Hạng C
17/8/12
957
2.986
93
tp ho chi minh , q7
Kiềm tra áp suất nước làm mát như thế nào? , Bác chỉ em với. ,mà em lâu lâu chay chừng 1k,2 k là em phải chấm nước làm mát., em xem để í nó lại k bi rò rỉ , chắc lúc máy chạy có thất thoát đâu đó thật là nhức đầu với gái già này quá....:3duongbia:

Hạng B2
17/9/15
130
2.950
93
XXXX
Kiềm tra áp suất nước làm mát như thế nào? , Bác chỉ em với. ,mà em lâu lâu chay chừng 1k,2 k là em phải chấm nước làm mát., em xem để í nó lại k bi rò rỉ , chắc lúc máy chạy có thất thoát đâu đó thật là nhức đầu với gái già này quá....:3duongbia:

Bác qua bên http://garagevui.com/ của bác Vui trên diễn đàn bảo là thành viên OS nhờ bác Vui hỗ trợ kiểm tra áp suất giá rẻ, nhiều khi bác ấy ko lấy tiền cũng nên...:)

Tập Lái
25/9/15
13
10
3
TP Ho Chi Minh
Reng reng .Het 15 phut giai lao roi Bac Hoang Vuong oi .Lat nua sau bai chia se moi , gio giai lao tiep theo may anh hoi nua nha

Hạng B2
17/9/15
130
2.950
93
XXXX
Cho mình hỏi chạy bao nhiêu km mới châm thêm nước làm mát vào bình nước phụ vậy bác hoangvuong

Cái này bác search trên google đc mà. Đi 2,3 năm thì khả năng nước làm mát xuống dưới mức Low của bình phụ này thì cần châm thêm. Nhưng mà đấy là lý thuyết nên ko có nghĩa là kệ bà nó chờ đợi tới 2 năm bác mới kiểm tra bình phụ 1 lần. Thực tế thì trong 6 tháng, 1 năm kiểu gì bác cũng phải mở nắp capo ra ít nhất 1 lần, bác nên dành 5s để ngó mực nước bình nước phụ xem thừa thiếu ra sao.

Nhiều bác lấy nước suối đổ vào là ko nên, trừ khi đi vùng hẻo lánh ko còn cách nào khác. Bởi nước làm mát nó có màu xanh đỏ bởi đó là hợp chất hóa học có chức năng: tăng nhiệt độ sôi, tăng khả năng truyền nhiệt, tăng độ trơn, giảm độ bám cặn khoáng (canxi, ion...) so với nước lọc hay nc tinh khiết thông thường. Nước lọc bình thường (kể cả aquafina) nhiệt độ sôi thấp nên dễ bay hơi hao nước, và thường có khoáng canxin, magie...có thể bám vào máy làm giảm khả năng truyền nhiệt thậm chí tắc nghẽn. Nếu có bức bí thì thêm nước cất vào tạm thời thôi. Tốt nhất cứ là nước làm mát chuyên dụng.

Các bác thông cảm chút e hơi bận cv chút nên chưa viết bài đc, viết 1 bài đôi khi mất cả ngày đấy các bác ạ.