Hạng B1
21/10/16
87
83
18
39
Mới làm chuyến "đi bụi" hành trình: Đà Nẵng - Nha Trang - Phan Rang - Đà Lạt - Bảo Lộc - Buôn Mê Thuật - Biển Hồ - Khâm Đức - Đà Nẵng; 2000km, 4 người + hành lý, đồi núi nhiều mà vẫn đúng thông số kỹ thuật 7,2 lít dầu /100 km các bác ạ!

Hạng C
15/12/14
731
1.077
93
HCMC
Đúng như lời bác nói. Hôm qua, hãng thay mới lại cho em 2 bộ mauy o 2 bánh sau. Thấy bill thiệt hại gần 7tr nhưng do còn đang bảo hành nên tổn thất bằng 0. Bên kỹ thuật và tư vấn có nói là "hầu hết các lỗi ABS đều bị ở 2 bánh sau, ở các đời xe và kể cả các xe của hãng khác cũng bị vậy, nguyên nhân chính là đi đường xấu, dàn xóc nhiều hoặc đường ngập nước. Xe anh đã thay lại cả hai bánh sau nên sẽ không còn bị lỗi nữa". Hi vọng xe sẽ hết lỗi như lời mấy anh kỹ thuật nói.
Chúc mừng bác, xe em cũng 2014 mới đi đc 17k km mà chưa thấy bị, sợ nó bị vào lúc hết bảo hành thì đắng lắm, xe bác đi đc bnhiu km rồi vậy?

• Like
Reactions: trantrrung
Tập Lái
19/5/15
5
9
3
Chúc mừng bác, xe em cũng 2014 mới đi đc 17k km mà chưa thấy bị, sợ nó bị vào lúc hết bảo hành thì đắng lắm, xe bác đi đc bnhiu km rồi vậy?

Gần 30.000km rồi bác. Em nó cũng sắp hết bảo hành rồi.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Black Hawk
Hạng D
27/7/15
1.192
2.244
113
Đúng như lời bác nói. Hôm qua, hãng thay mới lại cho em 2 bộ mauy o 2 bánh sau. Thấy bill thiệt hại gần 7tr nhưng do còn đang bảo hành nên tổn thất bằng 0. Bên kỹ thuật và tư vấn có nói là "hầu hết các lỗi ABS đều bị ở 2 bánh sau, ở các đời xe và kể cả các xe của hãng khác cũng bị vậy, nguyên nhân chính là đi đường xấu, dàn xóc nhiều hoặc đường ngập nước. Xe anh đã thay lại cả hai bánh sau nên sẽ không còn bị lỗi nữa". Hi vọng xe sẽ hết lỗi như lời mấy anh kỹ thuật nói.
KIA khu vực nào mà chém rát tay thế KIA chỗ e thay cả hai mà bill gi có 1.6t thoai..chỗ e ở mấy chục năm chưa biết lụt lội là gì.đường thẳng tắp.KIA phán ẩu quá

Hạng C
15/11/11
809
925
93
Bệnh kinh niên gần đây của sò đó..toàn bộ đều bị cả 2 bánh sau..từ sò cuối 2014 - cuối 2016 dính đủ cả các bác cứ bắt hãng thay 2 cục mô ơ gì đó..cả 2 bánh là ok...chả phải do xịt nước đâu ..
Không phải nâng bi con sò cũ mà nói thiệt tầm 1 tỷ sò ok hơn e tưởng ..chỉ đổ dầu và đi thả ga tháng tầm có 500-700k..lỗi duy nhất đến giờ chỉ thay 2 cục mô ơ gì đó thôi.
Nhiều xe mới ra.nhưng nếu so chung :giá cả/hiệu năng/option/kiểu dáng thì sò tương đối hài hòa và đủ dùng..con xe trước e đi 2 năm là đổi qua con sò mà hiện nay theo dõi trên khắp diễn đàn vẫn thấy chưa chiếc nào đủ hài hòa để thay sò
Có mỗi con Ford EX mới là có cái tướng đúng gu e và cái động cơ Eco bá đạo hai trăm mấy HP mà thèm..Mỗi tội bà cả không cho đổi vì bả kêu phí tiền..còn hù e ..e mà lén đổi xe là phải ăn hũ tíu gõ và ngủ ngoài xe cả năm để trừ tiền...thế thì đành chờ cha nội vietlot cưới mình cho mình vài chục củ thoai..chứ ăn hũ tíu mà không có thịt ...thì chịu sao nổi
đúng như bác nói, không phải mình chạy Sò thì nâng bi nó nhưng thật tình là so sánh với mấy em khác tầm giá 1 tỏi thì nó là đáng giá nhất.
Và chiếc sau nếu mình đổi thì cũng sẽ là Ford Explorer. Đã chạy thừ chiếc của người bạn, phiên bản nhập khẩu ở ngoài salon, chạy cực phê :)

