dcv confirmed
Hạng D
9/7/06
1.457
1.977
113
RE: Kia New Carens

Các bác à, hàng ghế thứ 3 chỉ rộng thua IN, ăn đứt CAP và PRE

Hạng D
29/9/06
1.278
7
38
www.otosaigon.com

Bố em cao mét 7, hôm thấy vẫn chui tọt vào ngồi hàng ghế thứ 3 ngồi mà không than vãn gì các bác à. Chắc nó cũng ok thui, hiếm lắm mới ngồi đủ 7 người trong xe. Còn ưu điểm của em nó nữa là rất nhiều ngăn để đồ. Còn mấy cái ghế nỉ, nhựa không đẹp thì hoàn toàn có thể khắc phục được các bác à. Túm lại, em thấy em nó hơn Ỉn, thua Cap <về kiểu dáng>. Về tính năng sử dụng chắc là hơn.

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

Trích đoạn: dkhoi

Trích đoạn: Kienvang

Tôi đã xem trực tiếp em này tại Trường Hải, Gia Lâm. Nếu là tôi, tôi sẽ chọn em này (máy dầu số tự động) thay vì Innova hay Ford Everest hay Isuzu HiLander . Mua xong độ thêm ghế da, dàn âm thanh ngon là quá good! Một phiếu cho New Carens.
Bác này nói đúng
Ngọai trừ vấn đề hiện nay tại VN thương hiệu Kia không được ái mộ lắm.
Còn về mọi thứ có thể nói New Carens là lựa chọn tốt nhất trong những xe tương tự bán tại VN.
...
Thực ra Kia đã được Hyundai mua lại nên chất lượng chắc chắn không phải lăn tăn gì. Nhiều khi chỉ khác nhau hình thức, tên gọi... Vả lại, đã đến lúc người tiêu dùng VN thay vì chỉ nghĩ đến thương hiệu mà cần chú trọng hơn đến chất lượng thực sự và hiệu quả đồng tiền bỏ ra khi mua xe. Không phải cứ thương hiệu tốt là xe đã good và ngược lại không phải thương hiệu chưa được biết đến nhiều (tại VN) là hàng không tốt bằng. Nếu bạn nghĩ đến tiện nghi, độ sung sướng cho bản thân và gia đình bạn thì hãy chọn New Carens hoặc cao hơn là Sportage-> Sorento-> Santafe.... Còn nếu bạn nghĩ rằng, mình mua xe cần đến thương hiệu để khi bán không bị lỗ quá thì có thể có sự lựa chọn khác... Quan điểm riêng của tôi là vậy! Chúc các bác có sự lựa chọn hợp lí!:D

Last edited by a moderator:
Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

Trích đoạn: ph_h

Em nghĩ hàng ghế thứ 3 thì ngang với Innova thui bác Khoi à. Bác muốn test thử em nó, nếu bác đi qua Vinh, thì ghé qua nhà em cho bác test thử thoái mái lun...
Mà âm thành của em nó em thấy nghe cũng được lắm với nhưng bác không đòi hỏi cao bác Kienvang à. Lúc sáng trường em tham quan bảo tàng dân tộc học, lúc đến thì em thấy bác đi ra, xe bác đẹp lắm bác à.
Thế mà bác không ới một tiếng, nhất là bác tít từ Vinh ra ngoài này:D
Còn về chất lượng âm thanh, theo tôi biết ở Trường Hải thì ổ CD-Cassette trống hơ, trống hoác -> cần độ thêm là đúng. ;)

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

Trích đoạn: dmkienvna

Bác Kienvang có SF rồi mà. Em thấy hàng thú 3 CR có vẻ chật hơn Ỉn, khoang hành lý (nếu dựng hàng ghế thứ 3 cũng kém Ỉn), gầm thấp hơn Ỉn. Khung gầm, vỏ, máy thì em cảm nhận là hơn Ỉn. Kiểu dáng đẹp hơn, khỏe hơn lại có săn rúp.
Thực ra để mua SF, tôi đã phải cố lắm. Chọn mua SF vì bà cả thấy lần đầu đã thích (first sight, first love:D), không thích em nào khác nên đành cố:(
Còn nếu chỉ có trên 30kUSD thì tôi sẽ chọn New Carens máy dầu số tự động.
Và tôi cũng không đồng ý với bác về trường hợp em Ỉn. Cá nhân tôi nhận thấy, xe IN xác nhẹ, trọng tâm quá cao lại thiếu feature quan trọng là ESP nên dễ bị lật (sorry các bác đang chạy IN)...Chưa kể, IN dáng làm sao so với Carens (cũng lại là quan điểm riêng).

Hạng D
29/9/06
1.278
7
38
www.otosaigon.com

Em lại hiểu nhầm ý của bác là cần lắp thêm loa. Hôm lấy xe về thì xe nahf em cũng lắp thêm đầu DVD bác à. Em học o ngoài này chứ không phải chui tọt từ Vinh ra đâu bác à. Em ngó thấy xe bác chưa lắp biển và bác trông trẻ lắm.

