Hạng B2
1/9/11
150
43
28
Nếu đi làm thường xuyên trong city thì nên lấy máy dầu, máy xăng nuôi đuối lắm bác. Nếu phục vụ gia đình tốt em vote CRV, còn máy móc của chever em chưa thử lần nào nên không dám chác
Em ở to Tân An tỉnh Long An nên đỡ hơn sài gòn bác. Hiện tại thì không kẹt xe nên em ưu tiên máy xăng. Em cũng không đi xa nhiều nên khoảng xăng cộ k lo lắm. Chỉ mưa ngập đường nên em chỉ quan tâm gầm cao thôi. Em ưu tiên xe cứng cáp, an toàn nhiều bởi vì chỉ đi gia đình thôi. Nếu CRV em lấy bản giữa thì ok k bác. Bản cao thì hơi xa tầm. Many tks bác! À mà con tucson theo bác có ổn k? Với lại vụ CRV bị xăng pha nhớt là sao bác?

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: parksonghiep
Hạng B2
4/6/12
228
216
43
Nếu được thông qua..khai tử 95..dòng máy dầu trở nên hút khách..giá xe dầu tăng.. rồi tiếp theo sẽ là lộ trình tăng giá dầu vì gây ô nhiễm môi trường.. cần nguồn phí để bảo vệ môi trường.Ôi thời thế
Nó liên quan đến nghành vận tải lưu thông hàng hoá đấy, tăng giá là tự cưa chân đi luôn.

• Like
Reactions: Black Hawk
Hạng B1
27/3/07
77
21
8
Chờ bác luckyT review bộ này, hình như bác ở HN phải ko ạ? Nếu được khi nào hàng về bác hú cho em giao lưu với ạ. Thanks!
Hàng về em cũng dự qua cụ Lý Chủ tịch thi công để ae tiện giao lưu

Hạng D
27/7/15
1.192
2.244
113
Nó liên quan đến nghành vận tải lưu thông hàng hoá đấy, tăng giá là tự cưa chân đi luôn.
Đúng là chỉ người tiêu dùng là khổ..nhưng xứ mình là thế..thích là tăng có kiện cáo gì được đâu..ngày trước giá dầu 150$ giá xăng 21.000 bây giờ giá dầu chỉ loanh quanh 65$ mà giá xăng đã lên 21.000 Vậy nếu giá dầu thô lên 150$ khi có biến về chiến tranh của các nước dầu mỏ trên thế giới..bác đoán thử giá dầu VN sẽ được tăng phù hợp với giá dầu thế giới là bao nhiêu..e thì chẳng muốn nghĩ tới nữa..
Con sò dầu e đang dùng đi khá ít...cũng ngốn thấp nhất của e tầm 700.000 tiền dầu mỗi tháng rồi..Nếu là xăng thì cứ x2

• Like
Reactions: Black Hawk
Bác nên lấy đặc sản của sò là CRDi nhé, còn máy xăng chạy chán lắm. Em có người quen chạy santa fe bản xăng, chung với sò, cũng chạy ké thử nhưng cảm giác chán kinh, mỗi lần ép ga vượt xe nó la um sùm.

Em đi sò từ 2014 đến nay thì có cảm nhận sò đi ổn với gia đình 6 người, nhưng cách âm từ mặt đường thì quá kém vào những khúc đường sấu nó rào rào đau đầu. Sò được bề ngang lớn, nên chạy ôm cua cảm giác rất chắc xe, không bị lắc như 3 anh trên.
Máy xăng mà độ lên rồi thì chạy phê lắm nha Bác

• Like
Reactions: parksonghiep
Hạng B2
3/1/16
153
57
28
31
Xe em xe sò dầu chạy cũng điềm đạm. Cao tốc e chỉ dám đạo 90 100km
Em nghe nhiều người nói đi xe lâu lâu phải cho nó lên tốc độ cao xíu cho đỡ yếu máy lì máy gì đó. Theo các bác cao là bao nhiêu. Tại e cũng nhát gan. Cao tốc e đi tầm 100 110 là max r. Mà hầu như là 90. E hay chạy cao tốc đà lạt đường xấu ko có cầu vượt dân sinh nên cũng ngại.

Tập Lái
25/5/15
36
22
8
Chào các bác,
cho em hỏi chút, em đang chạy New Sò dầu Full 2015 được hơn 4 vạn, mà khoảng 2~3 tháng gần đây tiếng ồn vọng vào trong khoang lái rất lớn, chạy trên xa lộ hoặc trên cao tốc khoảng 50~60 trở lên là nghe nhức đầu luôn, dạo trước thì cách âm khá tốt. Xe nguyên bản chưa làm cách âm sàn hay hốc bánh gì cả. Không biết có phải tiếng ồn do lốp không nữa, lốp Contineltal mới chạy hơn 40 ngàn em thấy vẫn còn tốt chưa mòn bao nhiêu. Xin cao kiến của các bác trong hội ạ. em cảm ơn trước.

Hạng D
31/5/14
3.458
4.284
113
Chào các bác,
cho em hỏi chút, em đang chạy New Sò dầu Full 2015 được hơn 4 vạn, mà khoảng 2~3 tháng gần đây tiếng ồn vọng vào trong khoang lái rất lớn, chạy trên xa lộ hoặc trên cao tốc khoảng 50~60 trở lên là nghe nhức đầu luôn, dạo trước thì cách âm khá tốt. Xe nguyên bản chưa làm cách âm sàn hay hốc bánh gì cả. Không biết có phải tiếng ồn do lốp không nữa, lốp Contineltal mới chạy hơn 40 ngàn em thấy vẫn còn tốt chưa mòn bao nhiêu. Xin cao kiến của các bác trong hội ạ. em cảm ơn trước.

bác xem thử xe có đi rớt ổ gà không, xe em cũng bị tương tự do rớt ổ gà. Bánh dộng ngược vào hốc báo xe làm thụm miếng nỉ lót hốc bánh và làm tiếng vọng vào nhiều hơn :D còn nếu ko bị thì bác xem lại vỏ xe. Bác đừng quan trọng là thay vỏ đi bao nhiêu km mà xem thử bác hay đi cung đường nào, đường tỉnh nhiều chỗ mặt đường nhựa lồi lõm nó bào vỏ khiếp lắm.