Hạng B2
24/10/11
394
246
43
56
Re:KIA SORENTO - giao lưu chia sẽ!

Cám ơn chia sẻ của các Bác, cũng cảm thấy yên tâm. Khi nào rảnh sẽ vô hang yêu cầu fix lại việc đèn trước bị hấp hơi nước (nếu có thể).
Vậy còn Sorento AT, 2WD máy xăng xử dụng bugi Iridium lọai nào vậy các Bác ? Bác nào chỉ giúp mình nhé. Tks.

Hạng C
4/4/07
990
1.261
93
SG -> Dalat -> SG

Hôm nhận xe, đèn trước cũng bị hấp hơi (do Thaco NVT rửa xe trước khi giao cho e) e có phản ánh thì các a KTV nói rằng xe nào củng bị hết và có phương án xử lý cho hết hấp hơi, e để đi một thời gian rồi tính tiếp vì khi bật đèn môt lúc thì nó cũng tự hết!

Hạng C
4/4/07
990
1.261
93
SG -> Dalat -> SG

qdc nói:
truonghd nói:
nhavaxe nói:
AJELITA nói:
Đầu tiên ra ADV mua cái bọc vô lăng bằng da thật ( ko mùi), tay lái cầm sẽ chắc , ôm tay, ko trơn trợt và tự tin hơn khi đánh lái

Sau đó Bác nên đi cao tốc Trung Lương 2 lần rodage ở tốc độ biến thiên 50-100 km/h ( để cho piston xi lanh được láng và không hằn dấu do chạy tốc độ thấp trong nội thành) , sau đó về xả nhớt cho ra hết cặn ba zớ , thay lọc nhớt mới, nhớt Trường Hải 20W-50 bỏ đi và thay siêu nhớt Castrol Edge 0W-40 vượt cấp SN, thay bugi Iridium, xe sẽ êm , bốc và rất tốt.
( về lý thuyết xe giờ ko cần chạy rodage dài hạn mà chỉ cần rodage ngắn hạn là đủ, nhưng bắt buộc phải rodage vì nhiều lý do)

Khi về nhớ mở nắp capô cho bay hết mùi và giảm nhiệt mau tránh lão hóa các chi tiết cao su trong khoang máy.
Bác mất bao nhiêu xèng cho cái biển số vậy?

cám ơn bác, e đến 282 NTL cũng xế chiều, ngồi tán gẫu với chú x một hồi, thấy e dễ mến hay sao nên chú x móc giấy ghi biển này cho e, e thấy nhiệt tình nên gửi cafe 5xi, e zìa nói mọi người không ai tin!
Bác cũng giống e, hình như bữa bác với vợ đi coi và chạy thử xe ở Kia Bình Tân đúng k, nếu dúng vậy là e biết bác,
Cái bản số đẹp hỉ, a làm bản số dễ như e luôn
Nhavaxe hơi bị ế, chưa dợ bác ơi:D
nhỏ nhỏ cái mồm :D:D

Hạng B2
19/10/09
113
1
18
37

Nếu em nhớ ko nhầm thì hồi năm trước bác nhavaxe có đặt con Sportage phải ko nhỉ ? hồi đó xe mới về chưa có giá, sau đó tăng giá :D
Duyên cớ nào giờ bác đổi qua Sò thế bác hihi

Hạng C
4/4/07
990
1.261
93
SG -> Dalat -> SG

toletiti nói:
Nếu em nhớ ko nhầm thì hồi năm trước bác nhavaxe có đặt con Sportage phải ko nhỉ ? hồi đó xe mới về chưa có giá, sau đó tăng giá :D
Duyên cớ nào giờ bác đổi qua Sò thế bác hihi
hồi đó e có đặt Sportage, xe có mà giấy tờ không có, tầm cuối năm 2011 đúng lúc thuế TBạ tăng, dân tình đổ xô mua xe quá trời, Thaco làm chảnh nên em hủy bỏ kế hoạch lấy xe luôn, bây giờ có nhu cầu trở lại mà lại cần 7 chổ, tham khảo tất các các xe tầm tiền 1ty, e kết Sorento nhất, lại đang được khuyến mãi hấp dẫn, nên quyết định rước e nó, nếu lúc trước mà rước Soren thì phải hơn 1tỷ mới được, dù sao về xếp hạng của riêng Kia thì Soren vẫn nhỉnh hơn Sportage mà :):) cái này là e tự sướng!!!!!!!:)

Last edited by a moderator:
Hạng B2
25/10/09
275
6
18

Có bác nào gắn bệ bước cho Sò chưa ? E cũng muốn gắn nhưng chưa bit gắn ở đâu là ok
Bên Cường Nga báo 3.9tr/1 cặp, hàng Mobis China. E tính t7 này đi gắn 1 cặp đây

Hạng D
21/4/11
1.616
100
63
40
Cambodia

xe này đi chuẩn rồi bác, chúc mừng bác chủ xe đẹp quá

Hạng C
4/4/07
990
1.261
93
SG -> Dalat -> SG

mr.chip nói:
Có bác nào gắn bệ bước cho Sò chưa ? E cũng muốn gắn nhưng chưa bit gắn ở đâu là ok
Bên Cường Nga báo 3.9tr/1 cặp, hàng Mobis China. E tính t7 này đi gắn 1 cặp đây
bác làm chuột bạch trước e đu theo sau:):) e cũng cần thêm cản sau, khu vực e ở xe máy nhiều như quân nguyên!