Hạng D
15/12/15
1.503
1.322
113
43
Ok bác.
Xe good với tầm tiền option sd vừa đủ sài theo khuyến mãi của a hải
nhỏ gọn chạy long vòng trong phố tiện lợi
1.25 cũng kha ngọt khi tăng tốc nhưng vượt xe phải về số 3 mới bốc nhanh. Máy khá êm nhẹ nhàng.
nhươc điểm:
ồn lắm, vỏ mỏng dễ ăn đinh, ga trễ
xe tương đối hao xăng, tp trên 10l/100km đó
đèn khg đc sáng lắm phải thay bóng
lap thêm bệ tỳ tay cho đỡ mỏi, ghế lái ngồi lâu hơi mỏi
Còn lại ok hết.
Vụ ga trễ như vậy theo em nghĩ là tình trạng chung rồi vì trước kia em có chạy ké thì khi đột ngột tăng tốc từ số 4 thì sẽ nó kg vọt khoảng vài giây
Cũng xe đó em có hỏi hao xăng kg thì trả lời là 1 tuần chạy hết 400k tiền xăng cho lộ trình 10km mỗi ngày:eek:

Hạng D
15/12/15
1.503
1.322
113
43
Ok bác.
Xe good với tầm tiền option sd vừa đủ sài theo khuyến mãi của a hải
nhỏ gọn chạy long vòng trong phố tiện lợi
1.25 cũng kha ngọt khi tăng tốc nhưng vượt xe phải về số 3 mới bốc nhanh. Máy khá êm nhẹ nhàng.
nhươc điểm:
ồn lắm, vỏ mỏng dễ ăn đinh, ga trễ
xe tương đối hao xăng, tp trên 10l/100km đó
đèn khg đc sáng lắm phải thay bóng
lap thêm bệ tỳ tay cho đỡ mỏi, ghế lái ngồi lâu hơi mỏi
Còn lại ok hết.
thank bác nhé

Hạng C
5/4/16
539
374
63
44
Vụ ga trễ như vậy theo em nghĩ là tình trạng chung rồi vì trước kia em có chạy ké thì khi đột ngột tăng tốc từ số 4 thì sẽ nó kg vọt khoảng vài giây
Cũng xe đó em có hỏi hao xăng kg thì trả lời là 1 tuần chạy hết 400k tiền xăng cho lộ trình 10km mỗi ngày:eek:
Giờ em đi chiếc cerato chế độ eco va normal cũng trễ ga vậy. Chỉ có sport là bốc nhanh thôi

Hạng D
24/7/12
4.193
13.259
113
Xài xe chấm nhỏ thì phải dìu ga chạy sẽ êm hơn, k thể đòi hỏi dính lưng hay bốc đc...:3dcuoi:

Hạng B1
1/6/16
93
32
18
42
[Kia Morning] Góc chia sẻ, trao đổi mọi vấn đề về xe Kia Morning - Mục Lục trang 1
E tính thay dây curoa cam cho xe kia morning. vì cũng khoảng 5 năm tính từ ngày sản xuất. Điện thoại hỏi nhân viên tư vấn dịch vụ của hãng kia bình tân thì được trả lời xe kia morning đời mới sau này sài xích cam ( chạy khi nào đứt thì thay. E bó chiếu lun). Có đúng ko các bác. ( vì sợ dây curoa đang chạy nó đứt thì hỏng lun cái máy nên e thấy lo quá. Nếu xích cam thì khi nào thay hoăc curoa cam khi nào thay. Vậy xe e sài xích cam hay curoa cam) E cũng tính thay cái lọc xăng lun nhân viên của hãng nói 40k km mới thay. Xe e kia morning nhập khẩu máy kappa 1.0 AT. Sản xuất 2011. Đăng ký 2013. Đã chạy 12k km. Xin các bác khai sáng giúp e.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: cui bap 777
Tập Lái
31/5/16
8
0
1
41
Xe mình đời 2009 MT chạy đường trường khoảng 310-320km hết 400k xăng 95(khoảng 25lit). Cho mình hỏi mức này có hao xăng ko nhỉ, tks các bác.

Tập Lái
31/5/16
8
0
1
41
Minh
Em chào các bác.
Em có em Morning nhập 2011 mới đi thay dây cu-roa, phục hồi cái bu-ly gì đó mà vẫn không hết bị kêu rít rít , rất ồn. Em đã sửa ở 2 gara gần nhà mà cũng không hết. Họ nói đi vài hôm dây giãn ra sẽ hết kêu.
Em chạy hơn 1 tháng rồi vẫn không hết.
nhờ các bác chỉ dẫn có gara nào chuyên trị bệnh này không? Cảm ơn các bác
Mình cũng bị tình trạng này, mới thay dây curoa thấy hết liền. Bác coi lại gara nơi bác thay