Hạng B1
21/10/16
87
83
18
39
Help me!
Bé nhà e lên làm tài xế, một hồi cái màn hình tắt ngấm, chương trình thì vẫn hát bình thường, đã bấm thử nút nguồn bên ổ dvd mà ko sáng lên đc ạ!

Hạng C
15/12/14
731
1.077
93
HCMC
Help me!
Bé nhà e lên làm tài xế, một hồi cái màn hình tắt ngấm, chương trình thì vẫn hát bình thường, đã bấm thử nút nguồn bên ổ dvd mà ko sáng lên đc ạ!
Bác lấy vật nhọn (cây bút kèm theo đầu DVD) chọt và giữ khoảng 3 second vào lỗ reset nhỏ nhỏ phía dưới đầu DVD, là OK.

• Like
Reactions: Docohanh
Hạng B1
21/10/16
87
83
18
39
Thanks bác, e thử cả 2 cách luôn, sau đó tắt máy dô số lại thì lại chạy thì nó mới lên hình!

• Like
Reactions: Black Hawk
Hạng B1
17/7/15
72
56
18
webso1.vn
Hôm qua mới đi thay 1 cái cảm biến ABS bánh sau bên phụ, giá 1t740 do còn bảo hành nên được miễn phí.
Lưu ý bác nào bị lỗi ABS Kia Sorento có thể xảy ra tình trạng lock cửa không mong muốn khi xe đang nổ máy mà tài xế thì ra ngoài hóng mát, lúc đó chỉ có nước cẩu xe về hoặc mở chìa khóa cơ.
Có thể chuyển nó về chế độ lock cửa khi chuyển khỏi Số P và mở Lock khi ở Số P là sẽ không bị khóa nhốt ở ngoài nữa ạ

Tập Lái
12/7/12
7
3
3
Hà Nội
Help!!!!
Hello các bác,
Xe em New Sorento 2015, không hiểu bị đứt hay bị cắt mất lốp treo dự phòng, các bác biết chỗ nào thay cáp treo lốp dự phòng và lazang của New Sorento 2015 chỉ em với, hoặc bác nào có Lazang cho New Sorento 2015 dư để lại em chiếc em làm bánh dự phòng. Lốp em còn máy quả theo xe tháo ra vẫn dùng được ạ. Em đổi sang Mit đi cho nó êm rồi ạ.

Cảm ơn các bác!

• Like
Reactions: Black Hawk