Hạng C
11/1/06
654
91
28
53
Xin chào các bác,

Kia Morning 2012: Các bác cho hỏi cách khắc phục hiện tượng bị nước hấp hơi vào cụm đèn phía trước khi đi trời mưa hoặc lúc rửa xe. Ở Vũng Tàu/Sài gòn thì nơi nào xử lý vụ này triệt để ?

Thanks !

Hạng C
11/1/06
654
91
28
53
Các chuyên gia về Kia xem xét dùm, hôm qua bật dèn vào buổi tối trời hơi mưa vẫn bị hơi nước tụ bên trong kính.

Kia Trường hải có khắc phục lỗi này không các bác ?

Tập Lái
10/9/06
39
0
0
Cụ ơi, cái này cũng bình thường thôi mà cụ, nó chỉ bị hơi nước thôi chứ có phải bị nước chẩy vào đâu mà cụ lo. Mấy xe Yaris nhập cũng bị cái này cụ ạ, ngay cả BIM em thấy cũng bị dính nữa là. Cụ còn lo lắng chuyện gì thì cụ qua hội KMFC.VN của mình để biết thêm bệnh tật của chú KM2012 này...

Hạng F
19/8/09
10.172
565
83
50
Ô Cấp
Vụ nay nhiều xe KIA bị lắm bác: Forte, Sorento cũng bị. Xe em cũng bị và em đã xử lý được, bác tháo cụm đèn pha ra, phía đàng sau có 1 số lỗ thông hơi họ chưa đục thủng hẳn, mình khoan thủng các vị trí này ra là OK ngay, không bị hấp hơi nước nữa. Chúc bác thành công!

Hạng B2
12/8/11
290
143
43
Xe xịn mà sao bị lỗi này ta, chẳng lẽ nhà SX không có hạng mục test
cái này trước khi xuất xưởng à.

Hạng B2
23/9/09
215
0
16
55
VIỆT NAM
www.kientrucmiendong.com
Thanh6399 nói:
Xin chào các bác,
Kia Morning 2012: Các bác cho hỏi cách khắc phục hiện tượng bị nước hấp hơi vào cụm đèn phía trước khi đi trời mưa hoặc lúc rửa xe. Ở Vũng Tàu/Sài gòn thì nơi nào xử lý vụ này triệt để ?
Thanks !
Sao KM 2012 bị vụ này nhiều vậy !
Cách đây 3 tháng, bà xã lấy con KM 2012 màu bạc (ở Hoàng Gia) chở về Vũng Tàu được 2 ngày đi đổ xăng gặp trời mưa về bị nước hấp hơi vào 2 cụm đèn phía trước giống y chang như bác. Chở lên đổi con khác (màu trắng), hôm qua rửa xe cũng lại bị tiếp hiện tượng đó . Hình như xe Hàn hay bị hay sao ấy !???

Hạng B2
28/3/11
415
84
28
Xe em Kia Forte mua ở Vũng Tàu cũng bị cả hai đèn pha luôn,qua TH họ bảo hành thay luôn 02 cái mới..giờ hết rùi

chia sẽ bác kinh nghiệm của em
Em chạy kia carens gần 2 năm nay.1 hôm đi trời mưa về,thấy 2 bên đèn pha,thì 1 bên vào bên hok
Đi hỏi thợ,thì nó bảo do nhựa bị hở,tháo ra dán keo lại là hết.em hok làm theo
về nhà tìm hiểu,thì phát hiện 1 điều rất giản dị
Sau đèn thường có lổ thoát hơi,được bịt bằng 2 miếng xu
Bác tháo 2 miếng xu ra,lấy bông gòn,bịt 2 ống xu lại,gấn vào xe chạy ok
BB vô nước.

Hạng B2
28/7/11
302
0
18
12
Thanh6399 nói:
Xin chào các bác,

Thanks !
Đây là do lỗi thiết kế bác ạ. Khi thiết kế họ đã canh chuẩn thời tiết, độ ẩm không khí nhằm làm sao đèn không bị tụ hơi nước. Nhưng vì xe này lắp tại Hàn Quốc và căn cứ vào nhiệt độ, cũng như độ ẩm không khí tại đây thì đèn sẽ không có vấn đề gì. Nhưng khi mang về Việt Nam là nước có độ ẩm không khí cao, bị như vậy là điều chúng ta nên chấp nhận và khắc phục.
Khắc phục bằng cách bác mang vào xưởng bảo hành chính hãng, kỹ thuật viên sẽ tháo ốp cụm đèn ra và khoan 1 lỗ nhỏ làm sao đó để khi bác xịt nước rửa xe nước sẽ không bị lọt vào bên trong hốc đèn.
Sau khi hoàn tất qui trình khoan lỗ, kỹ thuật viên sẽ cho rửa thử xe bằng cách xịt nước liên tục vào các cụm đèn, đồng thời bật đèn sáng và để một thời gian cho bóng đèn nóng. Khi đó sẽ kiểm tra được bóng đèn còn đọng nước hay không.
Chúc vợ các bác mau có đôi mắt sáng! Và chúc cuối tuần vui vẻ!