Hạng F
13/9/07
7.049
48.381
113
Hét giá đề xuất nghe cho ngầu chứ giá trao tay khó mà đọ được với xe nhật

Hạng C
23/11/18
884
776
93
38
Con Kia Super SUV này phải so với LX 570, RR Autobiography chứ mấy con cóc ghẻ kia tuổi gì!
Bác bỏ cái cách cmt mỉa mai xấu tính đó đi , diễn đàn là nơi tôi cũng như mọi người bày tỏ quan điểm của mình , bác cũng chỉ là 1 thành viên như bao người khác . Với những cmt như thế này của bác chỉ làm cho người đọc coi thường bác thôi . Còn xe đó như thế nào tôi cũng chẳng đc lợi lộc j để cmt như vậy , tôi ko phải sale và nếu như là sale thì xe này sẽ ko về VN thì việc j tôi phải bơm , đơn giản tôi thấy hợp lý thì cmt hợp lý vậy thôi bác cảm thấy ko phải thì cmt phản bác , bỏ cái kiểu mỉa mai đó đi ( nó chỉ phù hợp với những đứa trẻ mới lớn chứ người lớn ko ai nói vậy)

Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
Ok bác nói đúng vì hiện h xe nhật được mọi người mua nhiều hơn , chất lượng hoàn thiện và linh kiện tốt hơn , giá bán lại tốt hơn dù ở mỹ hay việt thì doanh số nói lên tất cả cho lên dù có nói j đi nữa cũng ko thể chối cãi 1 sự thật về doanh số như vậy đc , còn với tôi 1 người tiêu dùng mua 1 chiếc xe xài 5 năm dưới 100.000km thì cũng chẳng quá quan tâm đến cái gọi là độ bền , ý nghĩa của 2 từ thương hiệu làm j cả , tôi thik thì tôi mua tiền tôi tôi xài và tôi thấy rằng xe KIA này hợp lý ( quan điểm của riêng tôi) bác thấy ko hợp lý bẵng xe nhật và doanh số chứng minh lời bác nói đúng thì đó là việc của bác tôi ko phản bác hay chê bai quan điểm của bác , tôi luôn hoan nghênh các hãng cho ra sản phẩm mới vì người tiêu dùng sẽ đc lợi nhiều sự lựa chọn hơn và người tiêu dùng như tôi chẳng mất j , còn ở mỹ tôi ko ở đó nên ko dám phán bừa , còn 360usd và 240usd thì tôi vẫn cho rằng nó ko phải là con số lớn ảnh hưởng đến quyết định mua xe ( nó chỉ khoảng 1% chiếc xe) dù ở mỹ hay việt , còn ở bên đó họ vẫn mua explorer và hinghlander ầm ầm dù xe KIA này có rẻ hơn 360usd nó giống như câu chuyện camry ở VN này . Còn nếu cmt của tôi khiến cho 1 số bác lầm tưởng xe hàn tốt hơn xe nhật thì đó là do các bác chưa đọc kĩ và hiểu sai ( còn 1 số người như bác sẽ ko bao h bị cmt của bất kỳ ai ảnh hưởng)
Mình nói cho bác hiểu vấn đề này vì bác đâu phải là người ở Mỹ mà cho rằng thế mà cứ tưởng chêch lệch k nhiều, bác so sánh kiểu đó hỏi sao không bị nhầm. 240 - 360$ với những người lương trung bình 7$/giờ là lớn đấy, y như bác lựa 2 con xe giá 600tr so với 800tr (Cerato 2.0 & Mazda 2.0) ở VN thì số tiền 200tr không hề nhỏ với người lương trung bình 8-10tr/tháng (không phải 5 hay 8tr theo kiểu quy đổi $ -> VNĐ đâu hen), chứ ai thèm tranh luận xe Nhật hay Hàn gì bền ở đây.
Nó mới ra mắt chưa được kiểm chứng lấy gì biết bền hay k, còn Highlander & Pilot người ta chạy bao nhiêu đời nay, chất lượng đều chiếm được cảm tình người dùng, trong khi con Telluride vừa ra bán mắc hơn khá cao mà chỉ hơn những option không hề quan trọng với người coi xe là phương tiện ở Mỹ thì Oser chê giá cao là đúng rồi chứ gì. Bác so sánh option xe quy đổi ra tiền VND bảo chả đáng là bao như thế sai hoàn toàn chứ gì.
1$ ở Mỹ bác mua dc 1 lít sữa, còn 6000 VND ở đây bác chỉ mới mua 220 ml, hiểu đi rồi bác thấy sẽ thấy 200-300$ nó có lớn không với mức thu nhập trung bình mà còn phải chi trả cho nhiều chi phí khác.

