Hạng D
27/7/15
1.192
2.244
113
Hehe e thì đã quyết Hàn rồi...mặc cho các ý kiến xung quanh kg quan tâm....nghe bác nói cũng ghê ghê....mặc dù những nâng cấp đó nhiều cái kg cần thiết....nhưng cũng tạm ổn...hehe
Phiên bản nâng cấp này chỉ áp dụng cho máy dầu thôi nhé..máy xăng ko có ..giá thì thương lượng chắc ra biển tầm gần 1.070 ..có thêm tính năng ổn định thân xe là ngon rồi..rèm cửa thì cũng ngon nhưng ít dùng nếu nhà ko có con nhỏ..và e coi kỹ thì option rèm này hoàn toàn có thể gắn lên trên bất kỳ con sò nào...ốp gỗ cần số nhìn bóng bẩy hơn..chỉnh điện ghế phụ là cái chả ai cần nhất..hầu như ko dùng tới..miếng inox lót chỗ cốp xe nhìn cũng hay hay..tay lái thì e thấy có nút chỉnh chức năng lái..
Còn sale thì nói tay lái trợ lực điện..còn thật sự thì chưa biết..bữa nào bên hãng mời e đi test thì cũng tranh thủ đi thử coi tay lái nó khác cái gì
Mình nghĩ là cũng sắp đến lúc TH cho ra Sor 2016 ở VN rồi vì từ thời điểm ta mắt ở châu Âu đến đầu 2017 đã là 02 năm, trước đó, đời 2014 được phân phối ở VN chỉ sau có hơn 01 năm thôi. Bởi vậy phân vân quá, mua bây giờ thì chỉ sau <6 tháng đứng cạnh em 2016 thấy "yếu" hẳn mà giá em 2016 cũng không thể chênh nhiều vì còn phải cạnh tranh với XTrail, STFe, Orlando...
E cũng có hỏi qua bên TH..bên TH nói sò mới chắc còn rất lâu có thể qua năm 2018..do New sò giá cả vẫn hợp lý.vẫn còn bán tốt,vẫn cạnh tranh được,và lượng hàng tồn vẫn chưa bán hết.
Còn theo nhận đinh của riêng e thôi..có ai muốn mua cao bán thấp không.ai cũng muốn đẩy maximum lợi nhuận cao nhất bằng cách mua với giá bèo nhất bán với giá đỉnh nhất..đó là cách kinh doanh được bảo trợ độc tôn chỉ có ở VN.
Riêng về xe hơi sẽ ko bao giờ dân VN được hưởng lợi dù có tiền hay không tiền..Các hãng xe luôn để VN đi thụt lùi so với thế giới..mục đích là có hàng cũ,hàng tồn kho, hàng ế để mà mua với giá bèo..về VN rút thêm option bán giá cắt cổ..lâu lâu nâng cấp nhẹ cho dân tình nó sôi động...và kích cầu nếu người mua đã bắt đầu nhàm chán

Chỉnh sửa cuối:
MIB
Tập Lái
8/11/16
7
4
3
Ố ồ, thông tin khi nào ra mẫu mới trong ngành này ở VN thuộc hàng TOP COMMERCIAL SECRET, có khi nào TH nói thật với bác không ta???
Nếu họ thật thà với bác như vậy (+nếu người nói là người có trách nhiệm trong công ty - boss) thì "quá tốt" - trường hợp này hiếm xảy ra. Còn không thì NÊN hiểu ngược lại là bản mới sẽ ra trong thời gian rất gần. Bởi vì, bây giờ mà lộ ra là từ 01/01/2017 sẽ ra bản All New thì bản hiện giờ để sang năm ngồi ngắm sao?

• Like
Reactions: oxxophuongbinh1983
Tập Lái
8/11/16
16
11
3
40
Mình nghĩ là cũng sắp đến lúc TH cho ra Sor 2016 ở VN rồi vì từ thời điểm ta mắt ở châu Âu đến đầu 2017 đã là 02 năm, trước đó, đời 2014 được phân phối ở VN chỉ sau có hơn 01 năm thôi. Bởi vậy phân vân quá, mua bây giờ thì chỉ sau <6 tháng đứng cạnh em 2016 thấy "yếu" hẳn mà giá em 2016 cũng không thể chênh nhiều vì còn phải cạnh tranh với XTrail, STFe, Orlando...
Riêng bản thân e thì e kg trông đợi gì bản 2016....1 là cá nhân e kg thích mẫu đấy....2 là chưa chắc có được cái giá hợp lý như bây giờ...điễn hình như những hãng khác

• Like
Reactions: HD767
Tập Lái
8/11/16
16
11
3
40
Phiên bản nâng cấp này chỉ áp dụng cho máy dầu thôi nhé..máy xăng ko có ..giá thì thương lượng chắc ra biển tầm gần 1.070 ..có thêm tính năng ổn định thân xe là ngon rồi..rèm cửa thì cũng ngon nhưng ít dùng nếu nhà ko có con nhỏ..và e coi kỹ thì option rèm này hoàn toàn có thể gắn lên trên bất kỳ con sò nào...ốp gỗ cần số nhìn bóng bẩy hơn..chỉnh điện ghế phụ là cái chả ai cần nhất..hầu như ko dùng tới..miếng inox lót chỗ cốp xe nhìn cũng hay hay..tay lái thì e thấy có nút chỉnh chức năng lái..
Còn sale thì nói tay lái trợ lực điện..còn thật sự thì chưa biết..bữa nào bên hãng mời e đi test thì cũng tranh thủ đi thử coi tay lái nó khác cái gì

E cũng có hỏi qua bên TH..bên TH nói sò mới chắc còn rất lâu có thể qua năm 2018..do New sò giá cả vẫn hợp lý.vẫn còn bán tốt,vẫn cạnh tranh được,và lượng hàng tồn vẫn chưa bán hết.
Còn theo nhận đinh của riêng e thôi..có ai muốn mua cao bán thấp không.ai cũng muốn đẩy maximum lợi nhuận cao nhất bằng cách mua với giá bèo nhất bán với giá đỉnh nhất..đó là cách kinh doanh được bảo trợ độc tôn chỉ có ở VN.
Riêng về xe hơi sẽ ko bao giờ dân VN được hưởng lợi dù có tiền hay không tiền..Các hãng xe luôn để VN đi thụt lùi so với thế giới..mục đích là có hàng cũ,hàng tồn kho, hàng ế để mà mua với giá bèo..về VN rút thêm option bán giá cắt cổ..lâu lâu nâng cấp nhẹ cho dân tình nó sôi động...và kích cầu nếu người mua đã bắt đầu nhàm chán
Vâng anh bản nâng cấp chỉ có trên So dầu....còn chế độ lái thì hình như chỉ can thiệp trực tiếp lên tay lái tạo cảm giác lừa tình...e nghe nói là như thế...:3dcuoi:

Tập Lái
8/11/16
16
11
3
40
Ố ồ, thông tin khi nào ra mẫu mới trong ngành này ở VN thuộc hàng TOP COMMERCIAL SECRET, có khi nào TH nói thật với bác không ta???
Nếu họ thật thà với bác như vậy (+nếu người nói là người có trách nhiệm trong công ty - boss) thì "quá tốt" - trường hợp này hiếm xảy ra. Còn không thì NÊN hiểu ngược lại là bản mới sẽ ra trong thời gian rất gần. Bởi vì, bây giờ mà lộ ra là từ 01/01/2017 sẽ ra bản All New thì bản hiện giờ để sang năm ngồi ngắm sao?
Dự là e sẽ múc e nó chứ chẳng trong đợi gì con all new......đợi con all new ra ( bản nhập giá chát kg khả thi)....dợi dân tình trải nghiệm all new cho ra nhiều cái bài đánh giá chi tiết.....đợi cho a Hải ra cái bản nội địa hóa ( để bớt được nhiều ông Hồ)....đợi cho dân tình trải nghiệm cái bản của a Hải ( dự là sẽ có cái thông tin bản mới nưa)...sau đó lại đợi tiếp....1 cái vòng lẫn quẫn
E là chuẩn bị mua xe lần đầu nên kiến thức có hạn mong đừng ném đá e nhé...thanks all...^^

• Like
Reactions: trunghau1801
MIB
Tập Lái
8/11/16
7
4
3
Ra bản mới ở VN nghĩa là của TH lắp ráp đó, xe nhập nói làm gì!

Hạng D
27/7/15
1.192
2.244
113
Ra bản mới ở VN nghĩa là của TH lắp ráp đó, xe nhập nói làm gì!
Nhìn Pajero Sport,FT 2016 là thấy ngay cái tình hình xe ở Vn..cụ nào cũng nấn ná ở cái thuế với cái giá...mặc dù có thông tin và mẫu mã gần cả năm mà có hãng nào bán đâu.nên giờ cứ so kè nhau..hoặc chưa thỏa thuận với nhau cái giá nào cho xe nào..hoặc cắt giảm option gì cho lợi nhuận cao.
Tình hình đã rất tình hình rồi nên e nghĩ năm 2017 sẽ vẫn rất là tình hình

Đang thích kiểu mâm của con sò 2014 trong video bác nào biết thông tin nhá e cái
Các bác để ý cai vô lăng con sò 2014 trong video có cái nút bấm chức năng lái và cần số ốp gỗ như bản TH vừa nâng cấp nha..thực ra sò có đủ đồ chơi mà TH lại ngứa ngáy cắt bỏ đi .để giờ lại gắn lại bán tiếp cho xôm

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: oxxophuongbinh1983
Hạng B1
21/10/16
87
83
18
39
Bác nổ máy 1 hồi là nó chạy ra thôi mà,nó ko chạy ra thì nóng quá nó cũng ngủm à:3dcuoi:
P/S: Bác chịu khó mua 1 bịch "Long Não" khi nào tối bác nghỉ chạy bỏ vô nắp capo bảo đảm ,chuột , gián ko giám bén mãn tới đâu
E 1 tháng đi nối dây điện 2 lần, long não cả gói to, chỉ có người không ngửi nổi chớ mấy cụ không xi nhê gì! Cụ nào có cao kiến cho e xin với?????

Hạng C
15/12/14
731
1.077
93
HCMC
E 1 tháng đi nối dây điện 2 lần, long não cả gói to, chỉ có người không ngửi nổi chớ mấy cụ không xi nhê gì! Cụ nào có cao kiến cho e xin với?????
Bác bắt 1 em tí thật nhỏ, càng nhỏ càng tốt (đập cho chết), hôm nào trước khi bác đi xa (hoặc trước khi đứng máy nổ xe tại chổ khoảng 1 tiếng) , bỏ em nó vào nắp máy, lựa chỗ nào nóng nhất mà để, cho lông em nó cháy khét nghẹt thịt cũng cháy đen khét nghẹt toàn khoang xe (thịt tí nướng - thịt còn tươi- mới chết để không thối xe nhé) bảo đảm bác đi xe 5 năm không có 1 em tí nào dám bước vào khoang máy. chúc bác thành công. :3dcuoi:

)
Em thì chơi 5 bịch long não treo khắp capo xe luôn, ko thấy phân chuột nữa nên em nghĩ chắc mấy anh Tý hết vô rồi,(lúc trước em mua có 1 bịch treo thì mỗi ngày mở nắp capo lên thì đều có phân và nước đái chuột hết,muốn mấy anh Tý ko lên nữa bác nên đi rửa xe sẵn rửa trong nắp capo luôn vì khi ko rửa mùi nước tiểu của chuột sẽ dẫn các anh Tý khác tới cho dù bác có để bao nhiêu bịch long não:D)
P/S: em đang sử dụng chiêu này thấy ok,chúc bác sớm ok luôn:D:D(nhớ phải rữa sạch trong khoang máy rồi hãy để long não vô nha bác)

• Like
Reactions: Docohanh