhé để phòng hờ he he )

Hạng D
15/3/10
2.163
49
48
48
khactrung nói:
Firex nói:

chiều bác firex ra thaihung mua 4 cái vỏ mới đi , rồi vô khu chế xuất tân thuận , em chỉ drift cho chịu hông nè he he ( à nhớ đem theo mấy bình chữa cháy loại lớn nhé để phòng hờ he he )

Hihihi! bác Trung tải pp kỹ thuật lên cho ae học hỏi trước đi.. Làm gì học drift chút xíu mà thay 4 cái vỏ dzữ dzậy bác 2 cái đc rùi hhahhaha.

Hạng D
15/3/10
2.163
49
48
48
khactrung nói:
Firex nói:

Tiền vỏ xe em ko sợ tốn mà em sợ tốn tiền đền xe người ta thôi.... Em khoái cách đậu xe của Russell Swift quá... học được em ra lê lợi biểu diễn chơi hahahah

Hạng B2
1/6/10
226
11
0
Coi mấy cái Clip của Bác khactrung xong, em ngứa tay chân qúa! Công nhận mấy chiếc KIa Morning này độ máy xong chạy khiếp thật!

Hạng D
14/12/04
1.725
43
48
44
Xì Gòong
www.goldencrown.com.vn
Kombat nói:
Căng quá rồi, tình hình rất là tình hình.... Chi số octance phải 100 GRGRG! Để xem có giảm đc áp suất buồng đốt ko, chứ ko thì mỗi lần đổ xang là phải làm 1 bình octance boost chắc nghèo lun bác Rick ơi ...:((

Ax ax, chỉ số này thì .... xăng Việt Nam hơi đuối bác nhỉ, hay bữa nào rãnh em với bác sang Viet Mỹ hay Dr.Jone gì đấy tham khảo thử, biết đâu họ có loại dành cho chỉ số Octance thấp thì sao :D
Em nhặt được cái này, họ chế được kg lẽ mình bó tay???

2007 Kia Morning Slx
Engine:
Mistubishi td series turbo (0.5 bar)
Higher head gasket(steel)
Custom Intercooler
HKS SSQV BOV
Denso Iradium spark plugs
K&N Air filter
80 amp battery fitted in back
Sun Auto Hot inazma grounding kit

Chi Hội Trưởng SubaruFC
15/6/06
2.729
1.581
113
2007 Kia Morning Slx
Engine:
Mistubishi td series turbo (0.5 bar)
Higher head gasket(steel)
Custom Intercooler
HKS SSQV BOV

4 cái này hiện tại mình có thể kiếm ở VN. grounding kít có thể xài của Nology của mỹ rất tốt! Intake thì có thể dùng Ice tube cua Torcon (em đang hỏi giá torcon)

Denso Iradium spark plugs
K&N Air filter
80 amp battery fitted in back
Sun Auto Hot inazma grounding kit

Riêng Turbo bolt-on 0.6 bar của Torcon đã báo giá full kit khoảng hơn 3k4. Chỉ việc lắp vô cho "đúng" thôi! Ko cần phải làm lại , gia cố lại máy. Nhưng nếu sử dụng track race thì chắc phải thêm 4 cây gia cố khung sườn(sway bar, anti-rolling bar..v..)và 2 cặp lower suspensions.
Haizz chặng đường còn dài :D

Chi Hội Trưởng SubaruFC
15/6/06
2.729
1.581
113
Em thấy không nên qua Việt Mỹ, nó cũng mơ hồ lắm, làm con 350z twin turbo siêu nạp thế nào mà bể tan cái máy người ta..vãi.

Dr jone thì em có hỏi thì đc nghe là "ở đây tụi em làm xe xịn ko hà" :D

Hạng B2
15/2/10
287
0
18
33
em nghĩ xe nào cũng Drift được (nếu còn hoạt động bình thường) . Nhưng theo em thì quan trọng nhất của nghệ thuật Drift là tiếng gầm của động cơ và tiếng rít của lốp Em có xem qua clip AM DB9 drift ở HN và nghe qua tiếng F California ) tăng tốc trên Lý Chính Thắng (q3-HCM) rồi . Tiếng gầm nghe vậy mới sướng lỗ tai . Không biết có phải vậy không hả các bác ? Đây là lần đầu em được xem 1 chiếc hatchback drift đeấy .chúc mừng các bác có được clip này . Hôm có triển lãm em bận học không đi được

Hạng B1
3/7/10
57
0
0
Em thì đoán là khi dift chắc là ngoặt vô lăng, kéo thắng tay để cho bánh trước nó ngừng lại, bánh sau theo quán tính nó sẽ lao về trước, kết hợp với ngoặt vô lăng thì nó sẽ trượt, đến một góc nào đó, buông thắng tay ra.

Hạng C
14/1/10
601
3
18
Hồ Chí Minh
em cá bác lấy xe nhà ra drift k lật em thua gì cụng đc. Mấy clip đầu chỉ đc gọi là phanh gắp thôi
mấy clip sau thì chắc có can thiệp tới phanh và động cơ rồi
đợi bác kombat làm quả turbo xong kêu bác ấy drift em koi :))

àh mà KM mạnh thiệt bác nhỉ? Em đi cao tốc TL mà lên 130-140km/h thấy xe cũng ổn lắm. Em k thấy hối hận tí nào :)) Khi nào rảnh làm quả pô cho bằng chị em :))