Hạng B2
6/1/09
190
0
0
Re:Kia New Caren

Bác này spam thấy topic nào cũng giớ thiệu xe này,mà sao xe 12 chỗ hả bác.Đã bán ở Vn chưa hay là xe mô phỏng vậy

Tập Lái
22/2/09
8
0
0

Các bác cho em hỏi con Kia_Carens máy dầu số sàn em sắp lấy có cần làm chống ồn không? ở HN (nhà ở Làng Cót - Yên Hoà) thì làm ở dâu cho gần? Chi phí thế nào? Chất lượng ra sao? kiểm soát chất lượng thế nào???
Thx các bác

Tập Lái
22/2/09
8
0
0

Các bác tư vấn cho em luôn con này (KIA_Cr) có cần dán kính không? nên dán loại kính gì, ở đâu? Xe em xe gia đình mà cần tiết kiệm một chút!!! nhà nghèo, thông kảm.
Thx các bác

Tập Lái
22/2/09
8
0
0

Các bác cho em hỏi là biển số giờ có cách gì lấy biển đẹp vừa vừa không? (tất nhiên biển rất đẹp thì phải mất rất nhiều tiền). Có cách thì gặp bác nào? Ở đâu ạ?

Tập Lái
22/2/09
8
0
0
Re: RE: Tấm lót capo cho Kia New Carens xăng

bac cho em hỏi tấm ốp inox đấy lắp vào chỗ nào? hết bao nhiêu tiền? cho em mua 01 bộ cho con cr mới của em

X_H
Tập Lái
17/2/09
27
0
0
55

anvu2003 nói:
Các bác cho em hỏi con Kia_Carens máy dầu số sàn em sắp lấy có cần làm chống ồn không? ở HN (nhà ở Làng Cót - Yên Hoà) thì làm ở dâu cho gần? Chi phí thế nào? Chất lượng ra sao? kiểm soát chất lượng thế nào???
Thx các bác

Em đã thử cả máy xăng và máy dầu thì thấy xe nổ đỗ một chỗ hoặc chạy dưới 40 cây số thì máy dầu ồn hơn so với máy xăng tương đối đấy ạh. Bác lấy máy dầu thì nên làm chống ồn cho em nó đi. Em lấy máy xăng và cũng không làm chống ồn nên chưa có kinh nghiệm vụ này. Bác nào chạy máy dầu chỉ giúp bác anvu2003 vụ này nhé.

X_H
Tập Lái
17/2/09
27
0
0
55

anvu2003 nói:
Các bác tư vấn cho em luôn con này (KIA_Cr) có cần dán kính không? nên dán loại kính gì, ở đâu? Xe em xe gia đình mà cần tiết kiệm một chút!!! nhà nghèo, thông kảm.
Thx các bác

Vụ dán kính thì theo em là cần thiết và nên làm luôn bác ah. Vì thứ nhất nó không ảnh hưởng gì tới hệ thống điện và kết cấu của xe (điều này rất quan trọng trong thời gian bảo hành xe mới). Thứ 2 là sắp tới mùa hè rồi, dán kính sẽ dễ chịu hơn rất nhiều (tiết kiệm được chút ít nhiên liệu, tăng tuổi thọ điều hoà, chống chói loá...).

Xe em dùng kính dán loại FSK, giá cả chất lượng hợp lý khoảng 3,5tr. cho tất cả các cửa kính. Nếu bác không dán kính lái thì bớt được khoảng 1,5tr. Em làm tại đại lý FSK tại ngã tư kim liên mới.

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

Các bác nào chạy Carens 1-2 năm muốn bán xe không ạ? Tôi có người bạn muốn mua Carens chạy lướt! Thanks các bác trước!

Hạng D
28/5/07
3.615
319
83
48
HCM

Bây giờ carens do các bác TH lắp ráp rồi, cả xăng và dầu. Em nghe các bác sale nói sơn tại TH luôn, không biết cả cái khung sườn cũng hàn tại TH thì chất lượng có giông như nhập nguyên chiếc không nữa. Mấy bác TH cho han trên công nghệ xe tải thì chẳng biết sao. Nhưng tệ nhất là xe ráp trong nước mà giá = xe nhập khẩu, option thì không thêm tí nào ?? Thuế nhập linh kiện đương nhiên rẻ hơn nhập nguyên chiếc vậy mà TH bán = giá.
Dòng xe 7chỗ đang thất thế , không biết các bác TH có theo chân CAP, giảm khoảng 10% nữa thì đep :D