Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Kim xăng báo không chính xác!

Hạng D
2/7/11
2.431
13
38
59
Bác sỹ bệnh viện viện ô tô và các bác có kinh nghiệm chẩn đoán bệnh giúp mình với. Chiếc Spark LT 2011 của mình cũng bị tình trạng khi vào trạm để đổ xăng mặc dù xăng chưa đầy bình thì có tình trạng trào xăng ra ngoài dẫn đến đồng hồ xăng báo không chính xác. Mới đổ xăng xong mặc dù chưa đầy bình nhưng kim xăng vẫn chỉ mức FULL chạy khoảng vài cây thì bắt đầu chỉ vạch xăng thực tế. Nhưng dừng đâu đó mà tắt máy mở lại thì kim xăng lại chỉ đầy rồi 1 lúc sau khi xe chạy mới báo đúng. Đặc biệt khi bệnh này xảy ra nếu vào cây xăng đổ xăng mà tắt máy thì khi đổ xăng xong đề máy rất khó nổ phải đề 4-5 lần mới nổ (mặc dù máy đang nóng). Trong khi đó bình thường thì buổi sáng hoặc trong ngày bất kỳ lúc nào dù máy nguội hay nóng đề rất nhẹ nổ ngay. Tuần rồi mình cũng đã đem xe vào GM Đông Đô Thành bảo trì theo định kỳ và cũng đã nói tình trạng trên với kỹ thuật viên chả hiểu họ có kiểm tra không mà đến bây giờ vẫn vậy.
Cảm ơn các bác!

Hạng B2
13/6/11
148
0
16
46
SimSodep3G.com
xe mới mà thay gì bác DGM ? cứ chạy phà phà đi bác ơi, miễn sao kim xăng đừng xuống hết mức là được, chắc chênh lệch ko bao nhiêu, và chắc xe bác còn mới
và chưa rửa
thì nó hay bị zậy đóa, hi hi

Hạng D
16/9/11
1.661
96
48
41
Sydney
Em thấy ko vấn đề gì cả,chắc xe nào cũng vậy,mới đổ xăng thì kim lên chưa chín xác,tắt máy chút mở lại kim lên cao hơn cũ chạy chút thì 9 xác xe em cũng vậy,còn đề khó nổ khi đỗ xăng là hok biết ,...

DGM
Hạng D
timmua.com nói:
xe mới mà thay gì bác DGM ? cứ chạy phà phà đi bác ơi, miễn sao kim xăng đừng xuống hết mức là được, chắc chênh lệch ko bao nhiêu, và chắc xe bác còn mới
và chưa rửa
thì nó hay bị zậy đóa, hi hi
Còn mới thì đổi xe...

Hạng B1
9/5/12
66
4
8
Nếu đề mấy lần mới được thì ko ổn rùi bác ah? Bác mang ra hãng bảo họ xem cho chứ nghe lung tung lại mất tiền oan đó bác ơi.