Hạng B1
19/11/10
94
69
18
Có bác nào ghế lái bị lún như mình không ?
Xe mới 2 năm mà ghế lún ngồi khó chịu quá. Như là giãn lò xo đáy ghế vậy.
Bác nào biết nơi nào bọc nêm lại ghế ở Gò Vấp hay Bình Dương chỉ giúp mình nhé, cám ơn

Tập Lái
19/10/14
30
15
8
32
Em cần tư vấn các bác giúp e với ạ.
em có 200 tr, cần mua con xe đầu tiên, yêu cầu là 7 chỗ, cũ mới cỡ nào ko quan trọng.

Em phân vân giữa 2 xe: sorento cũ đời 2014-2015 máy dầu số tay càng tốt và con innova 2006-2008. Mặc dù biết 2 con này lệch nhau từ giá bán đến phân khúc. Nhưng em thấy mỗi xe đều có cái ưu và nhược.
Về Innova, giá 300-350, dễ mua dễ bán, rộng rãi, thồ đồ đạc thoải mai ko lún xệ, hiệu toyota được nhiều người tin tưởng hơn. nhưng đời khá sâu, đồ chơi ko nhiều, chạy ko thích, ko an toàn bằng, ko option gì hết. hao xăng. Với giá 300-350, thì vài năm nữa cũng rớt giá còn hơn 200, tiền mất đi ko nhiều.
Về sorento thì không cần nói nhiều, nhưng giá lại cao hơn innova gấp 2 lần. Nên em mua phải vay nhiều, tính ra trã lãi phải 12 tr mỗi tháng. tiết kiệm nhiên liệu. Xe chật hơn innova. Sau vài năm nữa xe rớt giá khoản tiền nhiều hơn là con innova cùi. em và vợ đều thích chiếc sorento hơn, nhưng ngại vấn đề tài chính.

Mục đích e mua là để chạy gia đình, chở vợ con, nhưng nếu có tài quen thuê thì cho chạy dịch vụ luôn, nếu innova thì lấy 500k, sorento thì 600-700k một ngày.

Vậy theo các bác em nên chọn xe nào. em xin cảm ơn.

Hạng D
29/12/10
3.133
12.700
113
TP.HCM
em có 200 tr, cần mua con xe đầu tiên, yêu cầu là 7 chỗ, cũ mới cỡ nào ko quan trọng.

Em phân vân giữa 2 xe: sorento cũ đời 2014-2015 máy dầu số tay càng tốt và con innova 2006-2008. Mặc dù biết 2 con này lệch nhau từ giá bán đến phân khúc. Nhưng em thấy mỗi xe đều có cái ưu và nhược.
Về Innova, giá 300-350, dễ mua dễ bán, rộng rãi, thồ đồ đạc thoải mai ko lún xệ, hiệu toyota được nhiều người tin tưởng hơn. nhưng đời khá sâu, đồ chơi ko nhiều, chạy ko thích, ko an toàn bằng, ko option gì hết. hao xăng. Với giá 300-350, thì vài năm nữa cũng rớt giá còn hơn 200, tiền mất đi ko nhiều.
Về sorento thì không cần nói nhiều, nhưng giá lại cao hơn innova gấp 2 lần. Nên em mua phải vay nhiều, tính ra trã lãi phải 12 tr mỗi tháng. tiết kiệm nhiên liệu. Xe chật hơn innova. Sau vài năm nữa xe rớt giá khoản tiền nhiều hơn là con innova cùi. em và vợ đều thích chiếc sorento hơn, nhưng ngại vấn đề tài chính.

Mục đích e mua là để chạy gia đình, chở vợ con, nhưng nếu có tài quen thuê thì cho chạy dịch vụ luôn, nếu innova thì lấy 500k, sorento thì 600-700k một ngày.

Theo tiêu chí vậy thì mua in nha

• Like
Reactions: datruong
Hạng D
27/7/15
1.192
2.244
113

Mục đích e mua là để chạy gia đình, chở vợ con, nhưng nếu có tài quen thuê thì cho chạy dịch vụ luôn
em và vợ đều thích chiếc sorento hơn

Chính bác đã tìm được câu trả lời rồi

• Like
Reactions: datruong
Tập Lái
19/10/14
30
15
8
32
Mục đích e mua là để chạy gia đình, chở vợ con, nhưng nếu có tài quen thuê thì cho chạy dịch vụ luôn
em và vợ đều thích chiếc sorento hơn

Chính bác đã tìm được câu trả lời rồi

Vâng thích hơn nhưng cái túi tiền nó cứ kêu và sợ rớt giá ấy bác :D. Chứ sò mà so với innova thì hơn nhiều rồi

Hạng D
27/7/15
1.192
2.244
113
Vâng thích hơn nhưng cái túi tiền nó cứ kêu và sợ rớt giá ấy bác :D. Chứ sò mà so với innova thì hơn nhiều rồi
Bác cứ lo sợ thế thì thà bác liều vô ICO,Trade coin: 1 bác lên BMW hoặc bác đi xe máy..chứ cuộc đời vốn không có cái gì là ổn hay là đủ,Phải cược 1 ván thì mới biết đời đen hay đỏ

Mua xe cũng vậy,cứ chọn cái mình yêu,đừng chọn cái người ta thích,có thể bây giờ bác còn thiếu biết đâu rước con sò hợp tuổi với bác,nó chở cho cả xe tiền về cũng nên.Còn con ỉn cũ kia biết đâu nó lại không bung túi thì cơ hội đổi sò của bác cũng tong theo..Mấy con ỉn cùi lắm,e không thể cầm lái nổi nó quá 20km,,chắc ngồi sò sướng quen,giờ vô máy cái xe tải nó cứ sao sao ấy

Tập Lái
27/6/15
39
38
18
49
Xe em mới bị bác chuột ghé thăm. Cắn hư hết dây camera de với đèn hậu. Bác nào có kinh nghiệm bản thân cho em ít cao kiến trị chuột với ạ. Để xe trong nhà nhưng cửa ngoài kiểu cử sắt kéo bị hở nên chuột vào. Đau đầu quá.
Xe mình cũng thế, cụ tý vào cắn dây điện tùm lum, bực nhất là mùi khai nước đái chuột, nó sốc lên tới óc, sau khi nghiên cứu đủ cách nhưng không hết, em quyết đinh cách này thấy hiệu quả, lâu lâu lụm vài chú và xe không còn hiện tượng các vị khách không mời mà đến nữa: bác mua keo dính chuột để dưới gầm ( 2 miếng nhớ kèm thêm mồi) mỗi ngày nhớ kt là được. Chúc bác mau hết đau đầu

• Like
Reactions: vmode_dr
Hạng D
12/9/14
1.744
969
113
43
Bác nào Sò dầu/xăng dùng nhớt Kixx GS phẩm nhớt API CI-4/SL thì alo mình 0983330079-01238330079 Thành
KIA Sorento - Giao lưu, chia sẻ!

Chỉnh sửa cuối: