Hạng D
10/6/16
2.515
1.878
113
Em Rondo này thông số kích thướchơn Grand Livina nhà em chút đỉnh nhưng em ngồi thử bên trong lại thấy bí hơn. Các bác cứ chê Grand Livina xấu chứ em thấy thiết kế kiểu thuôn thuôn thế ko gian bên trong xe thấy thoáng hơn là mấy xe cắt xẻ vuốt vủng nhiều :)

• Like
Reactions: khanh.binhduong
Hạng C
28/5/07
510
358
63
Ưu điểm: giá cả phải chăng, nhiều công nghệ, nội thất bắt mắt, vận hành êm ái, cách âm khá tốt, phu hợp nhu cầu gia đình. Máy 2.0 ăn uống vừa phải (~9 lít hỗn hợp).
Nhược điểm: gầm thấp, bánh xe nhỏ, lốp dễ bị phù.
Cảm nhận sau 6 tháng 20 ngày chung sống.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
26/10/14
464
138
43
Em chả hiểu sao xếp rondo vào MPV nữa, về chỗ thì 5+2 còn chưa đáng, về gầm cũng không cao.
Ông bạn em có con rondo em nhìn hàng ghế 3 thì đứa cháu em học lớp 1 còn không chịu chui vào (lúc đó mới thấy +2 của everest còn rộng lắm....) Gập lại hàng 3 thì cốp xe vẫn chật hơn con Focus ghẻ nhà em.
bác ơi nó là CUV mà.......:3dquaytay:

Hạng D
22/6/08
1.025
802
113
Sẽ có nhiều người nói: Ai mua Ron dở là do không đủ tiền mua Ỉn nó quá.

Hạng B1
17/7/16
66
58
18
34
Xe đẹp, dáng sang, nhưng gầm thấp, giá cũng hơi cao. Nói thiệt, xe này vợ chồng, 2, 3 con nhỏ thì hợp. Chứ lâu lâu chở bạn bè đông đông đi ăn chơi nhậu nhẹt thì nó ngồi xe chửi mốc mặt. Em chỉ cao m62 nhưng ngồi hàng 3 từ sài gòn đi vũng tàu thiệt toàn muốn chửi thề. Trần thấp, bí, khó chịu vô cùng. Thua cả em caren đời cũ..

Hạng B2
20/9/16
302
240
43
41
Em Rondo này thông số kích thướchơn Grand Livina nhà em chút đỉnh nhưng em ngồi thử bên trong lại thấy bí hơn. Các bác cứ chê Grand Livina xấu chứ em thấy thiết kế kiểu thuôn thuôn thế ko gian bên trong xe thấy thoáng hơn là mấy xe cắt xẻ vuốt vủng nhiều :)

Đồng ý với bác, so sánh là phải so băng ghế dài hơn ko? Trần xe cao hơn ko? Khoảng cách các băng ghế đủ chân ko? Chứ so bề rộng giữa 2 bánh xe thì chỉ cho thấy chạy ngoài đường nhìn to oách hơn thôi