Tập Lái
25/5/15
36
22
8
bác xem thử xe có đi rớt ổ gà không, xe em cũng bị tương tự do rớt ổ gà. Bánh dộng ngược vào hốc báo xe làm thụm miếng nỉ lót hốc bánh và làm tiếng vọng vào nhiều hơn :D còn nếu ko bị thì bác xem lại vỏ xe. Bác đừng quan trọng là thay vỏ đi bao nhiêu km mà xem thử bác hay đi cung đường nào, đường tỉnh nhiều chỗ mặt đường nhựa lồi lõm nó bào vỏ khiếp lắm.
Cảm ơn bác nhiều, để e ktra lại xem sao.

Xe em xe sò dầu chạy cũng điềm đạm. Cao tốc e chỉ dám đạo 90 100km
Em nghe nhiều người nói đi xe lâu lâu phải cho nó lên tốc độ cao xíu cho đỡ yếu máy lì máy gì đó. Theo các bác cao là bao nhiêu. Tại e cũng nhát gan. Cao tốc e đi tầm 100 110 là max r. Mà hầu như là 90. E hay chạy cao tốc đà lạt đường xấu ko có cầu vượt dân sinh nên cũng ngại.
160km/h đi bác:D:D

1/10/16
772
8.770
93
Sáng nay mình chạy thử Sorento 2015 full máy dầu oddo 60k. Thấy máy móc độ ồn cũng tạm. Xe de vào nhà cũng kg hôi khói dầu nhiều (chắc do ám ảnh xe bus).
Cảm nhận nội thất bình thường, kg ấn tượng. Phía sau ghế ngồi mặt vải nỉ đen xù lông dễ bám dơ, ốp trần xe bằng vải thun hay gì đó cũng thấy kg đc sạch lắm nếu đi lâu. Hàng ghế 3 thoáng hơn crv 2018. Đó là cảm nhận về chiếc xe chạy thử. Do lo chạy nên kg quan sát kỹ nội thất.
Lúc vô hãng thì quên coi 2018 nội thất ra sao, có giống chiếc chạy thử hay kg. Chắc phải ghé qua để coi lại nội thất.
Mấy anh mua về thường làm nội thất những gì?
Đèn xe có phải độ lại gì kg mấy bác? Cảm nhận nó thiếu sáng
KIA Sorento - Giao lưu, chia sẻ!

Sáng nay mình chạy thử Sorento 2015 full máy dầu oddo 60k. Thấy máy móc độ ồn cũng tạm. Xe de vào nhà cũng kg hôi khói dầu nhiều (chắc do ám ảnh xe bus).
Cảm nhận nội thất bình thường, kg ấn tượng. Phía sau ghế ngồi mặt vải nỉ đen xù lông dễ bám dơ, ốp trần xe bằng vải thun hay gì đó cũng thấy kg đc sạch lắm nếu đi lâu. Hàng ghế 3 thoáng hơn crv 2018. Đó là cảm nhận về chiếc xe chạy thử. Do lo chạy nên kg quan sát kỹ nội thất.
Lúc vô hãng thì quên coi 2018 nội thất ra sao, có giống chiếc chạy thử hay kg. Chắc phải ghé qua để coi lại nội thất.
Mấy anh mua về thường làm nội thất những gì?
Đèn xe có phải độ lại gì kg mấy bác? Cảm nhận nó thiếu sáng
View attachment 1630526 View attachment 1630527
Đèn xe là ưu tiên số 1 luôn bác

1/10/16
772
8.770
93
View attachment 1630892 Đèn xe là ưu tiên số 1 luôn bác
Chắc chắn sẽ phải lên led cho cả 3 cụm đèn luôn rồi.
Thấy lăn tăn con này vì mẫu cũ lâu năm, cuối năm mà ra mẫu mới 2019 để cạnh tranh với CRV 18, Santafe 19 và Fortuner 18 là cắn lưỡi nếu giờ lấy nó.
Bản dầu Sorento bác đi SG - VT mức tiêu hao nhiên liệu ntn bác?

Hạng B2
10/3/16
115
62
28
53
Chào các bác,
cho em hỏi chút, em đang chạy New Sò dầu Full 2015 được hơn 4 vạn, mà khoảng 2~3 tháng gần đây tiếng ồn vọng vào trong khoang lái rất lớn, chạy trên xa lộ hoặc trên cao tốc khoảng 50~60 trở lên là nghe nhức đầu luôn, dạo trước thì cách âm khá tốt. Xe nguyên bản chưa làm cách âm sàn hay hốc bánh gì cả. Không biết có phải tiếng ồn do lốp không nữa, lốp Contineltal mới chạy hơn 40 ngàn em thấy vẫn còn tốt chưa mòn bao nhiêu. Xin cao kiến của các bác trong hội ạ. em cảm ơn trước.
Lốp conti lx2 từ 4 vạn bắt đầu kêu dữ dù gai vẫn ok. Thay lốp hết liền. Đi cố tiết kiệm tý nhưng nhức đầu lắm bạn.

• Like
Reactions: tyleB52
Hạng B2
17/6/11
484
345
63
HCM City
Chắc chắn sẽ phải lên led cho cả 3 cụm đèn luôn rồi.
Thấy lăn tăn con này vì mẫu cũ lâu năm, cuối năm mà ra mẫu mới 2019 để cạnh tranh với CRV 18, Santafe 19 và Fortuner 18 là cắn lưỡi nếu giờ lấy nó.
Bản dầu Sorento bác đi SG - VT mức tiêu hao nhiên liệu ntn bác?

So mình 7/2014 đời đầu 2 giàn lạnh, chạy "hỗn" như mình đạp thốc ga vượt rồi phanh đi VT đồng hồ báo 6,9L/100km vì quá ngắn. Còn chạy XV đồng hồ nó báo 6.3L/100. Đã thử đổ đấy bình từ Bắc Giang chạy vào đến Huế đổ tiếp đầy bình chạy vào đến SG vừa hết nhiên liệu. Nói chung quá tiết kiệm. tiền nhiên liệu = phí đường bộ hay thu giá gì đó...