Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Kia Seltos quá nhiệt động cơ?

Hạng D
25/9/14
2.735
2.911
113
33
Đìu, chuột nó biết lựa xe mà cắn quớ! Đến loài gặm nhắm mà còn ghét :D

Còn rơm nữa cụ, nóa ghét nên tối ngày nó lựa xe Hàn để đốt, mỗi lần xe Hàn cháy khối chú nói tại rơm :D trong khi trên thế giới triệu hồi vài triệu xe từ đời cũ đến 2020.

• Haha
Reactions: city_modulo2013
Hạng D
29/6/15
4.918
15.765
113
39
Còn rơm nữa cụ, nóa ghét nên tối ngày nó lựa xe Hàn để đốt, mỗi lần xe Hàn cháy khối chú nói tại rơm :D trong khi trên thế giới triệu hồi vài triệu xe từ đời cũ đến 2020.
Rõ ràng cháy là do lửa, chứ do gì đâu bác!? :D

Hạng B2
18/12/14
408
176
43
Lỗi này là không thể khắc phục được do cái hộp số mà ra

Tập Lái
16/11/17
11
10
4
Ninh Thuan
Ý anh là xe mới phải lựa đường thoáng đi, lái xe phải nắn nót, hổng được cày kéo
Ý anh là xe mới phải lựa đường thoáng đi, lái xe phải nắn nót, hổng được cày kéo
Xe mới, động cơ mới thì khả năng quá nhiệt cao hơn xe cũ, bác chủ phải nói thêm điều kiện vận hành thế nào thì mới biết là do xe hay do người, xe mới mà bác chạy bị kẹt xe lâu hay rồ ga, tăng tốc liên tục thì quá nhiệt là do bác.
Cụ ơi, cụ rì viu cho em 1 bản, để em học cách lái xe để xe không bị quá nhiệt. Đội ơn cụ

Hạng B2
26/4/16
217
136
43
54
Thằng bán xe chưa kiểm tra nước châm máy, mới có 1000K mà bị cái nầy à ... đừng nói là cảm ứng nhiệt hư nha ...
1- mở capot, xem mực nước, nếu đủ và khi nóng có bị sôi nước không
2 - xem thật sự nó có "nóng" đúng nghĩa không (cái nầy nhẹ tội)
3 - nếu nó nóng thì quạt có quạt hay là đơ ra...
4 - Có thể bị cái gì đó trong đường ... máy (con ốc, miếng vải) chận đường nước

Khả năng cao (ở VN) là chúng nó tiếc của... không châm nước máy với xe mới.

Nhưng khả năng nầy nếu như là thiếu nước thì joint de culasse không sớm thì muộn cũng banh. Chế độ bảo hành đâu ? và em khuyên là đổi xe ngay vì joint de culasse, với mấy bộ phận mặc dầu xe mới ... cũng ảnh hưỡng

Xe em trên 47K, 2 lần thay nhớt, và châm nước chùi kính .... hết. Thân !
Bạn cũng là người hiểu biết về kĩ thuật mà phát biểu kì quá.( ko châm nước lam mát)chỉ cần lỏng dây quạt là vấn đè này nó sẽ sảy ra.nếu như ko chắc thì đừng đổi thừa cho ai nha.

• Like
Reactions: Osin
Hạng F
29/10/16
11.566
22.056
113
Pháp
Bạn cũng là người hiểu biết về kĩ thuật mà phát biểu kì quá.( ko châm nước lam mát)chỉ cần lỏng dây quạt là vấn đè này nó sẽ sảy ra.nếu như ko chắc thì đừng đổi thừa cho ai nha.
1 - Đây là xe mới, do đó tôi chỉ viết , chứ thật ra tôi biết chắc là chủ thớt đi thẳng đến garage vì còn bảo hành (mới có 1000 kms)
2 - Thứ nửa, rất nhiều vấn đề khi bị nóng xe như thế, bài viết thêm nầy để dành cho những bạn lái xe khá cũ,
3 - Mặc dầu tôi là dân kỹ thuật, nhưng chẵng liên quan gì đến xe cả, do đó chĩ trao đổi kinh nghiệm mà thôi, vì sẽ có những bạn khác có những ý kiến

Thí dụ trên như bạn : tôi cũng có thể viết dù có dây điện cắm vào nhưng có cái gì đó như nùi giẽ, con tán, cục đá kẹt vào quạt ... cũng được, động cơ quạt không hoạt động, ngay cả động cơ hoạt động nhưng cánh quạt ... rụng hết vì lý do nào đó, Hoặc là những con ốc nối vào cánh quạt ... không xiết chặt, đến nổi cánh quạt rơi ra .... Nói về cánh quạt thì nhiều chuyện có thể xãy ra lắm. Thân !

• Like
Reactions: lankhanh3