Tập Lái
30/9/13
36
32
18
Hư ABS rồi bạn, thường là ở bánh sau, nếu hét bh rồi thì cũng khá tiền đó.
Năm ngoái cũng tầm này em hư cái này, thay hết 3 chai, em oải vụ này quá ạ! Mà năm ngoái hãng báo em hư cảm biến, nó dính với mayơ bánh sau nên thay nguyên bộ!

• Like
Reactions: hanminh
1/12/16
2
0
1
50
Có bác nào rửa xe xong bị lỗi nổi đèn ABS, EPS. Thắng tay. cảm biến sau. Cảm biến km, cảm biến sau và thắt dây an toàn. thổi khô để mấy ngày cũng vẫn bị nổi đèn
E đoán do e xịt gầm với áp lực quá cao. và kỹ quá .Do e đi tỉnh nó dơ quá. Đất đỏ bị khô cứng chùi kiểu gì cũng thấy vết. mọi người rút kinh nghiệm nhé.
Nếu mua máy xịt rửa. Mua dòng Phổ thông thôi. Áp lực Max dưới 80kg/cm thôi .Đừng chơi dòng cao áp như e đang dùng (120kg )mà mất công đi bảo hành
Sao xe em cũng na ná xe bác vậy, em rửa xe và đi mưa là cảm biến trước báo tùm lum (sò em mới lăn bánh được 1100 km).:(

PAD
Hạng B2
24/11/12
308
141
43
Xen em bị vầy là sao các bác, bị 1 tuần nay rồi nhưng có lúc ko bị, hư cảm biến hay hư cái ABS?
bác vào hãng để cắm máy kiểm tra lỗi, dự là hư cảm biến ABS, hên thì bị 1 cái, còn không thì bị cả cặp.

• Like
Reactions: LeQuangNinh
Tập Lái
30/9/13
36
32
18
bác vào hãng để cắm máy kiểm tra lỗi, dự là hư cảm biến ABS, hên thì bị 1 cái, còn không thì bị cả cặp.
Em có nghe mấy bác tài già nói dơ cảm biến, ra gara ngoài vệ sinh hết vài trăm, năm ngoái em cũng bị triệu chứng này,vào KIA Bình Tân toi 3 tr, xót hết cả óc. Nên giờ em đang chần chừ.

Hạng C
15/12/14
731
1.077
93
HCMC
Sò xăng 2016 của THACO đạp mỏi cả chân mà chẳng vọt là sao các Bác nhỉ?
Chủ nhật tới bác mang em sò xăng của bác đến Cafe Rose đường 3/2 em đạp cho, chỉ sợ em nó vọt quá bác lại sợ vọt ra....luôn ấy chứ :3dnguyhiem:

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: officer
MIB
Tập Lái
8/11/16
7
4
3
Không biết động cơ đáp ứng tiêu chuẩn EURO 2 chuyển sang EURO 4 có được không? Nếu có thì tốn kém không? Bác nào biết thì chia sẻ với ạ.