Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Kia Seltos quá nhiệt động cơ?

Hạng C
26/10/17
608
608
93
42
Ý anh là xe mới phải lựa đường thoáng đi, lái xe phải nắn nót, hổng được cày kéo
Con vợ bé còn trinh nguyên mà mấy bác phang cật lực thì chả thế, báo quá nhiệt tạm dừng cuộc mây mưa là đúng rồi, không thì thành ống cống hihi

Xe mới mà bị lỗi này là bất thường, kiểm tra bộ phận quan trọng liên quan giải nhiệt là quạt làm mát (không quay do mất điện), nước làm mát, van hằng nhiệt (có thể bị kẹt không mở), kiểm tra cảm biến nhiệt có lỗi không?, két nước bị nghẹt, các đường ống dẫn nước,...

Hạng C
11/1/06
654
91
28
53
Ra hãng rồi mới biết xe bị sao, lỗi chủ quan hay khách quan chứ. Xe đẹp!

Hạng D
24/10/15
3.602
2.473
113
33
Kia phải làm thêm họng gió điều hòa ra động cơ nữa mới ổn

• Haha
Reactions: CuBiMi
npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.460
2.198
113
48
TP.HCM
Chạy mà không thấy đồng hồ báo nhiệt độ tăng dần mà có xử lý, để cho nó kịch kim thì trước tiên bác tài phải cần xem lại.
Còn xe có vấn đề thì mang vào hãng check, có gì mà nhao nhao lên Hàn với Nhật.
Hàn nó bán hơn Nhật rồi đó, có ý kiến gì không?

Hạng F
28/8/19
6.695
11.380
113
Palm Beach, Florida, US
Hồi năm rồi xe mình bị 1 lần, đi làm về 8h tối đang chạy thấy xe kỳ kỳ muốn tắt máy ...nhìn lên table thì....Con Mẹ nó cái quái gì vậy...Kim nhiệt độ kịch khung...Vội vàng tấp xe vào lề mở capo xem, trời thì tối thui phải dùng Flash ĐT, má ơi cái ống trên két nước vào máy bể...Còn 4km nữa là tới nhà...
Tiếc $250 gọi xe kéo, mình chơi luôn mấy chai nước suối mang theo, đợi máy nguội...bật Emergency Light lết về (Cái này là liều vì nó phạm luật..hehe...hên ko gặp cs), cứ 1 đoạn thấy kim lên High lại tấp lề tắt máy châm nước nghỉ 15p.. 4km mà lết hết 1h. Sáng hôm sau ra Autoparts mua cái ống về tự thay.
Note: May là bể ống trên, nếu bể ống dưới là thua toàn tập!

Hạng D
26/6/11
3.125
2.170
113
Đà Lạt 0918.525.070
thấy thaco ráp kia có vẻ ẩu, thằng em tháng trước mua sorento máy dầu, làm luôn chuyến dalat - nhatrang chơi, trên đường về dalat thì xe chạy ko nổi, phải gọi cứu hộ hãng chạy xuống check, kết quả là bị tuột ống turbo ( nghe nó nói lại vậy )

Hạng F
6/9/18
7.371
16.337
113
35
Hồi năm rồi xe mình bị 1 lần, đi làm về 8h tối đang chạy thấy xe kỳ kỳ muốn tắt máy ...nhìn lên table thì....Con Mẹ nó cái quái gì vậy...Kim nhiệt độ kịch khung...Vội vàng tấp xe vào lề mở capo xem, trời thì tối thui phải dùng Flash ĐT, má ơi cái ống trên két nước vào máy bể...Còn 4km nữa là tới nhà...
Tiếc $250 gọi xe kéo, mình chơi luôn mấy chai nước suối mang theo, đợi máy nguội...bật Emergency Light lết về (Cái này là liều vì nó phạm luật..hehe...hên ko gặp cs), cứ 1 đoạn thấy kim lên High lại tấp lề tắt máy châm nước nghỉ 15p.. 4km mà lết hết 1h. Sáng hôm sau ra Autoparts mua cái ống về tự thay.
Note: May là bể ống trên, nếu bể ống dưới là thua toàn tập!
sao ko bỏ xe rồi đi bộ về nhà ngủ luôn bác,, sáng hôm sau qay lại lấy xe,, ba đồ xe hơi bên Mẽo ai thèm bẻ gương hay vặt logo làm gì

Hạng F
28/8/19
6.695
11.380
113
Palm Beach, Florida, US
sao ko bỏ xe rồi đi bộ về nhà ngủ luôn bác,, sáng hôm sau qay lại lấy xe,, ba đồ xe hơi bên Mẽo ai thèm bẻ gương hay vặt logo làm gì
Ko đc đâu, xe tấp lề cũng block 1 lane, kiểu gì cũng phải move, phải chạy vô parking market thì đc. Mà cái chính ko thích bỏ xe, nghĩ 4km lết đc chứ xa hơn phải kêu xe kéo.