Hạng B2
23/8/10
495
29
28
33
huyluong nói:
Tại sao Toy có lỗi bắt NTD đem xe đến sửa mà không phụ chi phí đi lại nhỉ ???
Úi trời, ở Mỹ cả một hệ thống công quyền ra tay, Toyota mới chịu xin lỗi, triệu hồi, ở ta có một mình bác Tạch mà làm cho Toy phải nhận lỗi là may rồi, lấy đâu ra mà bắt nó chịu phí đi lại nữa, Bác.

Hạng B1
18/3/07
92
13
8
Thông tin mới cho các pác về kỹ sư Tạch hehe:
"Kỹ sư Tạch được nhiều doanh nghiệp "chèo kéo":
Thời gian gần đây, kỹ sư Lê Văn Tạch, người tố giác hàng loạt lỗi trên xe Toyota lắp ráp tại Việt Nam, liên tiếp nhận được nhiều lời đề nghị hấp dẫn về việc làm với thu nhập cao. Tuy nhiên, kỹ sư này cho biết việc làm không phải là ưu tiên của anh vào thời điểm này.

Ngày 11/7, ông Đậu Xuân Ngọc, Giám đốc công ty cổ phần du lịch thương mại và đầu tư Thiên Trường (đơn vị từng liên quan trực tiếp trong vụ Ford Việt Nam trên Ford Transit - PV) đã gửi thư cảm ơn kỹ sư Tạch và đề nghị kỹ sư Tạch về làm Phó giám đốc phụ trách kỹ thuật của công ty.

KIẾN NGHỊ GÂY QUỸ KHEN THƯỞNG KỸ SƯ TẠCH

thông tin chi tiết các pác tham khảo: www6.vnmedia.vn/VN/ky_su_tach_duoc_nhieu_doanh_nghiep_cheo_keo_305_233192.html

Tập Lái
16/6/11
15
0
0
32
yaris nói:
Thông tin mới cho các pác về kỹ sư Tạch hehe:
"Kỹ sư Tạch được nhiều doanh nghiệp "chèo kéo":
.......
thông tin chi tiết các pác tham khảo: www6.vnmedia.vn/VN/ky_su_tach_duoc_nhieu_doanh_nghiep_cheo_keo_305_233192.html
Bác nên trich thêm câu cuối
"
Trao đổi với VnMedia về vấn đề này, kỹ sư Lê Văn Tạch cho hay, từ sau khi bị Toyota VN đình chỉ công tác, anh nhận được rất nhiều lời mời chào hấp dẫn về công việc, thu nhập cao.
"Tôi đã nhận được nhiều lời đề nghị công việc rất hấp dẫn và rất xúc động về nghĩa cử cao đẹp này. Qua báo chí, tôi cũng xin gửi lời cảm ơn chân thành nhất tới những cá nhân, doanh nghiệp, đơn vị có nhã ý với tôi. Tuy nhiên, với tôi, đây chưa phải là thời điểm thích hợp để cân nhắc lựa chọn một công việc mới " - kỹ sư Tạch nói."

Hạng B1
18/3/07
92
13
8
Coi bộ kỹ sư Tạch ngày càng có "tiếng" nhỉ :D
không biết sau này có thêm nhiều kỹ sư Tạch nũa ko hehe

Hạng B1
18/3/07
92
13
8
nbt74 nói:
em cụng ủng hộ topix này. Kỹ sư Tạch hiện chắc chắn gặp khó khăn về kinh tế do mất việc. Nên càng nhiêu người ủng hộ càng tốt. Thậm chí ai khó khăn cũng nên ủng hộ chút đỉnh để bác ấy lên tinh thần và có tiền uống cafe. Em xin góp 100 ngàn. Ai thu tiền PM giúp để em gửi tiền nhé. Cũng có cái lạ là sao bác Tạch không lập topix trên này để chia sẻ chuyện kiện tụng nhỉ
hehe ủng hộ ý kiến của pác, em cũng rất quan tâm đến vụ này. Thêm thông tin về vụ kỹ sư Tạch cho mọi người tham khảo:
<h3>KỸ SƯ TẠCH GỬI THƯ CHO TOYOTA VIỆT NAM (12/07)</h3> Đúng một tháng bị buộc tạm nghỉ việc, ngày 12.7, kỹ sư Lê Văn Tạch đã gửi một bức thư cho ông A.Tachibana, Tổng Giám đốc Toyota Việt Nam liên quan đến việc đình chỉ công việc với anh.
Các pác tham khảo link: http://www.baomoi.com/Hom...a-Viet-Nam/6617241.epi
trong bài viết có đoạn:
<span style=""color: #3366ff;"">Anh Tạch cũng bình luận thêm: “Nếu ghi âm vô giá trị như vậy thì tại sao các cuộc họp với tôi công ty lại cấm ghi âm và sợ hãi đến nỗi phải khám xét người tôi như khám xét an ninh vậy? Nếu là người đàng hoàng nói về những điều đàng hoàng minh bạch thì sợ gì ghi âm mà ngược lại người ta còn mong được ghi âm lại để loan truyền những điều tốt đẹp mà họ muốn truyền đạt”</span>
<span style=""color: #3366ff;"">[style="color: #000000;"]Coi bộ Toy VN sợ bác Tạch lắm lắm hehehe</span>:D
[/style]

Tập Lái
1/7/11
27
0
0
Cám ơn các bác đã có những thông tin cập nhật về KS Tạch.

Hạng B2
18/5/05
351
0
0
HN
Nghe chừng k/sư T này có nhiều "fan" rồi đây. Nhiều bác ủng hộ, nhiều bác cám ơn hộ :) (j/k) Chả biết là đã sắp xong chưa… em cảm thấy 1 trong 2 đang "giãy" rùi. Thôi cả hai bác tung nốt chưởng cuối đi nào
]
Em bấm độn theo thông tin có được thì thấy CĐ (cả TMV, VEAM..) nó đều nêu "chưa thấy chứng cứ có lợi cho T".. Báo chí thì cung lắng rùi (may chăng lác đác ở đâu đó có 1 vài cụ cố..), L/sư thì cả hai bên đều đòn gió không nên em dự T đúng là T Thương cho T quá T ơi
…để lâu cứt trâu hóa bùn hay T bị lột "chân tướng" hả T ơi, lên tiếng cái để mọi người còn 8 tiếp nào

Hạng B2
4/7/11
197
0
16
41
Q5-HCM
Bác Tạch đáng đc lên làm người đương thời ý chứ.
Ai biết dc Toy làm ăn gian dối với thị trường VN từ bao h. Trong khi xe của Toy giá luôn cao hơn các hãng khác rất nhiều.
Toy làm xe kém chất lượng suốt 1 thời gian dài, có khi các dòng xe Toy đều bị ăn bớt giảm chất lượng.
Trong khi người dân thì ko hề biết 1 tý gì, mở mồm ra là Toy .
Mất hết niềm tin + tiền bạc cho ông Toy lừa đảo rôi.