Hạng D
7/2/07
1.312
0
0

Trích đoạn: mazspeed

Carens hơi nhỏ cho 1 xe gia đình, hàng ghế thứ 3 quá bé, chỉ có trẻ em dưới 6 tuổi mới ngồi được, mà khi đó thì hành lý các bác phải mang lên buộc trên nóc xe hết (ngửa cổ nhìn qua cửa sổ trời là coi như trông nom hành lý, tiện phết:D:D:D). Cũng không nên chọn số tay vì phanh tay của em nó dạng đạp chân, chỉ thích hợp cho xe số tự động, đi số tay sẽ khó khăn đấy.

Một vấn đề nữa, các bác nên xem xét Kia Carnival của VMC, theo đánh giá của em là ăn đứt thằng Carens này về mọi mặt, ngoại trừ, lại một lần nữa, cái phanh tay đạp chân khỉ gió kia.
Em có hỏi bác chiếc nào hàng ghế thứ 3 không bé hơn thứ 2 bác không trả lời em.
To như Land 100 thì hàng ghế thứ 3 cũng bé hơn luôn bác à. Nếu bác ngồi thử hàng ghế thứ 3 của chiếc Q7 cùng có cảm giác tương tự thôi. Xe 7 chổ thì phải như thế thôi.Ngòai ra bác cho biết nơi nào bán Kia Carnival và giá cả hiện nay ra sao ?

Phanh chân tuy hơi lạ với chúng ta nhưng nếu sữ dụng quen thì sẽ thấy an tòan hơn nhiều. Đó chính là lý do tại sao các xe hạng sang của Toyota cũng sữ dụng phanh chân đơn cử như tại VN có xe Camry

Last edited by a moderator:
Hạng B2
15/3/07
215
0
16
112
BACHA

Trích đoạn: dkhoi

Tôi đã xem trực tiếp em này tại Trường Hải, Gia Lâm. Nếu là tôi, tôi sẽ chọn em này (máy dầu số tự động) thay vì Innova hay Ford Everest hay Isuzu HiLander . Mua xong độ thêm ghế da, dàn âm thanh ngon là quá good! Một phiếu cho New Carens.
Bác này nói đúng
Ngọai trừ vấn đề hiện nay tại VN thương hiệu Kia không được ái mộ lắm.
Còn về mọi thứ có thể nói New Carens là lựa chọn tốt nhất trong những xe tương tự bán tại VN.
...
Thực ra Kia đã được Hyundai mua lại nên chất lượng chắc chắn không phải lăn tăn gì. Nhiều khi chỉ khác nhau hình thức, tên gọi... Vả lại, đã đến lúc người tiêu dùng VN thay vì chỉ nghĩ đến thương hiệu mà cần chú trọng hơn đến chất lượng thực sự và hiệu quả đồng tiền bỏ ra khi mua xe. Không phải cứ thương hiệu tốt là xe đã good và ngược lại không phải thương hiệu chưa được biết đến nhiều (tại VN) là hàng không tốt bằng. Nếu bạn nghĩ đến tiện nghi, độ sung sướng cho bản thân và gia đình bạn thì hãy chọn New Carens hoặc cao hơn là Sportage-> Sorento-> Santafe.... Còn nếu bạn nghĩ rằng, mình mua xe cần đến thương hiệu để khi bán không bị lỗ quá thì có thể có sự lựa chọn khác... Quan điểm riêng của tôi là vậy! Chúc các bác có sự lựa chọn hợp lí!:D
kính bác kienvang một ly bác nói rất phải,thương hiệu cũng còn tùy dòng nữa,vả lại mua bây giờ 3-4 năm sau bác bán chưa biết cái nào mất giá hơn

Hạng B2
18/3/07
231
0
0
53
Hanoi

@bác mazspeed: Em mới nghe từ: phanh tay đạp chân, đã đạp chân sao lại gọi là phanh tay nhỉ, hì hì
. Bắt giò bác tí.
Mình dùng tay giật phanh đó nhiều thì gọi là phanh tay. Còn với em CR (và một số loại khác như Mẹc, Carnival ...) thì lại kết hợp cả 2: chân khi phanh và tay khi nhả thì gọi là gì các bác nhỉ? Hay ta cứ gọi là phanh tay chân để phân biệt với phanh chân. Mà tên gọi của nhà SX là Parking Brake (phanh sdụng khi đỗ xe)

Hạng B2
18/3/07
231
0
0
53
Hanoi

Mà muốn đạp được cái phanh parking đó thì các bác bắt buộc phải về số 0 (N) đối với xe MT nếu không muốn xe chết máy đột ngột. Kể ra cũng an toàn đấy chứ các bác nhỉ