Cảnh Báo Kiểm định???

Hạng F
16/7/15
6.295
25.148
113
Sớm 2 or 3 ngày thôi. Bác quên cái "Phí đường bộ" hả? "Nó" tính theo chu kỳ kiểm của xe chứ không có đếm ngày dư trừ ra cho bác đâu. Xe em quá hạn đăng kiểm 1 tuần, và trong 1 tuần quá hạn đó xe em không hề lăn bánh ra đường. Khi ra kiểm thì "nó" tính tiền của 1 tuần đó + tiền của 1 chu kỳ kiểm định (xe em là 1 năm). Thấy "nó" m ấ t d ạ y không nè
sai nhé anh; ngày bảo trì tính riêng; anh đi sớm thì tính theo chu kỳ lần tới, sẽ giảm mất số ngày sớm; tiền sẽ ít đi :D cái này em làm 2 lần rồi nên chắc cú à nhe, mỗi lần em đi sớm hơn 1 tuần cho chắc cú; :)
trước đăng kiểm nên sắp xếp đi bảo trì; như vậy vô chắc cú là pass.

• Like
Reactions: bacai
Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Sớm 2 or 3 ngày thôi. Bác quên cái "Phí đường bộ" hả? "Nó" tính theo chu kỳ kiểm của xe chứ không có đếm ngày dư trừ ra cho bác đâu. Xe em quá hạn đăng kiểm 1 tuần, và trong 1 tuần quá hạn đó xe em không hề lăn bánh ra đường. Khi ra kiểm thì "nó" tính tiền của 1 tuần đó + tiền của 1 chu kỳ kiểm định (xe em là 1 năm). Thấy "nó" m ấ t d ạ y không nè
Bác đăng kiểm ở chỗ mô để anh em biết mà né.
Phí đường bộ mình thấy đóng thiếu thì phải đóng bù, đăng kiểm sớm ngày nào họ trừ cho ngày đó mà.
Như bác này nói nè:
Nếu đi sớm hơn ngày hết hạn thì phí đường bộ được trừ nha bác, đi bị trể tính thêm, khá khách quan

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
10/3/17
1.147
1.196
113
Cho e hỏi ngu phát: xe mới đăng kiểm 2 năm 6 tháng, mà phí đường bộ nó có 1 năm. Đến hạn đóng phí đường bộ lại phải vác xe lên đóng phí cho nó dán tem mới hay làm ntn các bác?

• Like
Reactions: nta139
Hạng D
15/12/13
1.350
1.492
113
Cho e hỏi ngu phát: xe mới đăng kiểm 2 năm 6 tháng, mà phí đường bộ nó có 1 năm. Đến hạn đóng phí đường bộ lại phải vác xe lên đóng phí cho nó dán tem mới hay làm ntn các bác?
Nếu rãnh thì bác lên đóng tiếp rồi lấy tem về tự dán, còn không thì đợi đến kỳ đăng kiểm tiếp theo đóng bù luôn. ( Hiện nay chưa phải đóng phạt v/v này :}}

Hạng D
10/3/17
1.147
1.196
113
Nếu rãnh thì bác lên đóng tiếp rồi lấy tem về tự dán, còn không thì đợi đến kỳ đăng kiểm tiếp theo đóng bù luôn. ( Hiện nay chưa phải đóng phạt v/v này :}}
Vậy cầm giấy tờ lên, đóng tiền rồi cầm tem về dán là được hả bác? nhà em cũng gần ttđk nên chắc e làm luôn cho chắc ăn :D

Hạng C
13/10/09
664
302
63
Đi sớm 1 2 tuần khỏi phiền.

Nếu ko kẹt cv thì chẳng việc gì phải đi sớm nhiều vậy. Cứ đi trước 1-2 ngày là ok. E cứ đi sát ngày, chưa bgio bị rớt & cũng chưa bgio e “bỏ quên” vật giống tiền trên xe.

• Like
Reactions: nta139
Hạng D
15/12/13
1.350
1.492
113
Vậy cầm giấy tờ lên, đóng tiền rồi cầm tem về dán là được hả bác? nhà em cũng gần ttđk nên chắc e làm luôn cho chắc ăn :D
Đúng rồi bác, đăng kiểm gỏ máy rồi bán tiếp cho mình, lấy tem về tự dán ( nếu ko đem theo xe)

• Like
Reactions: jerry2407
Hạng F
29/10/14
8.533
11.205
113
Phí đường bộ trừ cho pác nếu pác đi sớm. 1 ngày cũng trừ. yên tâm

Hạng D
25/8/16
2.757
5.770
113
Nếu ko kẹt cv thì chẳng việc gì phải đi sớm nhiều vậy. Cứ đi trước 1-2 ngày là ok. E cứ đi sát ngày, chưa bgio bị rớt & cũng chưa bgio e “bỏ quên” vật giống tiền trên xe.
Đừng có chủ quan nghen bác, đã liên thông phạt nguội và đăng kiểm. Dính phạt nguội chưa đóng thì không được đăng kiểm. Ví dụ bác tới hạn đăng kiểm là đúng vào ngày chủ nhật, bác đi sớm 2 ngày là thứ 6, ra dính đòn không đăng kiểm được phải lên đóng phạt. Ngày thứ 6 đông quá họ hẹn bác thứ 2 lên nộp phạt. Vậy là bác lố 1 ngày, coi chừng mất thêm 7 chẹo rưỡi. Em không biết có liên kết với các tỉnh không, ở miền Tây phạt nguội qua hình ảnh rất nhiều, như vậy thời gian giải quyết còn lâu hơn nữa. Sớm hơn 7 tuần là điều nên làm, theo em là vậy.

Hạng F
16/7/15
6.295
25.148
113
sớm 1 tuần là mất 7 ngày,... anh tiếc 7 ngày mà lại không tiếc vài triệu nếu có rủi ro à!?!? :D