Hạng B2
24/11/08
156
144
43
www.otosaigon.com
Sò em lấy tháng 8/2016. loại Xăng DATH, đến giờ em đã đi dc hơn 6k. Có 1 hiện tượng mà ko biết xe các cụ có bị vậy hay không.
Tiếng kêu rì rì sau khi đã tắt máy chừng 5p. Mang xe đến hãng họ bảo là từ trước tới giờ chưa ai phản hồi bị như vậy. Lấy ống nghe ra dò, KTV bảo là vấn đề nằm ở đường ống máy lạnh, và đề xuất thay nguyên đường ống ấy. (bằng nhôm, loằng ngoằng lắm). Nhưng thay xong vẫn không hết. Em gửi mail lên web của hãng, gủi cả file ghi âm, quay lại khoang máy và tiếng kêu đó. Hôm sau KIA BT nơi em yêu cầu sửa, gọi lại và gủi cho em 1 file với tiếng kêu y như vậy, của 1 chiếc mới chưa biển, màu đỏ. Vấn đề này em chưa biết có phải là lỗi hay là không. KIA sau khi gủi file đó cho em và giải thích đó là tiếng kêu khi ga máy lạnh hồi về lốc. Và đó là hiện tượng bình thường. Các cụ để ý xem xe mình có bị vậy không? Hoặc có ai biết vì sao thế không?

Hệ thống rửa đèn pha hoạt động thế nào các cụ? Em chả thấy nó xit khi nào cả.

Hạng C
15/12/14
731
1.077
93
HCMC
Sò em lấy tháng 8/2016. loại Xăng DATH, đến giờ em đã đi dc hơn 6k. Có 1 hiện tượng mà ko biết xe các cụ có bị vậy hay không.
Tiếng kêu rì rì sau khi đã tắt máy chừng 5p. Mang xe đến hãng họ bảo là từ trước tới giờ chưa ai phản hồi bị như vậy. Lấy ống nghe ra dò, KTV bảo là vấn đề nằm ở đường ống máy lạnh, và đề xuất thay nguyên đường ống ấy. (bằng nhôm, loằng ngoằng lắm). Nhưng thay xong vẫn không hết. Em gửi mail lên web của hãng, gủi cả file ghi âm, quay lại khoang máy và tiếng kêu đó. Hôm sau KIA BT nơi em yêu cầu sửa, gọi lại và gủi cho em 1 file với tiếng kêu y như vậy, của 1 chiếc mới chưa biển, màu đỏ. Vấn đề này em chưa biết có phải là lỗi hay là không. KIA sau khi gủi file đó cho em và giải thích đó là tiếng kêu khi ga máy lạnh hồi về lốc. Và đó là hiện tượng bình thường. Các cụ để ý xem xe mình có bị vậy không? Hoặc có ai biết vì sao thế không?

Hệ thống rửa đèn pha hoạt động thế nào các cụ? Em chả thấy nó xit khi nào cả.
Hiện tượng kêu rì rì thì em ko để ý, hôm nào để ý xem sao.
Rữa đèn pha thì khi nào mở đèn pha trước, xịt nước rửa kính, thì rữa đèn pha sẽ đồng thời xịt luôn (rất mạnh)

• Like
Reactions: zinkho
Hạng D
27/7/15
1.192
2.244
113
Bác làm ở KIA nào vậy bác?
E làm KIA quê bà cả KIA BR thay hết cả 2 bánh sau luôn mà KIA BR tính có thế này..e Bảo dưỡng ở đây cũng 1 lần ..hơi bị rẻ so với SG hình thực tế đây
Từ đó về sau này e sẽ chỉ bảo dưỡng ở KIA BR..dịch vụ ổn..làm nhanh nhiệt tình..nên e sẵn sàng 50k cho ku nào làm xe e ok nhất..
Hôm e bảo dưỡng gặp 1 người quen làm bên PRU đi coi xe chơi..e táng ngay chiếc K3 ai dè bữa sau mua thật..chắc nhờ cái vụ này mà e được KIA BR để ý chăng

Chỉnh sửa cuối: