Hạng B1
1/6/16
93
32
18
42
E đem b
Em đoán thôi. Bác đem ra hãng cho chắc.
E đem vào hãng kia bình tân rồi có nói với bác kĩ thuật trường hợp của e nghe xong may bac im lum. Nên mới lên đây hỏi mấy bác có bác nào giống e mà sử lý rồi thì chỉ giúp e với. Thấy có mình bác cho ý kiến thôi. E cảm ơn bác đã cho u kiến. Còn các bác chiên da ko thấy nói gì lun nên e cũng hơi bùn

• Like
Reactions: bien_van_khat
Hạng B1
1/6/16
93
32
18
42
Chào các Bác.Bác cho em hỏi xe mình KM 2012 MT khi chạy số 2 tăng tốc gấp xe bị rung rung giống như hai bánh trước không điều sau ngưỡng 2500 tua xe êm lại .đã kiểm tra toàn bộ rotyn thước lái phuôn nhung ..cao su chân máy. cân chì 4 bánh nhưng vẫn không hết. Xin các bác tư vấn cho ạ
Bác mang xe vào hãng nói kỹ thuật kiễm tra cho bác nhé

Hạng B1
26/12/10
97
42
18
E đem b E đem vào hãng kia bình tân rồi có nói với bác kĩ thuật trường hợp của e nghe xong may bac im lum. Nên mới lên đây hỏi mấy bác có bác nào giống e mà sử lý rồi thì chỉ giúp e với. Thấy có mình bác cho ý kiến thôi. E cảm ơn bác đã cho u kiến. Còn các bác chiên da ko thấy nói gì lun nên e cũng hơi bùn
Đem tới chỗ khác đi bác, bác nên đi sáng sớm lúc đó khách còn vắng, kỹ thuật rảnh sẽ nhiệt tình hơn. Em bảo dưỡng ở Bình Triệu thấy kỹ thuật cũng nhiệt tình.

Hạng B1
1/6/16
93
32
18
42
Re:[KIA - Kia Morning] Góc chia sẻ, trao đổi mọi vấn đề về xe Kia Morning

E thì dán ở đây a tham khảo thêm nhé : http://www.otosaigon.com/...GIẢI-ĐÁP-m2994121.aspx
E chào bác. E đọc bài của bác thấy bác nói dán lại kính lái bằng fim voolca gì đó e ko nhớ xin bác chỉ giúp. Bác dán ở tiệm tên gì hả bác có dịa chỉ cho e xin hoăc sdt. Bác dán mỗi kính lái hết bao nhiêu vậy bác. Fim mới nhìn ntn so với fim cũ theo xe vậy bác ơi. E muốn nghe bác tư vấn trước rồi e sẽ dán. E tính dán loại giống như bác mà ko biết chỗ nào dán uy tín và đúng cái loại fim đó và bác dùm rồi thì cho e biết chât lượn có được tốt lắm ko bác. Vì xe e mn 2013 nhập fim có sẳn theo xe hơi tối. E thấy trong avata xe của bác hình như giống mẫu xe e nên e cũng đang quan tâm vụ này. Mong bác nhiệt tình tư vấn cho e. E xin can ơn bác

Hạng B1
1/6/16
93
32
18
42

Trên Camry nhà sản xuất thường cho đèn đồng hồ của Taplo sáng luôn khi bật chìa qua ON, để làm được điều đó trên Morning 2011 trở về trước, các bác hãy làm các bước đơn giản sau.

Đầu tiên mở 2 con ốc trên của đồng hồ ra, sau đó lấy miếng ốp nhựa đồng hồ ra

Sau khi lấy miếng ốp nhựa ra thì các bác sẽ thấy 4 con ốc bắt đồng hồ, mở luôn 4 con ốc ở 2 bên ra mới đem đồng hồ ra được.

Phía sau đồng hồ có 2 socket, một cái màu xanh và một cái màu trắng. Cái màu trắng là cái cần làm.

Trên socket trắng có một dây màu hồng, và 2 sợi dâu màu vàng đi vào một chỗ. Dây màu hồng là dây đèn dạ quang để rọi sáng đồng hồ, 2 dây màu vàng là dây Hot in ON or START, có nghĩa là dây cấp nguồn điện khi bật qua vị trí ON hoặc đề máy.

Bây giờ hãy cắt dây màu hồng ra, cắt cách xa socket trắng trên 6 cm, sau đó nối dây màu hồng mà còn dính với socket trắng với dây màu vàng, một trong 2 dây vàng, dây nào cũng được.
Lấy dây thắt gút cột chỗ nối lại cho điểm tiếp xúc tốt hơn, nếu chỉ nối mà không thắt gút, rồi dán băng keo thôi, thì sau một thời gian chổ nối đó không còn tiếp xúc tốt nữa, còn muốn ngon cơm thì hàn chì nó luôn.

sau đó dán băng keo lại chỗ nối dây và phía bên ngoài bó dây luôn. Cuối cùng lắp vào như củ, quy trình lắp thì ngược với quy trình tháo ra.

Với thao tác đơn giản này sẽ giúp cho chúng ta dễ quan sát đồng hồ hơn, mà không cần phải bật đèn Demi. Nhiều khi trời còn sáng trưng mà bật đèn demi cũng kỳ, cuối tháng trả tiền điện chết luôn, điện lại sắp lên giá nữa!
Bác trí ơi cho e hỏi. Bác chế được đèn trần hoặc đèn dưới chân cho hàng ghế sau ko bác. Vì xe chỉ có đèn trần trước nên hàng ghế sau không sáng tới được. Vì vậy e dang quan tâm vụ đèn trần hàng ghế sau này. 2 bác gắn lại đèn gầm bên phụ chặt lại cho e đc ko vì bị rớt mất con ốc nên hơi lỏng. 3 bác làm bấm còi cho nhẹ lại giúp e đc ko bác e nghe trên dđ nói tháo nút còi ra lấy lò xo cắt bỏ đó bác. Nếu đc thì e chạy xe qua bác. Xe e mn 2013 nhập bác ạh. E xin cảm ơn bác

Hạng B1
1/6/16
93
32
18
42
Đem tới chỗ khác đi bác, bác nên đi sáng sớm lúc đó khách còn vắng, kỹ thuật rảnh sẽ nhiệt tình hơn. Em bảo dưỡng ở Bình Triệu thấy kỹ thuật cũng nhiệt tình.
Lúc nào rảnh e đưa xe đi kiểm tra. Hy vọng là sẽ trị được vấn đề của e. E
cảm ơn bác nhé

Hạng B1
1/6/16
93
32
18
42

Vâng, em cám ơn bác Nguyen Son Ha, bác cho em hỏi Vkool mã code VK75 của bác hồi ấy bao nhiêu ạ, để em chuẩn bị súng đạn!
E chào bác. Bác cho e hỏi bác đã dán vkool mã code vk75 chưa bác. Nếu bác dán rồi thì cho e biết ý kiến và chất lượng của vk75 nhé. E cũng đang tính dán nè. E cảm ơn bác

Hạng B1
1/6/16
93
32
18
42

Trước khi làm bác tháo cầu trì còi ra để lỡ có bấm vào nút còi thì không bị ầm ĩ. Hoặc an toàn nhất là bác tháo 1 cọc bình ra để có lỡ chọc ngoáy linh tinh gì thì cũng không có nguồn kích nổ cái Air bag
Bác tháo như sau nhé:
Tìm cái lỗ 2 bên hông, trong có con ốc lục giác sao, bác dùng dụng cụ tháo nó ra. Lưu ý là bác cứ xoay 1 hồi cho hết ren thôi con ốc không rút ra được vì nó bị gài lại trong đó:

Tiếp theo, bác cậy cái phím còi nó chính là cái Airbag:

Sau khi cậy được nắp còi thì bác thấy cánh vành sắt hình móng ngựa, đây chính là cái phần tiếp xúc của nút còi. Có 3 con ốc lục giác sao gắn giữ nó vào vo lăng, bác tháo 3 con ốc này ra nhé:

Sau khi tháo cái miếng sắt hình móng ngựa ra lật ra phía sau có 3 cái lò xo, bác tháo lò xo ra cắt ngắn đi 1 đến 1,5 vòng. (nếu bác muốn giữ lò xo này lại thì có thể đi mua cái tương tự nhưng với độ cứng mềm hơn)

Đây là cái lò xo sau khi cắt:

Sau đó bác tiến hành gắn lại là xong

Chúc bác thành công
Chào bác. Bác cho e hỏi. Từ lúc bác cắt bớt lò xo cho kèn bấm nhẹ. Có gặp vấn dề gì với nút bấm kèn ko bác. Sài lâu dài có bình thường ko bác. E đang tính làm giống bác. Nên hỏi bác trước nếu ok thì e làm. E cảm ơn bác

Hạng C
25/4/14
785
1.277
93
BIEN HOA
E chào bác. Bác cho e hỏi bác đã dán vkool mã code vk75 chưa bác. Nếu bác dán rồi thì cho e biết ý kiến và chất lượng của vk75 nhé. E cũng đang tính dán nè. E cảm ơn bác

Nay em mới đi hỏi giá tính lót sàn, bọc da cho sạch va dán kính. Em chỉ dán kính Hàn Quốc Ntech thôi. Giá 3tr2 la đủ sài rồi.