Hạng B2
29/7/06
312
1
0
Hà nội
Chào các bác,
Cậu em em muốn lấy chiếc Acura MDX 2008, Sport package full option. Tra web thấy có đầy đủ ABS, EBD, VSA... Vậy nhưng em không biết làm cách nào để kiểm tra được thực sự xe có các option đó hay không, hay là họ chỉ nói vậy thôi?
Hỏi bác chủ đại lý thì bác cũng chỉ nói với mình là full-option thôi, nhưng còn full như thế nào thì bác chịu :D
Các bác cho em hỏi, gara GP ở cạnh cầu vượt ngã tư Vọng (HN) làm ăn có uy tín không ạ?
Đang muốn mua gấp trước 1/4 nên rất mong hỗ trợ của các bác. Cám ơn các bác nhiều

Hạng F
6/5/06
6.838
145
83
RE: Kiểm tra xe MDX như thế nào?

bác lên google gõ Acura usa rồi vào trang web, chọn build your Acura sẽ thấy hết option, dự vào đó mà xem nha bác

Hạng B2
29/7/06
312
1
0
Hà nội

Không. Bác chưa hiểu ý em. Em có danh sách các option rồi, nhưng mà em không biết làm thế nào để kiểm tra xem option đó nó có ở trên xe hay không??? Ví dụ: làm sao để biết phanh xe có EBD? Làm sao để biết xe có lắp VSA hay không?
Bác đừng bảo em là "chạy xe với tốc độ 100km/h rồi đánh mạnh tay lái" nhé:D

Hạng F
6/5/06
6.838
145
83

Mấy cái VSA, EBD là tính năng tiêu chuẩn mà bác do nó là tính năng an toàn bắt buộc của xe hạng sang. Option ở đây chỉ là LCD nè, DVD Navigation nè, Bluetooth nè, Trang trí ngoài xe nè, option tính năng cộng thêm nè. Hầu hết các option trên các trang build up đều có phần detail ( đại loại vậy ) để cho khách hàng biết nó nằm ở chỗ nào, hình dáng ra sao
Bác còn thắc mắc gì không ạ ?:)

• Like
Reactions: adn5689
Hạng B2
29/7/06
312
1
0
Hà nội

Vậy là chỉ có cách tin vào lòng trung thực của các Mr Thực dân Đế quốc thôi hả bác? :D

Hạng F
6/5/06
6.838
145
83

không bác à. Những option liệt kê trên web đều có thể bị kiểm tra, bác cứ đưa link và list option lên đây, em chỉ cách kiểm cho:). Tin vào lòng trung thực thì chỉ có mình thiệt thòi thôi bác:)

Hạng B2
29/7/06
312
1
0
Hà nội

Chính là những thứ mà bác bảo em là tiêu chuẩn ý mà: EBD, VSA, BA, VSA w Traction control, Trailer Stability Assist, HID, Active Damper System
Còn những thứ option bên ngoài thì em có thể thấy được rồi, với lại em cũng không quan tâm bằng những thứ kể trên.
Em cám ơn bác trước nha:)

Hạng B2
17/6/05
411
37
28
Chợ Vòm

Trích đoạn: nguavan

Chính là những thứ mà bác bảo em là tiêu chuẩn ý mà: EBD, VSA, BA, VSA w Traction control, Trailer Stability Assist, HID, Active Damper System
Còn những thứ option bên ngoài thì em có thể thấy được rồi, với lại em cũng không quan tâm bằng những thứ kể trên.

EBD, BA : tiêu chuẩn Mẽo đương nhiên là có , còn VSA, TCS, TSA,HID. ADS.. là option những thứ này bác có thể tự kiểm tra trên xe trước khi nhận xe ,VSA,TCS .. những chức năng này nếu có đều được chỉ dẫn trên Táp lô bác để ý sẽ thấy ngay , còn HID thì bác cứ bật đèn lên thì có hay không biết ngay thôi .

Hạng F
6/5/06
6.838
145
83

Vậy nè bác, có 1 nguyên tắc của các hệ thống an toàn, học cho dễ nhớ
ESC/ESP/VSC/VSA/PSM/..... nói chung là hệ thống ổn định điện tử ( tên phổ thông là Electronic Stability Control ) : phải có hệ thống EBD, BA
EBD,, BA : phải có ABS
==> để xem xe có ABS, EBD hay không thì chỉ cần xem có ESP hay không. Các xe hạng sang đều có ESP, bác đừng lo Vậy là gạt cái EBD, BA, VSA with traction control ra nha
Cái Trailer Stability Assist được tích hợp sẵn vào VSA ==> gạt tiếp 1 em:D
HID : chắc chắn có ==> gạt tiếp
Active Damper System : nằm trong Sport Package, bác chỉ cần xe có sport package hay sport and entertainment package là được

Khè bác tí :D
ESP : Electronic Stability System
VSC : Vehicle Stability Control
VSA : Vehicle Stability Assist
PSM : Porsche Stability Management
VDC : Vehicle Dynamic Control
DSC : Dynamic Stability Control
TSC : Traction Control System
VDIM : Vehicle Dynamics Intergrated Management
MSP : Maserati Stability Program
Tất cả đều chỉ ESC - hệ thống ổn định điện tử, những tên em kể là những tên thông dụng nhất ( cũng gần hết luôn rồi ):D

MDX là quyết định đúng đắn đấy bác:), bác còn thắc mắc gì thì cứ hỏi tụi em, tụi em sẽ cố trả lời cho bác:)

Hạng D
28/4/06
3.334
19
0
39
AG

Vậy là chỉ có cách tin vào lòng trung thực của các Mr Thực dân Đế quốc thôi hả bác? :D

Bác cứ yên tâm chuyện options. Các hiệu xe khác như Mer, BMW, Lexus thì bác mới sợ trường hợp options trang bị không đủ như khai báo. Nhưng đó cũng là tùy thuộc mức độ uy tính của Salon VN mình. Còn phía bên Thực dân như bác nói thì tụi nó không ăn bớt xén mấy cái này, vì bác mua xe mới từ chính hãng ra mà. Mà kể cả mua xe cũ đã qua sử dụng thì dealer nó cũng không làm mấy trò đó đâu. Chỉ sợ xe tai nạn này kia thôi.

Trở lại vấn đề options đối với Acura MDX rất dễ nhận biết options hơn so với các hiệu khác bởi vì nó chỉ có 2 gói packages cho loại đắt tiền nhất và full options. Hai gói đó gọi là Technology và Entertainment packages hoặc là Sport và Entertainment. Nếu bác chọn loại sport và entertainment thì xe sẽ có Overhead DVD system và để ý phía sau chổ cần số có một cái nút ghi là COMFORT tức là có sport package. Còn những hệ thống có tính năng an toàn như VSA, EBD, ABS,....là những standard options cho các dòng MDX kể cả loại base cơ bản. Bác không cần phải lo lắng chuyện này. Mà mấy cái options như VSA, ABS,..thì không có chuyện "luộc" được bác khỏi phải sợ.