Hạng C
28/2/15
691
626
93
47
Re: RE: Kiến thức vụn vặt cho xe cũ.

bác Mr Thiết cho hỏi :
trên các xe 4B hầu hết đều có gắn đầu CD hoặc DVD để nghe nhạc, trên xe e camry87, chỉ cần mở công tắc 1 nấc (chưa đề máy) là có thể mở đầu CD nghe nhạc được. khi đang nghe nhạc mà đề máy thì đầu CD tắt, sau đó tự mở lại. ý e muốn hỏi là mình có thể chế 1 cái tụ hoặc biến thế...gì gì đó để đấu vào nguồn của đầu CD mục đích là khi đang nghe nhạc mà đề máy thì đầu CD kg bị tắt, để kéo dài tuổi thọ của đầu CD.
Nếu được bác chỉ cách chế tụ hoặc biến thế....
Thank bác
Em nghĩ là khi đề, mạch có rờ le nào đó tự ngắt hết phụ tải (CD là 1 trong đó) để đủ dòng cho động cơ đề. bác muốn làm như thế thì tìm mạch trong mấy cái UPS hư bình, lấy ra đấu riêng 1 nguồn độc lập cho CD để dùng, nhưng có khi lại phải thêm 1 cái bình phụ nhỏ, mình thấy rất phiền phức mà công dụng chả dc bao nhiêu. Tốt nhất bác tắt CD trước khi đề, đề xong mở lại là ổn nhất.

Hạng C
28/2/15
691
626
93
47
Re: RE: Kiến thức vụn vặt cho xe cũ.

em chào các bác em có con matiz 2004 hôm rồi lên diễn đàn thấy anh em thay bóng nọ kia của taplo. em về nhà xem thì thấy mấy bóng không sáng. em đi mua bóng về cũng loay hoay tháo ra lắp bóng vào chẳng thấy mấy bóng sáng gì cả .... có bác nào đã làm phần này chỉ giáo và cho em xin ít sơ đồ lắp với
Bóng đèn báo dầu không sáng, bóng đèn báo cửa không sáng, bóng đèn báo thắt dây an toàn ko sáng, đèn báo Abs cũng ko..... mong các bác giúp em với.
em cảm ơn các bác !
Có khi mấy cái sensor đó tèo hết rùi bác ợ !

Tập Lái
12/9/15
2
0
1
43
Chào các bác em vừa ra nhập thành viên OS.
Xin gửi tới các bác lời chúc sức khỏe và lời chào trân trọng a.
E vừa tiết kiệm mua dc em cd5 đời 2000.
E để 2 - 3 hôm ra nổ nhưng không nổ dc mỗi lần như vậy lại phải gọi đến thợ. Thợ tháo chế xúc rửa sạch sẽ lúc đó máy nổ ngon lành nhưng về nhà đc mấy hôm lại bị hiện tượng đó. E gọi thợ đến sửa lần này họ lấy dây thép buộc thẳng đưng cái (le gió) nhưng nó còn tệ hơn là sáng ra e khởi động máy, máy vẫn khó nổ và khói um ở chế hòa khí. nhờ các bác chỉ giáo a.

Tập Lái
12/9/15
2
0
1
43
UOTE="hongchi, post: 655420, member: 2909"] RE: Kiến thức vụn vặt cho xe cũ.

Cho em ké vụ bướm gió 1 tí, trước đây xe em chủ củ đã "giết' bướm gió rồi nó nằm ở vị trỉ mở khoảng 2/3, chạy bình thường nhưng hơi hao xăng bugi đen thui chỉnh cở nào cũng không được, hiện em đã cố định bướm gió mở hết cở chạy rất ổn định bugi lên màu rất đẹp giảm hao xăng rất nhiều.[/QUOTE]
Vụ bướm gió cho em hỏi chút . Con CD5 của e cũng buộc bướm gió ở phương thẳng đứng nhưng buổi sáng khởi động xe ko nổ mà nó khói um ở bộ lọc gió hiện tương này có phải là bị sặc xăng ko bác? e tháo bầu lọc gió ra đề vài phát mới nổ dc. Bác có cao kiến gì chỉ giúp e a?

Tập Lái
30/9/15
1
0
1
45
Dear các bác!
Các bác cho e hỏi on asia đời 92 có máy lạnh trước hay là quạt gió? Hiện xe e bộ phận đó ko hoạt động nên xe chạy nóng và mùi xăng trong xe nhiều. Mỗi lần chui vào xe đi như vào lò hihi. Các bác có kinh nghiệm xin chỉ e xem sửa lại có nhiều tiền ko? Tiện đây có bác nào ở vt hay tp hcm cho e giao lưu học hỏi kinh nghiệm về con asia này với.
Came ơn các bác.

Tập Lái
2/3/16
5
0
1
43
Sao tôi không xem được ảnh, các bạn tư vấn giúp với.
Không thì làm ơn cho minh xin hình ảnh nói về số 1, số 2 .... để mình xem và chỉnh, vừa lấy con kia pride cũng bj tình trạng về chế

Tập Lái
2/8/16
45
627
83
Sao tôi không xem được ảnh, các bạn tư vấn giúp với.
Không thì làm ơn cho minh xin hình ảnh nói về số 1, số 2 .... để mình xem và chỉnh, vừa lấy con kia pride cũng bj tình trạng về chế
E cũng hóng ké bác