Hạng C
9/9/16
522
393
78
Vậy có thể là bộ phận truyền động (như em viết trên là convertisseur) cái nầy tiếng việt là cái gì em kh biết. Phải hỏi các chuyên gia VN là cái gì. Hình thì có rồi như cái nồi vậy
Nó kêu là trái bí nha bác

Hạng B2
12/12/20
122
116
43
32
Bác mở nắp capo lên tháo rắc điện, lấy điếu 10 mở cục bù ga(xem hình) mua chai rp7 xịt vào phần cơ, vệ sinh sạch sẽ gắn vào.Xong
Lỗi cục bù ga thì lùi cũng bị chứ, đằng này chỉ số tới mới bị, lùi không bị

Hạng C
20/3/17
937
14.787
93
Thì phải chờ ông thớt đi khám bệnh về mới biết dc chứ trên này toàn bắt bệnh online làm sao mà chuẩn dc 100%
cũng có thể số de có tỉ số truyền lớn nên bộ biến mô vẫn kéo nổi , giờ thử de lên dốc xem có bình thường không

Hạng F
7/8/17
7.449
10.135
113
cũng có thể số de có tỉ số truyền lớn nên bộ biến mô vẫn kéo nổi , giờ thử de lên dốc xem có bình thường không
E cũng nghĩ là do số de chỉ có 1 số nên xe k chuyển số. Còn số tiến thì do biến mô hỏng làm cho hộp số hiểu lầm sức kéo và chuyển số trong khi bánh xe chưa lăn. k hiểu j về cái này nhưng đoán mò thôi :D

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Chuột Mít
Hạng C
20/3/17
937
14.787
93
E cũng nghĩ là do số de chỉ có 1 số nên xe k chuyển số. Còn số tiến thì do biến mô hỏng làm cho hộp số hiểu lầm sức kéo và chuyển số trong khi bánh xe chưa lăn. k hiểu j về cái này nhưng đoán mò thôi :D
nó giống như ly hợp , các lá bố được thay bằng sức bơm của đĩa thủy lực bên trong , khi đã đồng tốc thì nó được khoá chết thông qua một đĩa ly hợp khác , chính là cái đĩa có mấy cái lò xo

Tập Lái
30/6/16
21
18
3
Lùi hay tiến thì biến mô đều quay cùng chiều cả, mà lùi ngon nên khả năng k phải biến mô. Hộp số tự động thì cứ check hộp Ecu, các van solenoi xem nó còn tạch tạch ko thôi bác. Nó tạch tạch ko chuẩn thì làm đường dầu trong van mặt quỷ đi ko đúng thôi. Em nghĩ nên vô hãng hoặc bác quen gara nào chuyên số tự động làm cho chắc. Đồ này ko tháo ra nghịch được đâu.

Hạng F
29/10/16
11.566
22.055
113
Pháp
Thôi thì thử lần cuối,
Đề xe, để P hay N
Để vào D nghe tiếng máy
Trở lại P hay N

Nếu tiếng máy quá khác biệt tức là bộ ly hợp có vấn đề ..... chấm hết ạ

• Like