Tập Lái
2/9/16
1
2
3
35
Cho e gia nhập hội MN với nha các bác.
Thành viên mới nên tìm tòi học hỏi kinh nghiệm các bác trên diễn đàn, mong các bác chỉ bảo.
e tên Việt 28t, hiện đang làm lính chữa cháy hehe
và đây là v2 của e

Attachments

Hạng C
5/4/16
539
374
63
44
Cho e gia nhập hội MN với nha các bác.
Thành viên mới nên tìm tòi học hỏi kinh nghiệm các bác trên diễn đàn, mong các bác chỉ bảo.
e tên Việt 28t, hiện đang làm lính chữa cháy hehe
và đây là v2 của e
Chào mừng bạn đến

Hạng B1
1/6/16
93
32
18
42
Các bác giúp e với. Xe e kiamorning 2013 nhập mới bị hư cái ổ điện 12v cắm cam hành trình vào ko có điện ( gần chổ mồi thuốc lá). Cái sơ đồ cầu chì toàn tiếng hàn nhìn ko hiểu gì hết. Bác nào biết chỉ giúp e với hoặc có sơ đồ cầu chì cho e xin nhé

Tập Lái
22/1/13
24
1
3
Cách đây vài hôm Em đi khám + chữa bệnh xe cỏ nhà em, có vài chia sẽ đến các Bác: Xe nhà em là Nhập - Full Option - Model 2013 - SX 2013 - Lăn bánh tại việt nam 12/2014. Cách đây vài tháng có 02 lần bị trường hợp tự nhiên ra khói quá trời (các bác cứ tưởng tượng là giống như xịt bình chữa cháy vậy) + tự tắt máy. Mang ra KIA Vũng Tàu (ở bà rịa) sau 30 phút kiểm tra thì phát hiện là nhớt máy còn đúng 1 lít + Van Hồi Lưu Khí Thải bị hỏng và mấy anh thợ nói là dòng xe nhập rất dễ bị hư cái van này (khoảng 20 -> 30.0000 KM) -> Các bác đi xe nhập giống em thì nhớ kiểm tra thường xuyên vấn đề này, vì không để ý sẽ bị hết nhớt -> Bị Banh Lốc Máy.

Hạng C
25/4/14
785
1.277
93
BIEN HOA
Cách đây vài hôm Em đi khám + chữa bệnh xe cỏ nhà em, có vài chia sẽ đến các Bác: Xe nhà em là Nhập - Full Option - Model 2013 - SX 2013 - Lăn bánh tại việt nam 12/2014. Cách đây vài tháng có 02 lần bị trường hợp tự nhiên ra khói quá trời (các bác cứ tưởng tượng là giống như xịt bình chữa cháy vậy) + tự tắt máy. Mang ra KIA Vũng Tàu (ở bà rịa) sau 30 phút kiểm tra thì phát hiện là nhớt máy còn đúng 1 lít + Van Hồi Lưu Khí Thải bị hỏng và mấy anh thợ nói là dòng xe nhập rất dễ bị hư cái van này (khoảng 20 -> 30.0000 KM) -> Các bác đi xe nhập giống em thì nhớ kiểm tra thường xuyên vấn đề này, vì không để ý sẽ bị hết nhớt -> Bị Banh Lốc Máy.

Nguyên nhân hụt nhớt là gì vậy bác? Bị xì hay chạy lâu không châm nhớt?

Hạng C
5/4/16
539
374
63
44
bác cho em ít thông tin cảm nhận về morning được kg bác
Ok bác.
Xe good với tầm tiền option sd vừa đủ sài theo khuyến mãi của a hải
nhỏ gọn chạy long vòng trong phố tiện lợi
1.25 cũng kha ngọt khi tăng tốc nhưng vượt xe phải về số 3 mới bốc nhanh. Máy khá êm nhẹ nhàng.
nhươc điểm:
ồn lắm, vỏ mỏng dễ ăn đinh, ga trễ
xe tương đối hao xăng, tp trên 10l/100km đó
đèn khg đc sáng lắm phải thay bóng
lap thêm bệ tỳ tay cho đỡ mỏi, ghế lái ngồi lâu hơi mỏi
Còn lại ok hết.

• Like
Reactions: blaze090