qdc confirmed
Hạng D
4/10/10
1.713
200
63
Re:KIA SORENTO - giao lưu chia sẽ!

Chúc mừng

Số đẹp, tuy thua 5013 xíu

Má mì Khactrung xếp lịch rửa xe ra mắc KiaFC đê

qdc confirmed
Hạng D
4/10/10
1.713
200
63

khactrung nói:
chúc Mừng bác Hải nhé lựa chọn đúng theo tiêu chí tư vấn của em nhe he he , rửa nha bác , để em kêu quách đại ca sắp sếp , 1 lần nữa chúc Mừng bác .
Lão tư dấn làm em mất đồng bọn nè

Hạng F
29/11/11
6.439
8.309
113

nhavaxe nói:
AJELITA nói:
Đầu tiên ra ADV mua cái bọc vô lăng bằng da thật ( ko mùi), tay lái cầm sẽ chắc , ôm tay, ko trơn trợt và tự tin hơn khi đánh lái

Sau đó Bác nên đi cao tốc Trung Lương 2 lần rodage ở tốc độ biến thiên 50-100 km/h ( để cho piston xi lanh được láng và không hằn dấu do chạy tốc độ thấp trong nội thành) , sau đó về xả nhớt cho ra hết cặn ba zớ , thay lọc nhớt mới, nhớt Trường Hải 20W-50 bỏ đi và thay siêu nhớt Castrol Edge 0W-40 vượt cấp SN, thay bugi Iridium, xe sẽ êm , bốc và rất tốt.
( về lý thuyết xe giờ ko cần chạy rodage dài hạn mà chỉ cần rodage ngắn hạn là đủ, nhưng bắt buộc phải rodage vì nhiều lý do)

Khi về nhớ mở nắp capô cho bay hết mùi và giảm  nhiệt mau tránh lão hóa các chi tiết cao su trong khoang máy.
Bác mất bao nhiêu xèng cho cái biển số vậy?

cám ơn bác, e đến 282 NTL cũng xế chiều, ngồi tán gẫu với chú x một hồi, thấy e dễ mến hay sao nên chú x móc giấy ghi biển này cho e, e thấy nhiệt tình nên gửi cafe 5xi, e zìa nói mọi người không ai tin!
Bác cũng giống e, hình như bữa bác với vợ đi coi và chạy thử xe ở Kia Bình Tân đúng k, nếu dúng vậy là e biết bác,
Cái bản số đẹp hỉ, a làm bản số dễ như e luôn

qdc confirmed
Hạng D
4/10/10
1.713
200
63

truonghd nói:
nhavaxe nói:
AJELITA nói:
Đầu tiên ra ADV mua cái bọc vô lăng bằng da thật ( ko mùi), tay lái cầm sẽ chắc , ôm tay, ko trơn trợt và tự tin hơn khi đánh lái

Sau đó Bác nên đi cao tốc Trung Lương 2 lần rodage ở tốc độ biến thiên 50-100 km/h ( để cho piston xi lanh được láng và không hằn dấu do chạy tốc độ thấp trong nội thành) , sau đó về xả nhớt cho ra hết cặn ba zớ , thay lọc nhớt mới, nhớt Trường Hải 20W-50 bỏ đi và thay siêu nhớt Castrol Edge 0W-40 vượt cấp SN, thay bugi Iridium, xe sẽ êm , bốc và rất tốt.
( về lý thuyết xe giờ ko cần chạy rodage dài hạn mà chỉ cần rodage ngắn hạn là đủ, nhưng bắt buộc phải rodage vì nhiều lý do)

Khi về nhớ mở nắp capô cho bay hết mùi và giảm nhiệt mau tránh lão hóa các chi tiết cao su trong khoang máy.
Bác mất bao nhiêu xèng cho cái biển số vậy?

cám ơn bác, e đến 282 NTL cũng xế chiều, ngồi tán gẫu với chú x một hồi, thấy e dễ mến hay sao nên chú x móc giấy ghi biển này cho e, e thấy nhiệt tình nên gửi cafe 5xi, e zìa nói mọi người không ai tin!
Bác cũng giống e, hình như bữa bác với vợ đi coi và chạy thử xe ở Kia Bình Tân đúng k, nếu dúng vậy là e biết bác,
Cái bản số đẹp hỉ, a làm bản số dễ như e luôn
Nhavaxe hơi bị ế, chưa dợ bác ơi:D

Hạng D
9/7/09
1.754
962
113

Chúc mừng bác có xe đẹp. Giá như vậy với xe AT là quá tốt. Trước đây ít gì cũng 1,1 tỷ.

Hạng B2
24/10/11
394
246
43
56

Chúc mừng Bác chủ thớt có biển số đẹp. Ngày hôm qua, 6/6/2012 mình cũng đi lấy số cho em Sor, và 335.53 là số mình muốn và có thể chi trên 5 chai để có được số này. Nhưng không được... Bác quá là may mắn khi có được số 335.53 với chi phí quá rẻ.
Tiện đây, các Bác cho hỏi sao đèn truớc Sorento of mình khi đi mưa (mưa tối qua cũng nhỏ) lại bị hấp hơi nước.. việc này là bình thường hay đèn bị lỗi vậy các Bác ? hướng xử lý việc hấp hơi nước này như thế nào các Bác ?
Sorento AT, 2WD máy xăng xử dụng bugi Iridium lọai nào vậy các Bác ?
Xin cám ơn.

Last edited by a moderator:
Hạng D
21/4/12
3.481
49
48
35

Bác chủ may quá số đẹp zậy mà rẻ bèo!

Hạng B1
19/6/08
54
4
8
43

Tiện đây, các Bác cho hỏi sao đèn truớc Sorento of mình khi đi mưa (mưa tối qua cũng nhỏ) lại bị hấp hơi nước.. việc này là bình thường hay đèn bị lỗi vậy các Bác ? hướng xử lý việc hấp hơi nước này như thế nào các Bác ?
Xin cám ơn.

[/quote]
<span style=""color: #ff0000;"">Xe em cũng bị như vậy khi mới lấy. Bác chạy vô hãng (làm miễn phí) cho nó "làm lại cái rãnh nước" là hết bị. Ah mấy bác mới mua nhớ kiểm tra vụ auto look nhé. Hình như chỉnh về P là mở look cửa </span>

Last edited by a moderator:
Hạng B2
22/4/05
347
26
28

hukeu nói:
Xin cám ơn.
<span style=""color: #ff0000;"">Xe em cũng bị như vậy khi mới lấy. Bác chạy vô hãng (làm miễn phí) cho nó "làm lại cái rãnh nước" là hết bị. Ah mấy bác mới mua nhớ kiểm tra vụ auto look nhé. Hình như chỉnh về P là mở look cửa </span>
[/quote]

Tình trạng đó là bình thường. Trong tài liệu hướng dẫn cũng có nói đến. Nó sẽ tự bay hơi hết.

E sò là 1 lựa chọn tốt.