Tập Lái
19/11/17
0
0
1
35
Em ko biết mới hỏi kinh nguyệt bác nào đã xài rồi cho cái review. Bác xài rồi thì nhờ bác chia sẽ thông não hộ em phát, nhờ các bác còm cung cấp thông tin thôi chớ đừng tranh cãi gì với nhau nha :D
Google có mà bác. Dùng máy sấy thì cái đầu tiên là tiện, ko bụi bặm, đảm bảo khô mau ko bị ẩm tùy thuộc thời tiết. Nhược điểm tiền mua, tiền điện, vải dễ bị giãn.
Nắng tự nhiên thì ko tốn tiền, diệt khuẩn tốt. Nhược điểm ngược với trên. Xài cái gì thì do thói quen với điều kiện thôi.

Hạng C
9/3/16
530
571
93
Google có mà bác. Dùng máy sấy thì cái đầu tiên là tiện, ko bụi bặm, đảm bảo khô mau ko bị ẩm tùy thuộc thời tiết. Nhược điểm tiền mua, tiền điện, vải dễ bị giãn.
Nắng tự nhiên thì ko tốn tiền, diệt khuẩn tốt. Nhược điểm ngược với trên. Xài cái gì thì do thói quen với điều kiện thôi.
Cụ mua cái máy giặt sấy tầm 40tr thì khỏi ủi đồ

Hạng F
20/11/14
5.086
12.189
113
Ờ thì tốt, kèm theo khói bụi, vi khuẩn bên ngoài trời bám vào.
Ra nước ngaoì xem họ ở chung cư có phơi hay sấy? Đừng nói Mỹ ngu hơn VN à nha
Tầng 15 hay 20 trở lên khói, bụi bay sao tới bác???? Đâu phải cái gì Mỹ cũng hay và VN cái gì cũng dở hả bác. Một lý do quan trọng bọn Âu Mỹ sài máy sấy là do yếu tố thời tiết tự nhiên (lạnh quanh năm, có tuyết và thiếu ánh sáng mặt trời) đó thím .... ko biết bác nghĩ sao chứ em chuyên làm với bọn TK Tây Tàu đụ cả: ưu tiên của tụi nó là ánh sáng nắng gió tự nhiên chứ ko phải ba cái máy nhân tạo đâu bác. Hiện nay khái niệm thiết kế "thân thiện với môi trường" là chủ đạo trên thế giới đó bác (Nếu bác làm về thiết kế quy hoạch bác có thể tham khảo ' Quy định về quy chuẩn kiến trúc đô thị khu trung tâm TP HCM" UBND TP cũng khuyến khích theo xu hướng này và Chủ đầu tư nếu áp dụng sẽ được ưu tiên tăng hệ số sử dụng đất lên tối đa là 10 khi xây dựng đó ah. Bác biết lý do tại sao ko??vì TK mà ánh sáng tự nhiên nhiều, không gian mở và cây xanh nhiều thì diện tích bán kinh doanh thu xiền chắc chắn sẽ bị bóp nhỏ diện tích lại... cái này CDT họ ko hề muốn vì ăn vào lợi nhuận nên nó mới đẻ ra ba cái máy xấy máy hút thay mặt trời rồi bốc thơm lên là ' hiện đại, là giống Âu Mỹ", còn bọn nhà quê mũi tẹt VN ko biết gì đến tân tiến hiện đại Tây Tàu nên mới đòi nắng mặt trời tự nhiên hì hì) ...con người riết thành tù nhân của công nghệ luôn... đụng đâu cũng máy móc, cũng điện, cũng nhân tạo: hoàn toàn ko phải là xu thế "phát triển bền vững thân thiện với môi trường" đâu bác .
Bác cứ để ý đi: mấy cái chung cư mà cây xanh nhiều, ánh sáng tự nhiên, tiết kiệm năng lượng, sử dụng năng lượng tái tạo (năng lượng mặt trời) ... giá rất mắc đó ah vì e làm lãnh vực phát triển dự án nên đám TK Âu Mỹ nó cũng khuyên VN nên theo xu hướng đó. Trong nhà bác mà đủ thứ sóng với điện, điện từ, vi sóng, từ trường buả vây... thiếu ánh nắng mặt trời, gió tự nhiên bác có an tâm sức khỏe cho chính bác và người nhà bác, đặc biệt các em nhỏ ko ah??? Dân Mỹ nó sợ vỡi đới đấy bác

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
1/10/12
247
125
43
Ờ thì tốt, kèm theo khói bụi, vi khuẩn bên ngoài trời bám vào.
Ra nước ngoài xem họ ở chung cư có phơi hay sấy? Đừng nói Mỹ ngu hơn VN à nha
Bọn Mẽo ngu hơn mà, giặt đồ xài máy sấy nhưng lại phơi da thịt ra để tắm nắng. Đúng như bác Đồng Xanh nói, điều kiện ở mỗi nước mỗi khác, Mẽo hay dùng máy sấy cũng do thời tiết bên nó như vậy chứ chưa chắc nó thích. Chỉ có bọn nhà quê VN mới thích có nắng thôi bác o_Oo_Oo_O
Với giữa 1 cái chung cứ vừa có ban công vừa có sân phơi riêng tiếp xúc với nắng gió tự nhiên và 1 cái phải dùng máy sấy thì thôi theo dân nhà quê vẫn tốt hơn :D:D:D

Hạng D
4/5/12
4.400
26.597
175
Mợ xàm quá, em không tranh cãi nữa. Tập sống hiện đại đi mợ. Nhà em sân thượng nắng chói chang nhưng em đã dẹp chuyện phơi đồ lâu lắm rồi. Giờ mấy căn hộ dịch vụ họ cũng vậy.
Ko cãi được với mấy thánh này bác sỹ ạ, mà thật ra cũng có 1 vài loại quần áo không sấy được thì vẫn phải chấp nhận phơi và hong cho khô, chứ bên ngoài bụi mà phơi thì quần áo bụi hơn bỏ vô tủ thì 1 tủ vi khuẩn đó chứ bảo là không có vi khuẩn. Thêm nữa có máy sấy rồi không phụ thuộc vào thời tiết nữa, chẳng lẽ 9 tháng quần áo khô sạch 3 tháng còn lại quần áo có mùi do không phơi được sao, em thì rất ghét mùi nước xả + với mùi ẩm do phơi đồ không khô. Máy sấy chỉ cần bỏ giấy sấy vào là ổn.

Hạng B2
21/7/08
158
311
63
Các bác lập topic về giặt phơi đồ riêng đi. Topic này về chung cư mà

Hạng C
9/3/16
530
571
93
Ko biết 101 hot ra sao chứ em thấy hôm giờ bán lại giá gốc hơi nhiều à nha