Tập Lái
8/4/10
18
12
3
51
Chào các bác, lâu quá em không có dịp ghé forum, có bác nào bị đầu DVD New Sorento 2016 giống em kg ah, giờ nghe nhạc mp3 lâu lâu nghe tiếng như cassette tua băng "rẹt rẹt", các bác chỉ dùm chuyên gia sửa bệnh này giúp em ah, đa tạ các bác.

Hạng D
27/7/15
1.192
2.244
113
Em xin chao cac Ace trong forum!
Chẳng là em đang muốn mua con kia sorento 2018 máy dầu mà không có tý gì hiểu biết về nó cả, xin ÂCE đã dùng em nó cho em chút thông tin ag!
xin chân thành cám ơn nhiều!
CHÚC ACE SỨC KHOẺ VÀ THÀNH CÔNG!
Cứ rước về dập cỡ vài ngàn km là hiểu hết thôi..chọn Crdi thì ổn nhất so với thời thế hiện nay.Chọn cây xăng có dầu IV mà đổ ...mỗi 5000 thì mất vài trăm tiền nhớt..3 năm sau cũng chỉ từng đó tiền thôi
Ngày xưa e chọn crdi gặp mấy bác Gasonline toàn chê.Mấy năm sau gặp lại toàn than..Ôi giá...gì mà đắt thế ..còn chơi hàng giá rẻ thì có ngày chết xe bất tử,cháy xe cũng nên..kiểu này chắc đi xe máy quá..bala bla..

• Like
Reactions: quangkia82
Tập Lái
11/5/12
39
673
83
vt
các bác cho em hỏi bảo hiểm bây giờ tính khoảng bao nhiêu % giá trị xe mới vậy?

Hạng B1
19/5/16
81
54
18
44
Hồ Chí Minh
vietjet.net
Mình mới được duyệt mua thanh lý con Sò 2016 (tháng 2 thì phải), máy xăng full option. Xin nhờ các bác tư vấn là tầm giá bao nhiêu thì hợp lý ạ.

Mình có nhu cầu bán lại để đổi qua Sedona. Xin cho hỏi nếu mua rồi bán vậy thì có lằng nhằng gì không.

Xin cám ơn tất cả anh em.

Tập Lái
30/3/18
1
1
3
quận 7 Tp HCM
Như vậy là sau bao nhiêu ngày căng óc suy nghĩ, mò mẫm lục sục trong thớt KIA đọc hết các trang liên quan về KIA và cuối cùng là vượt qua được rào cản dị nghị, nghi ngờ về chất lượng lắp ráp của Thaco, e đã quyết định chọn Kia Sorento và hôm nay với niềm vui khó tả, xin được khoe với các bác e nó đây ạ :
chúc mừng cụ

• Like
Reactions: Huysorento
Tập Lái
10/4/18
5
2
3
51
Chào các AE,

Cho mình xin hỏi Sorento có tình trạng qua đường dằn, băng ghế 2 (kg tải) kêu tiếng lạch sạch :
- Băng ghế 2:Bị rung và giao động ngang khi kg ai ngồi.
- Tạo tiếng kêu : của vật liệu mềm, kg phải tiếng kim loại
Có thể bị cạ viền nỉ giữa 1 ghế và 2 ghế (của băng ghế 2) .

So GATH (2017, 5000km) : Đã vào Hãng 2 lần (500km và 5000km) , đã kiểm tra siết ốt sàn, lông đền nhựa, ..., và băng ghế 2 giải phẩu 2 lần nhưng vẫn như cũ.

Anh Em nào có hiện tượng tương tự, cho mình học hỏi.
Cảm ơn rất nhiều,

Chỉnh sửa cuối: