Kia Telluride 2020 có giá khởi điểm cao hơn Toyota Highlander hay Honda Pilot | KIA

Tin Tức
  1. bl3399

bl3399 Hạng D

Bọn Mẽo ngu nhỉ?
  2. NEWDRIVER

NEWDRIVER Hạng D

Khi nói đắt hay rẻ là trên cơ sở cùng spec, cùng dẫn động, các hệ thống an toàn, và options.

3 chiếc nêu trong bài là cùng phân khúc nhưng trang bị và spec như vậy thì Kia vẫn là rẻ nhất.
  3. NEWDRIVER

NEWDRIVER Hạng D

Highlander Mỹ bán Chủ yếu là 3.5. 2.7 yếu xìu bác ơi.

Về cơ bản xe Hàn cùng spec vẫn rẻ hoen xe Nhật, đó cũng là cái để cạnh tranh.

Riêng phụ tùng, hầu như các hãng Nhật Hàn dùng chung các nhà cung cấp nên không ngại.

Các nhà cung cấp linh kiện cao cấp cũng là cung cấp chung cho xe cao cấp, đó là lý do tôi chẳng lăn tăn mà đăng ký ngay Lũx SA dù có thời gian cả chạy xe Nhật và Đức tầm 15 năm.

Nếu chiếc Kia này lắp tại Việt Nam với máy 3.3 thì giá bán chắc nhỉnh hơn Sedona chút, tức là tầm 1.5-1.6 tỷ thì cũng sẽ bán chạy như tom tươi tại Việt Nam.
  4. A Nhùm 2012

A Nhùm 2012 Hạng C

xe đẹp quá............ em này về VN giá tầm trên dưới 1ty5 là bá đạo ah............
  5. P.Huayra

P.Huayra Hạng D

Bác nói thế với mình chỉ thêm phí lời, đọc thêm cái phân khúc này là bác tự hiểu mấy cái nói ra cũng chả ăn nhập gì với người mua xe bên đó.
    Camry - Accord - Optima
    Altis - Civic - Cerato
    Đắt hay rẻ? Người đi mua xe rõ nhất và họ chọn xe Nhật (doanh số đã nói lên điều đó 1 thời gian dài), chứ k thông thái bằng bác phân tích cho lắm mà k hiểu khi hai sản phẩm nếu chất lượng k chêch lệch nhau thì k lẽ người dùng lại cứ đi mua đồ mắc.
    Còn nếu nói đã rẻ hơn mà người ta vẫn chọn mua cái mắc thì chất lượng có vấn đề à :)
    Huboss thích bài này.
  6. NEWDRIVER

NEWDRIVER Hạng D

Trao đổi trong diễn đàn không nên nói vậy bác. Bác check thị phần EU xem sao. Tại sao lại phí khi có thể cung cấp thông tin đa chiều.
  7. P.Huayra

P.Huayra Hạng D

Phí ở chỗ bác nói điều mình đã nói mà đi nói lại trong khi nếu mình k biết mình nói ra chi. Còn xe mới dc bán ra ở Mỹ, bác bảo mình check thị phần ở EU, mình cũng chả biết check để làm gì?
    Bác hiểu dc cái đoạn tại sao mình đưa thêm 2 phân khúc sedan của Nhật - Hàn cho bác thêm thông tin k trước cái đã.
  8. tommuni

tommuni Hạng B2

Nghe cái giá cứ làm sao sao ấy...!
  9. Kisilua

Kisilua Hạng C

Thị trường giờ chuộng xe đa dụng nên kia ra chiếc này khá hợp lý, sẽ cướp cơm explorer đây. Số 1 phân khúc tại us là Ex chứ ko phải hilander hay pilot nên ko cần lăn tăn. Cũng giống như ở Vn ra xe suv 7 chỗ là so sánh với Fortuner...
    DKmarket thích bài này.
  10. Rbx

Rbx Hạng F

Lại bài của sedona. Ở mỹ để giá cao ngang với seinna hay oddyssey.. rồi babs ở mấy thị trường khác như vn với giá hơn 1/2 là ăn... con này về mà 1t5 thì lại chạy đầy