Hạng B1
26/12/10
97
42
18
Cám ơn bác. Dạ em cưới em nó rồi. Mai mang sinh lễ qua rước về ạ. 4 bánh còn zin theo xe, bánh so cua chưa rớt, son zin toàn bộ chưa tút. Hình em nó đây ạ.
View attachment 478218
Bánh zin nhưng có điều kiện thì thay 4 lốp sớm nha bác, khuyến cáo là sau 50.000Km hoặc 5 năm. Ảnh hưởng tới an toàn bác ko nên tiếc.

• Like
Reactions: Matiz2003
Hạng B1
1/6/16
93
32
18
42
Chào các bác. E mới tham gia diển đàn kiamorning. E dang đi morning 2013 nhập Để học hỏi kinh nghiệm. E thấy diển đàn mình hay và ý nghĩa. Xin cac bác nhiệt tình giúp đỡ. E xin chân thành cảm ơn các bác

Hạng C
18/12/14
982
609
93
TPHCM
Cám ơn bác. Dạ em cưới em nó rồi. Mai mang sinh lễ qua rước về ạ. 4 bánh còn zin theo xe, bánh so cua chưa rớt, son zin toàn bộ chưa tút. Hình em nó đây ạ.
View attachment 478218
Sao nhiều tiền vậy ta! Xe em tháng 8/2015 chạy được trên 36k. Tính bán 330 triệu. Đổi lên Mazda 2 theo chỉ thị của tư lệnh gấu mẹ.

Hạng B1
1/6/16
93
32
18
42
Mấy bác cho em hỏi. Có bác nào lắp đèn trần hoặc đèn gầm cho sáng hàng ghế sau chưa ạh. Nếu bác nào làm rồi thì chỉ e địa chỉ e làm với. E đang tính làm cái đèn đó. Vi morning mình đi buổi tối là hàng ghế sau tối thui hà. Lỡ làm rớt dồ không thấy mà lụm lên lun đoá.

Hạng B1
1/6/16
93
32
18
42
E cũng vừa ship hanoi về gắn.chạy đỡ nóng capo lắm.có tác dụng tốt
Bác mua ngoài hà nội về mấy tấm hả bác. Giá bao nhiêu 1 tấm vậy bác. Mình tự lăp đc ko bác. Lắp vào chắc chắn ko bác. Xe chạy nó có kiệu lọc cọc ko. Xe e mn 2013 nhập lắp đc ko hả bác. Xe bac mẫu nào ạh. E cảm ơn

Hạng B1
1/6/16
93
32
18
42
Các bác cho hỏi Morning nhập máy kappa 1.0 chở 3-4 người lớn có yếu lắm k, trước giờ e chưa thử nên k cảm nhận đc, giờ đang cân nhắc giữa kappa 3 xylanh 1.0 (starstop engine) và 1.25L 4 xylanh (xoay chìa khởi động)
E đang đi kappa 1.0 nè. Theo e thấy cũng ko yếu đâu. Vì máy kappa là thể thao mà yếu thì làm sao thể thao hả bác. E thì chay theo kiểu bán tự động. Khi nào cần xe khoẻ e về số thấp nói chung tuỳ tốc độ mà đổi số. Chứ e ko chạy một số một sẽ làm cho xe bị yếu và lì. Chúc bác sớm chọn đc xe ngon nhé

Hạng B2
27/1/16
228
155
43
68
Bác mua ngoài hà nội về mấy tấm hả bác. Giá bao nhiêu 1 tấm vậy bác. Mình tự lăp đc ko bác. Lắp vào chắc chắn ko bác. Xe chạy nó có kiệu lọc cọc ko. Xe e mn 2013 nhập lắp đc ko hả bác. Xe bac mẫu nào ạh. E cảm ơn
Đây nè bác, em mới gắng ngon cành đào luôn
[Kia Morning] Góc chia sẻ, trao đổi mọi vấn đề về xe Kia Morning - Mục Lục trang 1

Hạng B1
1/6/16
93
32
18
42
Kính gửi tất cả các bác đi xe kiamorning chú ý xe mình xem có bác nào bị giống như e ko nhé. Tình hình là xe e khi nổ máy xe đang đậu và mở tất cả hệ thống điện trên xe như là đèn pha đèn gầm máy lạnh mở nhạc.... Và có 3 hoặc 4 người ngồi trên xe. Bắt đầu vào số D và đánh tay lái nửa vòng ra ngoài và nhả thắng tay và thắng chân. Không đệm chân ga cho xe chạy. Thì e thấy hiện tượng xe chạy cà giật cà giật thấy khó chịu lắm. Đến khi đệm nhẹ chân ga mới hết bị giật giật. Và e nhìn qua dồng hồ vòng tua máy thì thấy kim đồng hồ vòng tua máy nó cứ nhảy nhảy không điều. Nó nhảy từ 800v/p lên lun 1400v/p rồi xuong 800v/p cứ nhảy nhảy như vậy đến khi đệm tí ga vào thì hết. Lưu ý chỉ bị khi xe bắt đau chạy không đệm ga như e đã nói ỏ trên. Có bác nào bị giống e ko thì cho e cách trị bệnh này ntn đi. Đề nghị cac chuyen gia vào bắt bệnh và cho e xin ý kiến trị bệnh với. Để vậy đi khó chịu quá. Xe e mn 2013 nhâp. E xin cảm ơn các bcas