Tập Lái
27/5/18
5
4
3
36
Kia Rondo và Toyota Rush: Em nên chọn mua xe nào?
Lần đầu tiên em xin kính chào các anh em otosaigon.com, tình hình là em muốn cưới vợ 2 về dinh vừa phục vụ gia đình, vừa chạy dịch vụ kiếm thêm chút đỉnh chi phí bảo trì hàng năm. Nhưng em đang phân vân giữa Kia Rondo phiên bản GAT và Toyota Rush với tầm giá trên dưới 700triệu. Bác nào đi ngang cho em lời khuyên với ạ, vì lần đầu mua xe nên cũng đắn đo quá. Gia đình em 4 người lớn và 3 trẻ em[pagebreak][/pagebreak]

Attachments

Last edited by a moderator:
Hạng F
Thành viên BQT
8/6/16
5.628
12.529
113
Sài Gòn
Toyota Rush và Kia Rondo là 7 chỗ những em xin phân loại nó làm 2:
Toyota Rush (gọi là SUV) - sử dụng khung gầm rời (body on frame) thích hợp để đi đủ 7 người, đi đường địa hình, cày đường khó tốt hơn Rondo.​
Kia Rondo (gọi là MPV) - sử dụng khung gầm liền khối (unibody) thích hợp để chạy đường trường.​
Với nhu cầu của bác, em sẽ chọn Toyota Rush! tuy nhiên em này hộp số AT 4 cấp chạy rất chán. Nếu bác lấy Rondo, hãy chọn máy dầu 1.7L​

Tập Lái
27/5/18
5
4
3
36
Máy dầu em KIA chỉ 1.7L em thấy hơi yếu bác nhỉ.em cũng kết em TOY rush nhưng phải đặt hàng hơi lâu + thêm bia kèm lạc nên hơi nản.em thấy KIA rondo cũng đẹp mà sao ít thấy ngoài đường nhỉ.k biết có bền k?bác nào chạy qua KIA rondo rồi cho em xin lời khuyên chân thành với ạ

Hạng D
4/2/08
4.567
6.435
113
TPHCM
Rondo băng cuối hơi chật nha bác và có bệnh xệ mông rất nặng, bao năm chưa khắc phục được. Nếu bác chọn Rush thì em thấy lấy Xpander hay hơn, dư ra 1 ít đổ xăng.

Hạng C
12/9/18
514
726
123
hồ chí mình
Rondo máy dầu full AT thì hình như đâu đó cũng vào 800 mấy đó bác.
Rondo thì dc cái bảo dưỡng rẻ ( kia nói chung ), máy móc ổn, ko hư vặt. Bác lựa đi gia đình là hợp lý. Còn nếu muốn vừa gia đình vừa chạy dịch vụ bác nên suy nghĩ đến xe cũ hơn là mua mới mà đường VN thì cứ mua gầm cao cao xíu dễ đi hơn bác ạ.

Hạng D
26/3/17
2.590
4.649
113
Ráng tí mua em ỉn mà chạy. Vừa rộng chạy dịch vụ lại ngon

Hạng D
11/2/11
1.304
2.370
143
www.falkentire.com
Rondo băng cuối hơi chật nha bác và có bệnh xệ mông rất nặng, bao năm chưa khắc phục được. Nếu bác chọn Rush thì em thấy lấy Xpander hay hơn, dư ra 1 ít đổ xăng.
Xpander cái miếng nhựa ốp đèn sương mù dễ rớt, mà rớt là thay 2tr7.
Cái két nước 16tr
Đồ xe cỏ mà giá như lét xụt :D

• Like
Reactions: MDH
Hạng B2
30/8/16
297
414
63
41
Thích Rondo máy dầu chạy rất tiết kiệm làm dịch vụ thì ok nhưng bị gầm thấp băng 3 quá chật.

Hạng D
16/8/12
1.954
1.525
113
Bến tre
Rondo nhìn bé tý như thế sao trên thông số lại ghi rộng 1m8 nhỉ? Chẳng lẽ tính luôn cả gương?