Hạng C
25/3/11
516
801
93
@futureneodo: ngồi Zinger thì cả nhà khoái ;-) đổ xăng chỉ mình mếu hehe.
Zinger 2.4l AT trong phố 16l/100km cũng tương đối, nhuợc điểm khó xoay trở
Nhà nào có điều kiện chơi couple 1 mini car đi hàng ngày, 1 SUV để đi xa là quá tuyệt bác nhỉ
Đúng ý nghĩ cuả em, em mà có 1 tỷ thay vì sẽ mua 1c xe ngon thì em sẽ mua 1c Morning hoặc tương tự 400T + 1 cái Grandis hoặc Zinger 600T. Mỗi tội sân nhà lại chật thêm 1 ít :)

Hạng B1
19/8/14
58
21
8
40
nhà em không có nhu cầu dvd nên muốn xuống lại đầu cd, có bác nào lên đời dư đầu cd zin có thể lắp được cho morning 2004 thì ới em với ạ.

Tập Lái
25/10/14
1
0
1
60
Tôi muốn mua một bộ (gồm đủ 04 quả) la-zăng (2hand cũng được) của xe Kia Morning, số lốp 155/70/13 inches, bộ sắt hoặc bộ đúc, các bác có biết có thể tìm được ở đâu ngon - bổ - rẻ không nhỉ :3dchongchong:

Hạng B2
11/10/14
296
171
43
Tp.HCM
Re:[KIA - Kia Morning] Góc chia sẻ, trao đổi mọi vấn đề về xe Kia Morning

có lẽ trong thớt này thì em đi nhiều nhất, đến giờ đã 62k cây rồi..:mad::mad:
nói chung là không thấy em nó bệnh hoạn sổ mũi gì, chỉ lặt vặt thay nhớt, đảo vỏ, thay lốp, vá lốp, thay kèn và trầy xướt do va quẹt.
từ ngày lấy về đến bây giờ thì vẫn cứ 1000đ/km mà tính tiền tới. Hôm rồi đi Phan Thiết - Saigon em đổ 500k xăng 95, về tới SG vẫn còn dư...haizz, mua xe này đi ko thấy tiếc tiền xăng tí nào..duy nhất chỉ có cái dàn lạnh kêu hơi to hơn so với lúc lấy xe về...
bình quân em đi khoảng 8k km em mới thay nhớt 1 lần, mấy bác vô tư chuyện này đi vì trong cataloque của hãng bảo trong tình trạng tuyệt vời thì nhớt đi tới 15k mới phải thay mà (còn ở VN em chia đôi cho chắc ăn).
ah quên, xem em đi là Morning Truong Hai, 2009 MT
bác đi MT hả bác??

• Like
Reactions: Hilander
tta
Hạng B1
21/9/07
82
18
8
bình thường mà bác, trong thành phố các loại xe nhỏ như matiz, spark, morning, i10 số tay hay số tự động đều uống xăng như uống bia...bác muốn biết xe hao xăng hay không thi phải đi đường trường rồi đo tính. Ngoài ra do cách chạy nữa, nếu bác ép ga để nó vọt liên tục (vònq tua máy trên 2500) thì có khi lên đến 15l/100km trong nội thị...

Hạng F
7/7/06
5.631
732
113
HCM
www.otosaigon.com
Bác Trí cho em hỏi chút :
Xe của em lắp đầu DVD ngoài, chức năng gọi điện qua bluetooth dùng bình thường.Có điều cái Micro ( gắn trên đầu DVD ) để đàm thoại nó sôi và bé tiếng.Em muốn đấu đường micro của đầu này lên cái micro trên trần ghế lái.Bác có biết cái micro trên trần ghế lái dây dẫn của nó chạy ra vị trí nào không ạ ? Em định tháo trần ra xem mà khó quá.
cái micro đó nó chạy dây vào trong cái đầu Audio unit của bác, dây đỏ và đen nằm trên socket M11-B, chân số 10 màu đỏ và 22 màu đen, đường kính 2 dây chỉ 0.3mm, hình ảnh chi tiết thì em phải lục lại, micro theo xe Morning là loại micro điện dung, còn micro theo đầu DVD thì chưa rõ nó là loại nào, nhưng em nghỉ nó cũng là điện dung đó cụ.

• Like
Reactions: thanhcun
Tập Lái
22/10/14
8
5
3
35
cái micro đó nó chạy dây vào trong cái đầu Audio unit của bác, dây đỏ và đen nằm trên socket M11-B, chân số 10 màu đỏ và 22 màu đen, đường kính 2 dây chỉ 0.3mm, hình ảnh chi tiết thì em phải lục lại, micro theo xe Morning là loại micro điện dung, còn micro theo đầu DVD thì chưa rõ nó là loại nào, nhưng em nghỉ nó cũng là điện dung đó cụ.
Thank cụ nhiều nhé.Để em nối vào xem alo có tốt không :D

Hạng B1
14/10/14
96
97
18
37
Em vừa tậu KM 2011 -AT, mà loay hoay chưa biết làm thế nào để gập kính, trong khi chỉnh kính bằng nút chỉnh điện thì làm được rồi. Xin a/e giúp đỡ.
P/s: A/E có thể cho em xin manual của KM 2011-AT được không ạ. Thanks