Hạng C
14/5/09
942
72
18
Sau khi mua linh kiện để ráp máy tính để bàn ở các Cửa hàng VT (vd: PV, HL...) thì làm sao để kiểm tra máy đã ráp đúng các Linh kiện mình đã chọn mua trước đó, hả các Bác ?

Hạng D
22/11/05
1.037
57
48
chỉ còn có cách bác làm giống em thôi, mang linh kiện về nhà tự ráp. Từ mày mò ra cách ráp cái PC cũng vui lắm bác ạ.

Hạng F
5/3/05
8.718
72.562
113
đây
họ thường mở thùng để bác kiểm tra rồi mới giao, em mua từ lâu lắm rồi, cả HL và PV chưa bao giờ bị tráo đồ hết, nếu vắng khách bác có thể đợi tại chỗ để họ ráp luôn, chỉ 15phút thôi, để họ ráp có cái lợi là trục trặc linh kiện thì đổi liền, mang về nhà thì lại mất công mang lên

Hạng D
21/10/08
3.646
70.685
113
Miền Không Xác Định
ôi Hoang Long! các bác tránh xa nó ra. chuyên tút đồ củ thành đồ mới bán đó. Sao không qua NOVA nhỉ? Có 1 nơi đảm bảo nhất (đặc biệt khi bảo hành) nhưng hơi mắc là T&H.

Hạng F
5/3/05
8.718
72.562
113
đây
đồ cũ có khi tốt hơn đồ mới đó bác :D, em đi BH 2 lần cái main 845 (đổi mới), tới lần 3 oải quá thằng ku BH nói có cái main 865 cũ (lỗi ROM, rút nguồn cắm lại là nó tự bật -> tắt, cái này em fix đc) em ừ luôn, mang về xài tới giờ 4 năm rồi

HL nó làm thế, PV và mấy chỗ khác thì ai sure nó không làm, giống nhau hết bác ơi

Hạng D
21/10/08
3.646
70.685
113
Miền Không Xác Định
tuanle nói:
đồ cũ có khi tốt hơn đồ mới đó bác :D, em đi BH 2 lần cái main 845 (đổi mới), tới lần 3 oải quá thằng ku BH nói có cái main 865 cũ (lỗi ROM, rút nguồn cắm lại là nó tự bật -> tắt, cái này em fix đc) em ừ luôn, mang về xài tới giờ 4 năm rồi

HL nó làm thế, PV và mấy chỗ khác thì ai sure nó không làm, giống nhau hết bác ơi

Thì không chắc là nơi khác không làm. Nhưng mức độ ít hơn. T&H thì khỏi phải lo khoản đó. Em có gặp 1 người thợ điện lạnh nói như vầy: ông có tin là tui bắt gặp tụi siêu thị điện máy ra ngoài mua cái lốc củ gắn vô máy lạnh mới giao cho khách không?:mad:

4WD
Hạng C
20/3/05
718
3
18
53
Vietnam
Em mua Phong Vũ nhiều lần rồi, nói chung thì đồ luôn đảm bảo tuy chỉ có cái giá bán của Phong Vũ không rẻ. Nên giá của họ luôn được lấy làm giá tham khảo khi trình sếp duyệt ;)

Có nhiều công ty khác chào hàng công ty em, thấy giá khá dễ chịu nhưng lấy vài bộ thì linh kiện hay bị chêm hàng dỏm (họ gọi là hàng loại 2) thực chất là hàng giả của Tàu khựa. Nên nếu không rành dễ bị người bán thuốc lắm.

Last edited by a moderator:
Hạng C
14/5/09
942
72
18
Cách đây 3 năm e mua máy PC ở PV, nhưng được hẹn là giao tại nhà sau 3 ngày. Khi giao máy tại nhà thì không thấy Thợ mở thùng ra mà chỉ chăm chú cài softwares. Khi yêu cầu kiểm tra linh kiện thì ku thợ chỉ vào system để chỉ cấu hình chung chung ! Mà e cũng gà mờ về linh kiện nên cũng nhắm mắt đưa chân lun. Lăn tăn quá ?!

4WD
Hạng C
20/3/05
718
3
18
53
Vietnam
Chắc cú thì cứ bắt họ mở ra, máy desktop mở cái nắp case thì dễ ợt mà mấy anh thợ không thể viện cớ này nọ được. Nếu bác không rành thì cũng hơi khó kiểm tra đấy.