Hạng C
19/5/17
558
36.287
93
Hên bữa xúi ông anh lấy Elantra sport xài DCT này mà ổng ko lấy, lấy bản 2.0 AT 6 cấp, nhẹ cả người..,
Em cũng hú vía, lúc mua ko có bản sport nên xúc con 2.0 chứ không giờ cũng mệt, đường SG kẹt xe kinh khủng

• Love
Reactions: tenxo
Hạng D
26/11/15
1.321
968
113
31
Các bác cho em ý kiến về cách chạy hộp số DCT khi đường tắc như vậy có ổn không: sang số Sport, chỉnh số manual bằng tay về số 1. Như vậy hộp số sẽ không tăng giảm sẽ không bị nóng.

Em đặt cọc định mua con này. Rất mong các bác góp ý
DCT đơn giản là hộp số sàn bán tự động, mọi thao tác ép côn vào số là do moto điều khiển.
Khi bác để D là hộp số đã cài về số 1 rồi.
Nên khi để D mà đạp phanh thì xe bị xoa côn nên gây ra hiện tượng nóng lá côn và báo lỗi như trên.
Các khắc phục là để N đạp phanh
Trường hợp tắc đường thì bác hoạt động cần số liên tục, bao giờ đi thì để về D đừng cái chuyển về N

Hạng D
10/4/16
1.531
6.274
113
45
Bác nói chuẩn nhất luôn,
Hs DCT khi để D đã cài số 1 rùi.
Khi dừng lâu hay tắc đường nên về N đạp phanh không nên để D đạp phanh
Không nhất thiết về N khi đạp thắng đâu bác. NSX tính cả rồi.

• Like
Reactions: Ga.An.Thoc
Tập Lái
6/4/19
19
9
6
45
Hộp số ly hợp kép cũng nhiều hãng sử dụng, cả merc porsche. Tắc đường kẹt xe thì HN SG vô kể, không biết mấy xe đó có bị không nhỉ?
Nếu ko, thì 1 câu hỏi nữa lại đặt ra: vì sao chỉ Kia bị? đúng ko bác :D

Hạng D
21/12/17
1.776
2.740
113
40
Hên bữa xúi ông anh lấy Elantra sport xài DCT này mà ổng ko lấy, lấy bản 2.0 AT 6 cấp, nhẹ cả người..,
Giống em, hôm bữa ông bạn chung CQ mua con Santafe, em kêu ổng lấy máy xăng cho êm, ổng không chịu, nhất định lấy máy dầu. Hú hồn! Nghĩ lại mình dại thiệt.

Hạng D
21/12/17
1.776
2.740
113
40
Những bác quen chạy hs AT khi tắc đường hay rà thắng, đem cách chạy này lên DCT >>> bộ ly hợp bị xoa >>> nóng & quá nhiệt. Cách chạy hs DCT giống như chạy số sàn sẽ hạn chế hiện tượng quá nhiệt thôi.
Là sao bác? Khi tắc đường thì đạp thắng rồi về N và chờ, khi muốn đi tiếp thì kéo qua D để đi đúng không ạ?

• Like
Reactions: singapore12