Hạng B2
24/9/16
198
266
63
TP.HCM
Sao này nhiều loại máy sấy mới xài ok lắm, tuy vậy ở cc em vẫn thích căn nào có nắng, thoáng mát hơn mấy căn có phòng kín gió. Em lại có tật thích ngửi mùi nắng ám trong đồ đạc các bác ạ, ko biết có ai cùng sở thích này k nhỉ :D

Hạng C
9/3/16
530
571
93
Sao này nhiều loại máy sấy mới xài ok lắm, tuy vậy ở cc em vẫn thích căn nào có nắng, thoáng mát hơn mấy căn có phòng kín gió. Em lại có tật thích ngửi mùi nắng ám trong đồ đạc các bác ạ, ko biết có ai cùng sở thích này k nhỉ :D
Nắng nhanh hư đồ, với lại tia cực tím cũng gây hại. Nên thay đổi thói quen cụ ạ

Hạng F
20/11/14
5.086
12.189
113
nguyên tắc là phải có nắng tự nhiên bác: nó khử một số vi khuẩn hại trên quần áo. Mấy cái đồ sấy điện sao bằng ánh sáng tự nhiên đc

• Like
Reactions: tikitudo
Hạng D
7/8/04
1.313
363
83
Xài máy sấy đỡ khâu ủi đồ. Thích nhất là khăn tắm sâdy nó mềm mịn như khăn mới, mấy cái chất làm mềm vải bó tay!

Hạng C
9/3/16
530
571
93
Toàn bọn nghèo nhà quê thích ban công với phơi đồ ngoài ban công.

Hạng B1
2/9/05
51
917
83
Bên Ba Son Q1 có căn nào cắt lỗ bác nắm không? pass cho em với! Sắp giao nhà mà mua hàng cắt lỗ, cũng đáng suy xét! Chỉ sợ mấy căn cắt lỗ loại hàng khủng long mấy chục tỷ thì chịu, hàng kén khách :-D
Lỗ là do anh đi vay NH để mua.
Căn 5 tỏi. Anh vay 3 tỏi. Ko ra hàng được ngay mà phải chờ cdt bán gần hết thì mới sang tay đươc. Thì lúc này lãi vay cả đống. Trong khi giá nhà có tăng nhưng ko như kỳ vọng và ko đủ trả lãi vay thì là lỗ sặc máu.
Ko dùng tiền vay mà có tiền sẵn thì cũng cùng thời gian mua cc để đầu tư. Dùng để đầu tư đất nền hoặc kênh khác như ck, vàng, ngoại tệ(euro năm 2017 tăng phi mã),hàng hóa thì sẽ lời hơn là cc. Vì vòng quay vốn của cc dài hơn. Cc phụ thuộc quá nhièu vào cdt, chính sách bán hàng, lượng hàng còn, pháp lỳ, tiến độ xây,...
Nên cc mua để ở thì ko lo gì.

Chỉnh sửa cuối: