Hạng F
16/11/11
5.407
531
113
Cần Thơ, Vĩnh Long, Đồng Tháp

Cho em hỏi, xe em mới chạy về, tắt máy, bật công tắc khóa lại (chưa đề) thì nó hiện 2 biểu tượng như vòng tròn đỏ, vậy là em nó có vấn đề về bình acquy và áp suất dầu thấp hả các A/E. Vậy thì làm sao để kiểm tra ạ, Thanks
Khi bật chìa khoá qua ON thì các đèn này đều sáng, khi khởi động máy xong thì phải tắt, nếu không tắt thì phải kiểm tra.

Hạng F
16/11/11
5.407
531
113
Quá đen các ACE ah, xe vừa lấy về vài ngày, CN vừa rồi mới rãnh vs quyết định tự rửa để ngắm nghía các chi tiết để sau này có gì khác thường còn biết, rửa sạch sẽ xong cất nhà, sáng hôm sau thấy cái kính lái bị nứt 1 vết nhỏ, nhớ lại thì lúc rửa xe xong có 2 thằng nhóc cháu (5-7 tuổi) ở gần qua chơi có mặt. Hik, chẳng bik nói sao luôn. ngậm ngùi, bị vết nứt vậy thì nước có thấm vào khi đi mưa vs ảnh hưởng gì không, các ACE có kinh nghiệm gì chỉ em giúp. Thanks
Rửa xe dù kính có nóng cũng không gay nứt, 1 do bọn trẻ ném cái gì làm nứt, 2. đã nứt trước đó tại không để ý thấy. Giờ coi có thấm nước / thấm nhiều để mà còn tìm cách khắc phục.

• Like
Reactions: giangbmt86
Hạng F
16/11/11
5.407
531
113
Hôm qua thấy bảng đồng hồ khi nổ máy hiện cảnh báo ABS màu vàng em liền vội vàng đưa con secondhand vào hãng. Sau một hồi đo đo tính toán các bác thợ phán bị hư con chíp gì đó phải thay nhưng phải thay cả cụm gần 3 chai, tiếp theo em nhờ kiểm tra hệ thống lạnh các bác phán tiếp bị rò rỉ hết ga phải làm hết gần 3 chai nữa và còn một số thứ nữa phải thay ???
Em nghe mà muốn ù cả tai, hóa ra mua xe ít tiền cũng chẳng phải là rẻ các bác nhẩy. Trước đây em đi anh Nhựt bổn đời còn cũ hơn nhưng mấy cái món lặt vặt này có thấy xì xụp gì đâu, bây giờ chuyển qua anh Hàn xẻng thấy oải quá. Bác nào cao kiến làm sao để tốn ít xiền được không ? Loanh quoanh Q1&BT có chỗ nào sửa KM tốt các bác cho em xin địa chỉ làm thử chứ mấy anh hãng chặt chém quá
1. Chíp ABS hư có thể để vậy hoặc tháo ra cho nó khỏi báo thì coi như xe không có ABS, vì giờ nhiều xe không có cái này cũng chạy ào ào.
2. Rò rỉ dàn lạnh thì ra ngoài tiệm ngoài làm rẻ hơn nhiều.
Mua xe cũ thì phải chịu "tới hạn" 1 số đồ, sau này còn nhiều nữa cụ ơi. Nhưng đồ KIA thì rẻ và quan trọng là có thay mới liền, chứ mấy ông Nhựt cũ có khi hư chả có đồ thay đâu.

• Like
Reactions: daiquoc and KMSLX
Hạng B1
14/10/14
96
97
18
37
Em định mua cái bơm bằng chân ngoài chợ trời (có gắn đồng hồ đó áp) để kiểm tra áp suất xe có ok không a/e, có a/e nào dùng áp kế này rồi. Em sợ dung sai nó lớn quá :(

• Like
Reactions: thang455411
Hạng C
11/3/14
637
932
93
Em định mua cái bơm bằng chân ngoài chợ trời (có gắn đồng hồ đó áp) để kiểm tra áp suất xe có ok không a/e, có a/e nào dùng áp kế này rồi. Em sợ dung sai nó lớn quá :(
Áp kế thì Metro họ bán 70k nhỏ gọn bằng ngón tay cái, dùng để tự tin hơn 1 chút thôi chứ đúng thì không biết thế nào :). Còn bơm chân thì thua.