Hạng C
23/11/18
884
776
93
38
Mình nói cho bác hiểu vấn đề này vì bác đâu phải là người ở Mỹ mà cho rằng thế mà cứ tưởng chêch lệch k nhiều, bác so sánh kiểu đó hỏi sao không bị nhầm. 240 - 360$ với những người lương trung bình 7$/giờ là lớn đấy, y như bác lựa 2 con xe giá 600tr so với 800tr (Cerato 2.0 & Mazda 2.0) ở VN thì số tiền 200tr không hề nhỏ với người lương trung bình 8-10tr/tháng (không phải 5 hay 8tr theo kiểu quy đổi $ -> VNĐ đâu hen), chứ ai thèm tranh luận xe Nhật hay Hàn gì bền ở đây.
Nó mới ra mắt chưa được kiểm chứng lấy gì biết bền hay k, còn Highlander & Pilot người ta chạy bao nhiêu đời nay, chất lượng đều chiếm được cảm tình người dùng, trong khi con Telluride vừa ra bán mắc hơn khá cao mà chỉ hơn những option không hề quan trọng với người coi xe là phương tiện ở Mỹ thì Oser chê giá cao là đúng rồi chứ gì. Bác so sánh option xe quy đổi ra tiền VND bảo chả đáng là bao như thế sai hoàn toàn chứ gì.
1$ ở Mỹ bác mua dc 1 lít sữa, còn 6000 VND ở đây bác chỉ mới mua 220 ml, hiểu đi rồi bác thấy sẽ thấy 200-300$ nó có lớn không với mức thu nhập trung bình mà còn phải chi trả cho nhiều chi phí khác.
Ok like bác giải ngố cho e về giá trị của 200-300 usd ở bển ( e chỉ nghĩ 1 bộ ghế da làm ở VN cũng có giá 200-300usd rồi 1 mớ option máy và số thì nó đáng giá hơn nhiều số tiền đó) e cũng biết highlander và pilot là sự lựa chọn tin cậy nhưng thấy xe rẻ option nhiều nên kết quá , tưởng chênh 200-300usd là ít chứ đâu biết ở bển còn tính toán hơn Việt mình , e chẳng giàu nhưng xe chênh cỡ 100 tr mà máu thí cũng dám múc (e biết mỹ khác việt nhiều mà ko tưởng ra đến như vậy ) thanks bác nhé

Hạng D
16/10/12
3.069
6.354
113
Bác bỏ cái cách cmt mỉa mai xấu tính đó đi , diễn đàn là nơi tôi cũng như mọi người bày tỏ quan điểm của mình , bác cũng chỉ là 1 thành viên như bao người khác . Với những cmt như thế này của bác chỉ làm cho người đọc coi thường bác thôi . Còn xe đó như thế nào tôi cũng chẳng đc lợi lộc j để cmt như vậy , tôi ko phải sale và nếu như là sale thì xe này sẽ ko về VN thì việc j tôi phải bơm , đơn giản tôi thấy hợp lý thì cmt hợp lý vậy thôi bác cảm thấy ko phải thì cmt phản bác , bỏ cái kiểu mỉa mai đó đi ( nó chỉ phù hợp với những đứa trẻ mới lớn chứ người lớn ko ai nói vậy)
Biết ngay mà!
Đụng đến xe Hàn thì thế nào mấy ù pá cũng nhảy dựng lên rồi bỏ bóng đá người.

