Tập Lái
8/5/15
9
2
3
34
Bác dùng thử RAVENOL HCS SAE 5W-40 xem, em cũng mới được giới thiệu dùng thử loại này. Loại này mới vào VN nên chưa phổ biến, nhưng xem review ở châu Âu thì thấy khá ok.
Loại này nghe lạ quá, không biết chất lượng sao?

Tập Lái
8/5/15
9
2
3
34
Nhớt nào cũng được, mỗi hãng đều có công nghệ riêng, và mình khẳng định đều rất tốt. Castrol EDGE, Mobi, Ravenol CleanSynto, Shell Helix,.. tất cả đều rất tốt và hợp với xe của bác, quan trọng là bác thích thương hiệu nào thôi.
Em thì không quan tâm lắm đến công nghệ của mấy hãng. Loại nào ngon thì sài thôi.

Hạng B1
3/8/09
75
46
18
33
Cai Lậy - Tiền Giang
Cho em thông tin chi tiết loại nhớt bác đang dùng nha
loại trong hình dưới nè bác . vào hãng Hyundai bảo dưỡng yêu cầu thay loại Shell Ultra hoặc nói thay nhớt tổng hợp là được. bác có thể mua ở ngoài nhưng hãng sẽ từ chối bảo hành xe bác

Attachments

• Like
Reactions: datthanhsgg
Tập Lái
8/5/15
29
8
3
34
Loại này nghe lạ quá, không biết chất lượng sao?
Loại này là dầu nhờn của Đức, rất nổi tiếng bên Châu Âu, mới về Việt Nam nên không có tiếng lắm, bác cứ lên Google search thêm thông tin. Dầu của bạn này giá khá cao, nhưng bù lại chất lượng ổn.

Tập Lái
5/6/15
3
4
3
34
Xe của mình mấy hôm nay có hiện tượng xả ra khói đen, em đang nghi dùng phải nhớt kém chất lượng? Không biết có bác nào đã từng bị như thế này chưa?

• Like
Reactions: Xe-chuong-ga
Hạng D
17/10/14
4.837
11.463
113
Xe của mình mấy hôm nay có hiện tượng xả ra khói đen, em đang nghi dùng phải nhớt kém chất lượng? Không biết có bác nào đã từng bị như thế này chưa?
Khói do nhớt lọt vào buồng đốt có màu xanh lam bác ui...Khói đen là do nhiên liệu cháy ko hết (dư xăng)....

Tập Lái
8/5/15
9
2
3
34
loại trong hình dưới nè bác . vào hãng Hyundai bảo dưỡng yêu cầu thay loại Shell Ultra hoặc nói thay nhớt tổng hợp là được. bác có thể mua ở ngoài nhưng hãng sẽ từ chối bảo hành xe bác

Cám ơn bác nhiều, loại này có bị làm giả như Castrol không bác?

• Like
Tập Lái
8/5/15
9
2
3
34
Loại này là dầu nhờn của Đức, rất nổi tiếng bên Châu Âu, mới về Việt Nam nên không có tiếng lắm, bác cứ lên Google search thêm thông tin. Dầu của bạn này giá khá cao, nhưng bù lại chất lượng ổn.

Cám ơn bác đã chia sẻ, e cũng lên mạng đọc thông tin về loại này rồi, thấy được đánh giá cũng tốt. Mà loại này có hàng giả không bác?

• Like
Tập Lái
8/5/15
29
8
3
34
Cám ơn bác đã chia sẻ, e cũng lên mạng đọc thông tin về loại này rồi, thấy được đánh giá cũng tốt. Mà loại này có hàng giả không bác?
Nó mới về Việt Nam nên chắc chưa có hàng giả. Với lại thằng này có công nghệ làm nắp chai nhớt khá đặc biệt, chẳng biết tên gọi là gì nhưng nắp chai của nó chỉ có thể mở ra 1 lần duy nhất, không đóng lại được. Nên trừ khi bọn làm nhớt giả đầu tư cả 1 cái dây chuyền sản xuất vỏ chai nhớt, không thì rất khó để làm giả.