Hạng B1
12/1/15
61
37
18
vậy bác có biết thông tin là 2 thằng này là gà cùng một mẹ ko, và hiện tại máy của các dòng xe 2 thương hiệu đều xài chung và dập logo Huyndai - Kia:3dcuoi:
Em biết là thằng hyundai nó mua kia từ lúc nó phá sản và nó mua để mở rộng không phải sáp nhập nên 2 thằng phát triển độc lập với nhau, tất nhiên có những nền tảng nó dùng chung để giảm chi phí phát triển nhưng điều rõ ràng là thằng kia không bằng thằng hyundai được đó là định hướng của hyundai bác ạ đến cả thằng macan nó còn xài chung động cơ của volkswagen ấy chứ, tất cả các tập đoàn sở hữu các hãng xe đều làm theo cách này cả bác ạ

Tập Lái
12/8/15
17
14
3
36
Bạn minhngoc1709 ơi muốn đo quãng đường bằng tripA đến tripB thì bấm thế nào?
Trip A và trip B độc lập nhé bác. Dùng để do quãng đường mình cần đo, chỉ cần bấm và giữ trip A hoặc trip B để reset lại 0.0km là được.

Hạng B1
12/1/15
61
37
18
Của Huynhdai đuoc cung cấp từ đâu thi em chưa biết, chứ Kia Huynhdai thì chung 1 tập đoàn Kia Huynhdai. Còn các hãng chọn cùng 1 nhà cung cấp thì cũng bình thường. Morning được ráp tại Việt Nam, I10 được ráp từ Ấn độ. Nếu mà i10 được nhập từ Hàn Quốc thi mới ngon hơn morning.
Em có mối quan hệ với Denso nên mới biết thông tin như vậy, thật ra thì Denso làm hàng cho rất nhiều hãng xe kể cả các thương hiệu xe châu âu, mặc dù chung tập đoàn nhưng em nghĩ hyundai nó định hướng va phân loại khách hàng cho cả 2 thương hiệu bác ạ, không riêng gì VN mà cả toàn cầu bác thấy rõ ràng huyndai sẽ cao hơn kia 1 chút từ giá trị thương hiệu đến giá bán và cuối cùng là không lý gì thằng hyundai mua thằng kia mà lại để kia cao hơn hyundai được bác ạ.

Hạng D
23/9/14
1.427
1.701
113
Em biết là thằng hyundai nó mua kia từ lúc nó phá sản và nó mua để mở rộng không phải sáp nhập nên 2 thằng phát triển độc lập với nhau, tất nhiên có những nền tảng nó dùng chung để giảm chi phí phát triển nhưng điều rõ ràng là thằng kia không bằng thằng hyundai được đó là định hướng của hyundai bác ạ đến cả thằng macan nó còn xài chung động cơ của volkswagen ấy chứ, tất cả các tập đoàn sở hữu các hãng xe đều làm theo cách này cả bác ạ
chỉ số hài lòng của khách hàng đối với xe Kia hiên đang hơn xe Huyndai nha bác :3dcuoi:

Tập Lái
17/6/15
28
32
3
46
Chính xác là Kia có chỉ số hài lòng khách hàng cao hơn. Minh chứng là nếu xe cùng phân khúc và tầm tiền thì xe của Kia vẫn phong cách hơn. Không phải tự nhiên mà mọi người lại bỏ phiếu cho Kia. Em thì chỉ đi xe cỏ thôi nhưng em rất hài lòng về nó.

• Like
Reactions: nguyenhuy1990