Hạng D
21/10/08
3.646
70.685
113
Miền Không Xác Định
hcivic nói:
Chú em tui cũng dắt ra TiTan để chọn hàng và tham khảo giá theo cuốn niêm yết của cửa hàng. Nhưng Sau đó nó bảo đi về, chịu thì chiều nó cho lính ra mua linh kiện về ráp...Tui cũng không biết là nó có ra đó mua hàng hay đi chỗ khác rẻ hơn? Chỉ biết là máy đang chạy rất ổn các bác ah. Thời gian sẽ trả lời nhỉ.

Hầu hết thợ ráp - sửa máy vi tính đều chọn Hoàn Long hoặc Titan (2 trong 1). Bởi vì nó rẻ - lời nhiều, còn tại sao rẻ thì biết rồi đó. Nhưng nhiều khi chính thợ cũng gặp rắc rối với 2 anh này cho nên đổ qua Lê Phụng (lephung.vn). Anh nào rành hơn nữa thì chạy vô Bắc Hải tên gì em quên mất. Nói chung về chất lượng là hên sui

Hạng D
23/10/04
2.240
1.946
113
xxmagicxx nói:
hcivic nói:
Chú em tui cũng dắt ra TiTan để chọn hàng và tham khảo giá theo cuốn niêm yết của cửa hàng. Nhưng Sau đó nó bảo đi về, chịu thì chiều nó cho lính ra mua linh kiện về ráp...Tui cũng không biết là nó có ra đó mua hàng hay đi chỗ khác rẻ hơn? Chỉ biết là máy đang chạy rất ổn các bác ah. Thời gian sẽ trả lời nhỉ.

Hầu hết thợ ráp - sửa máy vi tính đều chọn Hoàn Long hoặc Titan (2 trong 1). Bởi vì nó rẻ - lời nhiều, còn tại sao rẻ thì biết rồi đó. Nhưng nhiều khi chính thợ cũng gặp rắc rối với 2 anh này cho nên đổ qua Lê Phụng (lephung.vn). Anh nào rành hơn nữa thì chạy vô Bắc Hải tên gì em quên mất. Nói chung về chất lượng là hên sui

Bên Lephung.vn có bán máy bộ ráp sẵn không bác, lâu rồi không ráp nên em cũng lười mua linh kiện ráp!

Hạng D
21/10/08
3.646
70.685
113
Miền Không Xác Định
lienthanhquyet nói:
xxmagicxx nói:
hcivic nói:

Bên Lephung.vn có bán máy bộ ráp sẵn không bác, lâu rồi không ráp nên em cũng lười mua linh kiện ráp!

Những nơi bán linh kiện giá rẻ thường là rất đông khách (phần lớn là thợ), nếu bác vô đứng lớ ngớ sẽ chẳng có ai hỏi han gì hết!:mad:...Bác nên qua Nova hay Thành Nhân sẽ được phục vụ chu đáo hơn. Có mấy điều lưu ý khi ráp máy ở thời điểm này:
- RAM: nên dùng hẳn loại DDR3, DDR2 sắp hết thời rồi.
- CPU: nếu dựng 1 case khoảng 8tr trở lên thì hãy nghĩ đến Core i3 hoặc Core i5. Chúng mạnh hơn loại đời trước rất nhiều. Rẻ hơn thì Pentium E6xx.
- VGA card: các nơi bán máy nổi tiếng thường bán card VGA giá trên trời - chủ yếu do họ chỉ có Asus và Gigabyte là 2 thương hiệu đắc tiền. Đồng thời người bán hàng nơi đó tư vấn tầm bậy. Hợp lý nhất bây giờ là ATI HD4650-DDR4, HD4670, HD4850, còn Nvidia là Geforce 9600LP, GTS250, 260...tuỳ nhu cầu và giá thành. Nếu nơi ráp máy không có hoặc giá mắc thì yêu cầu họ ráp không có card ròi rồi tìm mua nơi khác. Lưu ý bộ nguồn.

Hạng D
23/10/04
2.240
1.946
113
Thanks bác, có lẽ qua Tết em qua Nova cho nó khoẻ, được chăm sóc vẫn thích hơn!

Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM
@xxxmagicxxx: Cảm ơn bác tư vấn! Tui đã dựng 1 em như hình ở trang trước rồi đó. Giờ nghe bác tư vấn lại muốn dựng thêm 1 em nữa...Nhưng chắc chắn là kỳ tới sẽ làm theo tư vấn của bác.:p:)