Hạng B1
3/11/15
88
119
33
36
Em tự đánh bóng xe thì bị dính cái dung dịch trắng sữa đó vào phần nhựa đen mà chùi mãi ko ra. Em rửa xe rồi chùi bằng axeton mà vẫn ko ra được. Các bác có cách nào ko giúp em với chứ bây giờ xe em nó bị dính nguyên vệt trắng nhìn ghê quá :((

Hạng B1
27/3/15
82
53
18
38
Em đã bỏ hết các đồ linh tinh ra rồi Bác ah.
Bác xem thử mấy cái tựa đầu có bị lỏng không. Xe em đi qua ổ gà lớn, dằn xóc nhiều là nghe ồn từ cái gối đầu bên phụ. Đang tìm cách xử lý nó đây.

Hạng B1
27/3/15
82
53
18
38
Hạng B2
20/3/12
184
92
28
41
Bác xem thử mấy cái tựa đầu có bị lỏng không. Xe em đi qua ổ gà lớn, dằn xóc nhiều là nghe ồn từ cái gối đầu bên phụ. Đang tìm cách xử lý nó đây.
Thanks Bác! Em sẽ nghiên cứu xem rồi cập nhật kết quả. Chứ nghe cái tiếng rè rè đó hoài bực mình quá!

hmq confirmed
Hạng D
26/5/08
2.386
2.313
113
HCM
vietnamwcm.wordpress.com
Em tự đánh bóng xe thì bị dính cái dung dịch trắng sữa đó vào phần nhựa đen mà chùi mãi ko ra. Em rửa xe rồi chùi bằng axeton mà vẫn ko ra được. Các bác có cách nào ko giúp em với chứ bây giờ xe em nó bị dính nguyên vệt trắng nhìn ghê quá :((

Nhựa đen sần của Sò khá lởm, bạc màu chỉ sau vài tháng sử dụng, chạy ngoài nắng (dù đậu trong mái che). Đã xác định vệ sinh sạch rồi mà vẫn không đen đều, còn màu trắng mờ mờ, thì mua chai nhuộm đen nhựa về quét. Bảo đảm hết và đẹp lại ngay!

Hạng C
15/12/14
731
1.077
93
HCMC
Thanks Bác! Em sẽ nghiên cứu xem rồi cập nhật kết quả. Chứ nghe cái tiếng rè rè đó hoài bực mình quá!
Bác xem có phải phía sau bảng số ko nhé, lúc đầu xe em mới đi cũng nghe kêu, phát hiện ra do bảng số phía đuôi xe phát ra, em lấy 1 xấp băng keo 2 mặt dán dính vào thân xe, thế là hết kêu. (Dùng keo 3M cho chắc)

Hạng C
15/11/11
809
925
93
Hôm qua mới đi thay 1 cái cảm biến ABS bánh sau bên phụ, giá 1t740 do còn bảo hành nên được miễn phí.
Lưu ý bác nào bị lỗi ABS Kia Sorento có thể xảy ra tình trạng lock cửa không mong muốn khi xe đang nổ máy mà tài xế thì ra ngoài hóng mát, lúc đó chỉ có nước cẩu xe về hoặc mở chìa khóa cơ.