Hạng C
22/8/16
543
1.070
93
40
Các bác cho em hỏi cái mùi trên xe khi mới mua thì sau bao lâu mới hết ạ. Xe nhà em tính ra là gần 6 tháng, đi tầm 11K rồi mà sao vẫn ám khí.

Em ra chỗ Cường Nga ngoài An Dương Vương mua chai nước hoa gần 250K mà xài không ý nghĩa gì luôn.

Bác nào biết chỗ chuyên nước hoa hay khử mùi trên xe thì chỉ giùm em ạ. Xin cám ơn !
Xe bác hết mùi chưa?
Khử mùi xe, Bác không được dùng bất cứ nước hoa hay mùi khác để khử vì bản chất là mùi át mùi thôi.
Để khử mùi, Bác xử lý 2 nguyên nhân gây mùi:
1. Thảm xe: thông thường hay dùng thảm của Trường Hải hoặc dạng bùi nhùi, cái này nếu đi mưa thì sẽ thấm nước mưa, rất dễ bị ẩm mốc => Bác nghiên cứu thay thảm cao su thiên nhiên, giá khoảng 2,6 triệu.
2. Mùi da, cao su của xe: mua than hoạt tính: 01 túi, giá khoảng hơn 100 ngàn để trong xe, khoảng 3 tháng thay 1 lần.

Em đã thực hiện, sau 1 tháng mua xe thì hết. Bác tham khảo nếu xe còn bị mùi nhé.

• Like
Reactions: oxxophuongbinh1983
Tập Lái
8/11/16
16
11
3
40
Xe bác hết mùi chưa?
Khử mùi xe, Bác không được dùng bất cứ nước hoa hay mùi khác để khử vì bản chất là mùi át mùi thôi.
Để khử mùi, Bác xử lý 2 nguyên nhân gây mùi:
1. Thảm xe: thông thường hay dùng thảm của Trường Hải hoặc dạng bùi nhùi, cái này nếu đi mưa thì sẽ thấm nước mưa, rất dễ bị ẩm mốc => Bác nghiên cứu thay thảm cao su thiên nhiên, giá khoảng 2,6 triệu.
2. Mùi da, cao su của xe: mua than hoạt tính: 01 túi, giá khoảng hơn 100 ngàn để trong xe, khoảng 3 tháng thay 1 lần.

Em đã thực hiện, sau 1 tháng mua xe thì hết. Bác tham khảo nếu xe còn bị mùi nhé.
Bác cũng có thể ra cửa hàng Cafe mua 1 ít hạt cafe về rang thêm cho nó cháy cháy tí....sau đó bác bỏ vào cái túi nào đó...xong vứt trong xe.....thế là xong....nhanh gọn lẹ....

Hạng B2
28/4/10
105
21
18
Các Bác cho hỏi có đầu DVD Android nào plug and play lắp cho Sò 2016 THACO không ạ?????

Tập Lái
27/6/15
39
38
18
49
Có bác nào bị tiếng kêu lách cách trong taplo bên phụ giống xe em kg? Đem vô hãng kiểm tra xong đòi tháo taplo ra nhưng em chưa dám cho làm vì sợ trâu lành thành trâu què thì tèo:3duongbia:

Tập Lái
8/1/17
4
1
3
34
Chào các bác. Em đang tính mua Kia, bạn sales Kia Nguyễn Văn Trỗi báo em con máy xăng tiêu chuẩn giá 828tr chưa giấy tờ. Có bác sales nào có giá tốt alo nhé. Vinh. 0938303022

Hạng B1
3/12/16
82
88
33
40
Có bác nào bị tiếng kêu lách cách trong taplo bên phụ giống xe em kg? Đem vô hãng kiểm tra xong đòi tháo taplo ra nhưng em chưa dám cho làm vì sợ trâu lành thành trâu què thì tèo:3duongbia:
Coi chừng cạ ghế phụ vào hộp tỳ tay
À, Sò có hộp tỳ tay ko nhỉ? Forte thì bị đó.