Tập Lái
8/5/15
29
8
3
34
Cám on bác nhieu... Em o tỉnh vo gara thay nhớt gì?? Có hơn 300 ngàn em sợ quá... Bay gio muon thay mà k biet mua o đau??tren dien đàn cho nào bán ok bác chỉ giúp lần nữa thanks bác
Nhớt nào mà có 300k bao công thay vậy bác? Ham rẽ coi chừng có ngày lên đường nha.

Tập Lái
14/3/12
45
2
6
Em muon mua tren đây... Anh em biet chỉ mua cho an toàn.mua o ngoài tiệm e sợ bị nhớt dỏm thi....
Chẳng có chỗ nào an toàn cả, bác phải tự trang bị kiến thức để kiểm tra thật kỹ thì mới an toàn thôi. Với lại nhớ đừng ham rẻ, ông cha ta nói "của rẻ là của ôi" chớ có sai đâu.

Tập Lái
14/3/12
45
2
6
Nó mới về Việt Nam nên chắc chưa có hàng giả. Với lại thằng này có công nghệ làm nắp chai nhớt khá đặc biệt, chẳng biết tên gọi là gì nhưng nắp chai của nó chỉ có thể mở ra 1 lần duy nhất, không đóng lại được. Nên trừ khi bọn làm nhớt giả đầu tư cả 1 cái dây chuyền sản xuất vỏ chai nhớt, không thì rất khó để làm giả.
Em cũng có biết Ravenol, chất lượng thì chưa sài nên chưa dám nhận xét, tuy nhiên thấy mọi người review khá tốt. Còn về chuyện không bị làm giả thì em nghĩ là do nó chưa phổ biến thôi, chứ khi nào dân mình sài nhiều, tụi làm nhớt giả để ý thì đến lúc đó mới biết được công nghệ chống hàng giả của nó có hữu hiệu không? :D

Tập Lái
14/3/12
45
2
6
Cám on bác nhieu... Em o tỉnh vo gara thay nhớt gì?? Có hơn 300 ngàn em sợ quá... Bay gio muon thay mà k biet mua o đau??tren dien đàn cho nào bán ok bác chỉ giúp lần nữa thanks bác
Bonus thêm cho bác đây:
[BCOLOR=#ffffff]Tạm giữ xà lan chở 200.000 lít dầu nhớt không rõ nguồn gốc

VOVGT - Cơ quan chức năng Tiền Giang vừa tạm giữ một xà lan chở gần 200.000 lít dầu nhớt. Tại thời điểm kiểm tra, tất cả số dầu trên không có giấy tờ chứng minh nguồn gốc.
[/BCOLOR]
[BCOLOR=#ffffff]

Lực lượng chức năng kiểm tra xà lan chở gần 200.000 lít dầu nhớt không rõ nguồn gốc (Ảnh: Nhật Trường)
Bộ đội Biên Phòng tỉnh Tiền Giang cho biết: đơn vị này đang phối hợp ngành chức năng khẩn trương điều tra, làm rõ và xử lý nghiêm một phương tiện vận chuyển khoảng 200.000 lít dầu nhớt trái phép.​
Mới đây, đoàn Đặc nhiệm Miền Nam, thuộc Cục Phòng chống tội phạm ma túy - Bộ tư Lệnh Bộ đội Biên phòng, phối hợp Bộ đội Biên phòng tỉnh Tiền Giang, Cảnh sát biển bất ngờ kiểm tra xà lan Phúc Thành số hiệu CT - 023.42, thuộc Công ty TNHH sản xuất và kinh doanh Phúc Thành trụ sở tại phường Phước Thới, Quận Ô Môn, thành phố Cần Thơ đang chở dầu nhớt đến khu vục cửa Xoài Rạp (tỉnh Tiền Giang).​
Lực lượng chức năng kiểm tra phát hiện trên phương tiện này chỉ có ông Trương Thanh Lâm làm thuyền trưởng và 2 người khác nhưng không có tên trong danh bạ thuyền viên và không có chứng chỉ chuyên môn. Trong khoang tàu chứa đầy 3 lớp thùng nhựa và thùng phuy sắt loại 200 lít với gần 200.000 lít dầu nhớt.​
Qua làm việc với ngành chức năng, thuyền trưởng của xà lan không xuất trình được bất cứ giấy tờ gì để chứng minh nguồn gốc số hàng hóa nói trên.​
Hiện các lực lượng chức năng đã tạm giữ phương tiện cùng toàn bộ số dầu để tiếp tục điều tra, làm rõ.​
Nhật Trường - Thường trú VOV tại ĐBSCL​
[/BCOLOR]

Tập Lái
8/5/15
9
2
3
34
Chẳng có chỗ nào an toàn cả, bác phải tự trang bị kiến thức để kiểm tra thật kỹ thì mới an toàn thôi. Với lại nhớ đừng ham rẻ, ông cha ta nói "của rẻ là của ôi" chớ có sai đâu.
Gì chứ dầu nhớt thì em xác định chất lượng là trên hết, không ham rẽ đâu.

Tập Lái
8/5/15
9
2
3
34
Em cũng có biết Ravenol, chất lượng thì chưa sài nên chưa dám nhận xét, tuy nhiên thấy mọi người review khá tốt. Còn về chuyện không bị làm giả thì em nghĩ là do nó chưa phổ biến thôi, chứ khi nào dân mình sài nhiều, tụi làm nhớt giả để ý thì đến lúc đó mới biết được công nghệ chống hàng giả của nó có hữu hiệu không? :D
Bác đừng hù em chứ, đang chuẩn bị đổi qua nhớt Ravenol đây.

Hạng B2
13/10/13
157
40
28
Nhớt nào mà có 300k bao công thay vậy bác? Ham rẽ coi chừng có ngày lên đường nha.
Bác oi...ai lai ham rẻ để mà tiu con xe mà cả gia tài cua em tich góp... Do lam lặt vặt.. Tính tien chung, roi em trả... K de y nen khi thấy nen fai thay bỏ

Tập Lái
8/5/15
29
8
3
34
Bác oi...ai lai ham rẻ để mà tiu con xe mà cả gia tài cua em tich góp... Do lam lặt vặt.. Tính tien chung, roi em trả... K de y nen khi thấy nen fai thay bỏ
Uhm, may mà bác sáng suốt, không thôi hậu quả chắc chẳng nhỏ đâu. Mấy thằng nhớt giả thường dùng chiêu giá rẻ dụ người lắm