Hạng F
18/2/13
5.654
13.861
113
Saigon & Dalat
Đang đi Forte nhưng cần mua thêm Morning cho vk, có bác nào lên đời muốn bán thì PM giùm. Cần xe chính chủ, sang tên được,giá khoảng trên dưới 300. Cám ơn các bác trước.

Tập Lái
22/7/12
45
9
8
Chào các bác xe em chạy đc 40k rồi, lần này bên bão dưỡng kêu phải bảo dưỡng lớn mất khoảng 5-6 củ gì đó. Bao gồm: nhớt hộp số tự động, dây curoa máy, lọc xăng, lọc nhớt máy và nhớt máy và vài cái linh tinh nữa. Nhưng cái quan trọng nhất và mắc nhất là nhớt hộp số vì thay tới 5 lít và khoảng 500k/lít. Vây cho e hỏi có bác nào đã bảo dưỡng o Km này chưa cho e ít kinh nghiệm và có cần thiết phải thay dầu hộp số k? Thanhk các bác nhiều

Hạng C
14/9/12
992
882
93
51
Sài Gòn
Chào các bác xe em chạy đc 40k rồi, lần này bên bão dưỡng kêu phải bảo dưỡng lớn mất khoảng 5-6 củ gì đó. Bao gồm: nhớt hộp số tự động, dây curoa máy, lọc xăng, lọc nhớt máy và nhớt máy và vài cái linh tinh nữa. Nhưng cái quan trọng nhất và mắc nhất là nhớt hộp số vì thay tới 5 lít và khoảng 500k/lít. Vây cho e hỏi có bác nào đã bảo dưỡng o Km này chưa cho e ít kinh nghiệm và có cần thiết phải thay dầu hộp số k? Thanhk các bác nhiều
Nhớt hộp số mắc vậy sao bác, bác thử hỏi lại nhưng nếu bảo dưỡng lớn nhất mà 5-6 củ thì cũng ok. Em nhớ những lần bão dưỡng nhỏ chưa lần nào tới 2 củ phải không các bác?

tta
Hạng B1
21/9/07
82
18
8
nhớt hộp số 500k/l có lộn không bác, là nhớt thần thánh nào vậy?

Hạng B2
25/3/15
117
69
28
50
1/Cách âm: dòng vỏ mỏng như MN thì tương đối thôi bác, đến giờ với em là thay 4 quả Kumho VN thì sẽ đỡ nhiều
2/ Loa: thay 4 quả loa cánh là ổn
3/ chính xác vặn chìa mới hú nhen
Morning Si 2015 của Trường Hải và một số vấn đề băn khoăn. Mong các bác giải đáp giúp:
1. Có nên cách âm cho em nó không ạ? (Xe khá ồn) nhưng lại có thông tin nói cách âm không hiệu quả và ẩm nên mọt xe @@ nên nhờ các bác tư vấn giúp.
2. Với nhu cầu nghe nhạc bình thường không đập ầm ầm có cần gắn sub không? và thay loa loại nào ngon bổ rẻ. Loa theo xe nghe quá tệ, thua xa cả con bán tải Mit Triton 2k9.
3. Theo thông số thì xe có chống trộm. Nhưng e làm mọi cách nó không kêu (test thử) chỉ kho cho chìa khoá khác vào mở khoá ở cửa tài mới thấy hú. Không như những xe khác đụng mạnh là hú.
Kinh nghiệm non nớt nên nhờ các bác tư vấn giúp.
1/MN Si 2015 hơi ồn nhưng mở nhạc nhỏ nhỏ thì củng ổn.
2/Nếu ko nghe nhạc mạnh như rock,rap thì nghe dc tùy theo nhu cầu mình nghe nhac nào thôi(e thì toàn nghe hòa tấu+nhạc quê hương).Một phần do chất lượng mp3 nữa.
3/Chức năng chống trộm thì e test rồi.Khóa = remote,ko kéo kính lên,lòn tay vào trong mở cửa là còi báo động sẽ kêu.

Tập Lái
22/7/12
45
9
8
nhớt hộp số 500k/l có lộn không bác, là nhớt thần thánh nào vậy?
Minh k biet thay ben hang bao vay k biet ntn. Cac bac da thay chua ve gia ca sao cho minh biet voi. Co the ra ngoai thay dc k

Hạng B2
25/3/15
117
69
28
50
Nhờ các bác tư vấn: Ông anh em định rước em này ko biết rổ rá thế nào phù hợp, nghe nghe nói morning cần số tự động chưa zích zắc hay lỗi lắm phải không.
http://www.bonbanh.com/Xe-Kia-Morning-SX-2009-309806.html
E củng đang đi MN và chưa nghe người quen nào phàn nàn vì lỗi do số zích zác.Số zích zác thì trông pờ rô hơn.Trước đi MT vô số thì ko cần nhìn cần số,giờ đi AT mà số zz thì phải nhìn.

Tập Lái
22/12/11
38
19
8
Edstachem (M) SDN BHD
Chào các bác, xe em hôm nay phát hiện bị kêu lạch cạch ở dưới gầm khi xoay vô lăng qua điểm giữa của vô lăng. Và thêm nữa là khi đi tốc độ thấp qua đường sóc có tiếng kêu lục cục ở bên ghế phụ. Em có tìm hiểu sơ qua mạng thì thấy lỗi thứ hai là do bạc đạn thước lái. Các bác già làng tư vấn giúp em garage uy tín trong khu vực tphcm để em bảo trì hệ thống lái và sữa hai lỗi đề cập ở trên. Em ở khu nguyễn thiện thuật quận 10. Em cảm ơn truoc các bác nào giúp em nh

Hạng B1
21/2/10
55
29
18
Hồ Chí Minh
Em mới bảo dưỡng kia pmh 40k cũng tầm đó. Bác cần thì em email cái chi tiết bill bác tham khảo nhé.