Hạng C
23/11/18
884
776
93
38
Biết ngay mà!
Bác hài thật , tôi cũng ko muốn đôi co thêm nữa , tôi chẳng đc lợi lộc j khi đôi co với bác hay mọi người , tôi chỉ bảo vệ ý kiến của mình và mong rằng mọi người trên os này đều như bác P.huayra giải thik cho a e biết những điều mà tôi cũng như mọi người ko biết ko hiểu

Hạng F
22/7/13
8.950
39.926
113
Bác hài thật , tôi cũng ko muốn đôi co thêm nữa , tôi chẳng đc lợi lộc j khi đôi co với bác hay mọi người , tôi chỉ bảo vệ ý kiến của mình và mong rằng mọi người trên os này đều như bác P.huayra giải thik cho a e biết những điều mà tôi cũng như mọi người ko biết ko hiểu
Thôi đừng mắng ảnh tội nghiệp, như e cũng cùng nghiệp đoàn chạy wwy Tào bào Crabbike như ảnh nè! Mua đc xe Kia là tiêu dùng thông thái chứ chả chơi đâu a ơi, mấy a Ù-Pá ở Box Kia/Huyndai bảo vậy mà! :D
Biết ngay mà!
Hết tếch dồi, mở app lên cay đi a!
Mình bgio còn đang ăn sáng, chút ra cày với a sau nghen!

Attachments

Hạng D
16/10/12
3.069
6.354
113
Thôi đừng mắng ảnh tội nghiệp, như e cũng cùng nghiệp đoàn chạy wwy Tào bào Crabbike như ảnh nè! Mua đc xe Kia là tiêu dùng thông thái chứ chả chơi đâu a ơi, mấy a Ù-Pá ở Box Kia/Huyndai bảo vậy mà! :D

Hết tếch dồi, mở app lên cay đi a!
Mình bgio còn đang ăn sáng, chút ra cày với a sau nghen!
Mình đi mua tờ vé số, biết đâu trúng gần 2 củ tỏi, mình sẽ mua xe Hàn chạy cho biết cảm giác thông thái nó ra sao.

Hạng C
13/11/13
517
1.162
93
Thaco ráp gắn động cơ 2.5l turbo mới, gần 300hp.
Động cơ này trên Genesis của nhà Huyndai.

Giá tầm 1 tỷ 6 thì chiến hết các thể loại Explorer. :D
Đi 3 năm khéo còn 200hp

Hạng D
6/5/04
2.796
1.895
113
Vietnam
Hix mấy bác kêu xe này đắt hơn xe nhật này nọ nhưng e thấy đắt hơn highlander 360usd ( khoảng 8tr) và đắt hơn pilot 240usd ( khoảng 5tr) thì gọi là đắt hơn chứ chẳng đáng bao nhiêu ( ngang 1 bữa nhậu của các bác) có thể coi giá ngang nhau , nhưng e này máy 3.8 số 8 cấp , awd còn highlander le máy 2.7 6 cấp cấu trước , option kém hơn ( e ko giỏi tiếng anh nên độ đọc hiểu kém nhưng như e thấy ghế da ko có , tay lái là nhựa , màn hình bé tí ...) còn pilot 3.5( cái này tương đương) số 6 cấp , dẫn động cầu trước , ghế nỉ . E thấy giá ngang nhau mà Kia trang bị tốt thì Kia giá rẻ hơn tương đối rồi đó chứ , còn giảm giá để cạnh tranh thì xe highlander hay pilot e thấy cũng đều phải giảm giá chứ đâu có bán giá niêm yết đâu

Chính xác bác Highlander cầu trước + máy 2.7 bán giá đó là quá đắt.